Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Một vài kinh nghiệm khi sửa Ti Vi

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi vothaiphong Xem bài viết
    nhờ ae giúp dùm em cái TV singer 14s2 chạy VSL DW370, TDA 8374. Cứ mở nguồn lên là đèn báo chớp 5 lần rồi tắt, nguồn 123v, 12v,8v,5v Vẫn có đủ nhưng im re ko chạy. các ae có gặp bênh này hoặc biét chỉ dùm em.
    Chân 50 là PROTECTOR Bạn nhả ra xem,,,
    Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

• bạn kiểm tra lại nguồn 5v.8v lại đi bạn nếu không được bạn chép nhớ lại xem.vài lời cùng bạn

DĐ:-
      Email:

Comment

• mình đang sửa cái tv pananonic model TC-21GFX20V bị méo gói nhưng mở service không thấy phần chỉnh méo đâu hết.ae ai có phần mềm này cho mình xin với nhé.cảm ơn ae rất nhiều

Email:

Comment

• Chào các bác tình hình em đang có con TCL 21in bị bệnh như sau:
          Bật tivi xem thì hình bị ngược trái phải.
          Thực tế hơn là jo muốn xem tivi chuẩn hình ảnh thì phải nhìn hình ảnh qua GƯƠNG là chuẩn luốn.
          Bác nào đã gặp qa trường hợp này rồi thì nhanh tay giúp em nhé!
          Cảm ơn các bác trước nhé
          Ngheo ma co tinh

Comment

• Bạn có thể xem trực diện ( khỏi phải xem qua gương ) bằng cách xoay ngược cuộn lái tia 180 độ . Tuy nhiên lúc này phải .....chổng ngược đầu xuống đất mới xem được .

Comment

• Nguyên văn bởi datata Xem bài viết
              Bạn có thể xem trực diện ( khỏi phải xem qua gương ) bằng cách xoay ngược cuộn lái tia 180 độ . Tuy nhiên lúc này phải .....chổng ngược đầu xuống đất mới xem được .
              Bạn datata có cách nào trị dứt điểm chỉ mình với! cám ơn!
              Ngheo ma co tinh

Comment

• Nguyên văn bởi kienvang2987 Xem bài viết
                Bạn datata có cách nào trị dứt điểm chỉ mình với! cám ơn!
                Thú thật xưa giờ mình chưa thấy máy nào bị bệnh này , có chăng là do mình đấu lộn dây H+ và dây H- . Bạn mở máy ra đảo ngược 2 dây đó lại là được ( nếu bạn ko rành thì mình mách luôn : 2 dây có màu đỏ và xanh dương trên cuộn lái tia ấy . Đừng nói là bạn ko biết cuộn lái tia là gì nghe ! ).

Comment

• Nguyên văn bởi datata Xem bài viết
                  Thú thật xưa giờ mình chưa thấy máy nào bị bệnh này , có chăng là do mình đấu lộn dây H+ và dây H- . Bạn mở máy ra đảo ngược 2 dây đó lại là được ( nếu bạn ko rành thì mình mách luôn : 2 dây có màu đỏ và xanh dương trên cuộn lái tia ấy . Đừng nói là bạn ko biết cuộn lái tia là gì nghe ! ).
                  hihi ừ mình nghĩ bạn datata nói đúng có lẻ ai đó hàn lộn dây cuộn lái tia rồi,làm gì có pan quái lạ vậy bao giờ.đổi dây lại bạn ơi

Email:

Comment

• Ae ơi mình gặp con tivi LG 16A70,ic nguồn 6654,ic tổg 9381.hiện tượg của nó là có đèn báo nkưg ko chạy.mình kt đườg b+ đủ 110vol,dao độg 0,8vol ac,điện áp cấp cho đuôi đèn hình chỉ có 116vol, đườg g2 là 45vol,mình đo đường tim đèn ckỉ dc 0,8 vol nkưg kim đồg hồ nó gjật giật.mog ae giúp đỡ,chân thành cảm ơn
                    Điện máy: TÀI
                    ĐC:HÒA BẮC-HÒA VANG-ĐÀ NẴNG
                    DT:0905883043

Comment

• Sony Plasma bị tình trạng bật lên chỉ có tiếng không có hình thì làm sao đây các bác?

Comment

• nói rõ ra chú nói nhu vạy ai hiểu duọc

Comment

• Nguyên văn bởi oxbx Xem bài viết
                          Sony Plasma bị tình trạng bật lên chỉ có tiếng không có hình thì làm sao đây các bác?
                          Vậy là bị hỏng tivi rồi bác ạk
                          email:

Comment

Sony Plasma bị tình trạng bật lên chỉ có tiếng không có hình thì làm sao đây các bác?
                            vậy thì gọi topcare làm con mơi.

Comment

• Nguyên văn bởi conghuan123 Xem bài viết
                              nói rõ ra chú nói nhu vạy ai hiểu duọc
                              LCD tivi Plasma có model: PDM-4200 giờ bật lên chỉ có tiếng không lên hình, thấy trên màn hình hiện lên 1 số điểm ảnh(chấm liti đỏ, xanh) không phải đường kẻ dọc hay ngang đâu ạ, 1 lúc thì nó hết màn hình đen xì

Comment

LCD tivi Plasma có model: PDM-4200 giờ bật lên chỉ có tiếng không lên hình, thấy trên màn hình hiện lên 1 số điểm ảnh(chấm liti đỏ, xanh) không phải đường kẻ dọc hay ngang đâu ạ, 1 lúc thì nó hết màn hình đen xì
                                Lấy đèn Pin soi vào xem nó có hình không ?Nếu thấy hình mờ mờ thì chết cao áp ,,,,,,,,,
                                Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

Về tác giả

Collapse

doanhtv Tìm hiểu thêm về doanhtv

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X