Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Một vài kinh nghiệm khi sửa Ti Vi

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi taduc Xem bài viết
    cảm ơn các bác.
    Tập 1:Sau khi lau chùi sạch sẽ em nó thì có tiến triển hơn là ko thấy kêu xì xì nữa.Lắp cuộn lái tia xong thì hình bị lộn ngược,loay hoay mãi thì hình cũng xuôi lại như ban đầu nhưng có 1 vấn đề là chữ bị nhòe kiểu như có 2 nét gần nhau ấy ạ.em vẫn ko chỉnh được nó.vì có mấy cái vòng dẹt gắn trên cuộn lái tia có thể xoay tròn ấy ạ.em ko để ý nên nó bị xoay ko giống ban đầu
    Tập 2:cứ để nguyên tình trạng như cũ sau đó em lắp vỏ vào rùi cắm điện nhưng lại ko thể nên màn hình nữa.em không biết trong lúc em lắp có bị chạm dây chỗ nào không nữa.Khi bật đèn báo nguồn vẫn sáng nhưng chẳng thấy màn hình sáng lên gì cả.mọi người cho em ý kiến đi ạ.em cảm ơn
    Có ai xui tháo cuộn lái ra lau đâu mà lại tháo lái ra.
    Bây giờ đành làm như Dinh.dt hướng dẫn thôi. Để ý kỹ trên mấy vòng nam châm có đánh dấu sơn. Bạn chỉnh cho nó đúng vị trí dấu sơn, sau đó xoay cả cụm đến khi được thì khóa lại.
    Mà có khi lúc lau mạnh tay quá làm xoay núm Focus trên FBT rồi -> chỉnh lại là được.

tập 2: kiểm tra lại xem bong hàn chỗ nào. xoay thử núm Screen trên cục FBT xem có sáng lên không?

Comment

• Nguyên văn bởi unngan Xem bài viết
      Có ai xui tháo cuộn lái ra lau đâu mà lại tháo lái ra.
      Bây giờ đành làm như Dinh.dt hướng dẫn thôi. Để ý kỹ trên mấy vòng nam châm có đánh dấu sơn. Bạn chỉnh cho nó đúng vị trí dấu sơn, sau đó xoay cả cụm đến khi được thì khóa lại.
      Mà có khi lúc lau mạnh tay quá làm xoay núm Focus trên FBT rồi -> chỉnh lại là được.

tập 2: kiểm tra lại xem bong hàn chỗ nào. xoay thử núm Screen trên cục FBT xem có sáng lên không?
      hơ hôm trước em tháo ra chụp ảnh cho các bác xem rồi mà.Em đã lau chùi sạch sẽ rùi lắp vào thì màn hình có lên nhưng chữ như bị nhòe.Đến khi em lắp vỏ vào thì bật ko lên màn hình nữa,em không biết trong quá trình lắp vỏ có bị va chạm gì vào mạch không nữa.
      (Mà có khi lúc lau mạnh tay quá làm xoay núm Focus trên FBT rồi -> chỉnh lại là được.

tập 2: kiểm tra lại xem bong hàn chỗ nào. xoay thử núm Screen trên cục FBT xem có sáng lên không?)
      các bác giải thích dùm em cái dòng gạch chân đó đi ạ.Em ko chuyên nên ko hiểu
      Cảm ơn các bác

Comment

hơ hôm trước em tháo ra chụp ảnh cho các bác xem rồi mà.Em đã lau chùi sạch sẽ rùi lắp vào thì màn hình có lên nhưng chữ như bị nhòe.Đến khi em lắp vỏ vào thì bật ko lên màn hình nữa,em không biết trong quá trình lắp vỏ có bị va chạm gì vào mạch không nữa.
        (Mà có khi lúc lau mạnh tay quá làm xoay núm Focus trên FBT rồi -> chỉnh lại là được.

tập 2: kiểm tra lại xem bong hàn chỗ nào. xoay thử núm Screen trên cục FBT xem có sáng lên không?)
        Cảm ơn các bác
        Những cái vòng mảnh mảnh đó là để chỉnh đồng qui, thôi mang ra thợ họ giải quyết cho kẻo ...khong có tivi mà xem đâu.
        email:

Comment

Cảm ơn các bác
          Trên cục cao áp ( FBT ) có 2 triết áp ( núm vặn ) 1 cái là Screen và 1 cái là Focus, Screen dùng để chỉnh độ sáng màn hình, nếu sáng quá màn hình hiện lên đường hồi ko xem đc, tối quá thì ko nhìn thấy gì. Còn Focus để chỉnh hội tụ, chỉnh ko đúng hình sẽ bị nhòe
          Trần Quang Định
          0932299590

Comment

• xin chào cả nhà em có 1 may JVC mới mở lên 3 giây đầu thì có hình bình thường sau đó thì màn hình trắng xóa,bấm hiển thị thì chữ nổi màu đen.Cho em hỏi nó bị bệnh gì,máy sử dụng IC dán TDA12066H/N1B0B

Comment

• Nguyên văn bởi hungbg93 Xem bài viết
              xin chào cả nhà em có 1 may JVC mới mở lên 3 giây đầu thì có hình bình thường sau đó thì màn hình trắng xóa,bấm hiển thị thì chữ nổi màu đen.Cho em hỏi nó bị bệnh gì,máy sử dụng IC dán TDA12066H/N1B0B
              Bạn kiểm tra lại khối công suất sắc và thay luôn đế đèn thử xem
              Trần Quang Định
              0932299590

Comment

• Chào ae trên diễn đàn.mình vừa nhận của khách 1 tivi JVC 17 AV-17V214 bi pan nguồn ra thấp nguồn B+ chỉ còn 90V các nguồn khác đều thấp máy chạy IC nguồn STR5753 IC tổng TDA11010H/N1300 (IC dán hình vuông).ae nào làm qua pan này xin giúp dùm mình.Chân thành cảm ơn ae rất nhiều!!!
                Last edited by tien dien tu; 28-06-2012, 18:26.
                Email:

Comment

• Ae trên diễn đàn cho mình xin file nhớ của tivi JVC AV-17V214 nha.Xin chân thành cảm ơn ae rất nhiều!
                  Email:

Comment

• Chào ae trên diễn đàn mình vừa nhận một tivi DAEWOO 14" DS-14S4 PCB56A3400 máy chạy IC tổng TDA9381PS/N3//3/1716.Không bắt được đài,chiếu Video vẫn không có hình.khi ở chế độ tivi máy vẫn có hột nhưng không bắt được đài.ae nào từng làm qua pan này xin giúp mình với.Xin cảm ơn ae rất nhiều!
                    Email:

Comment

• cám ơn ae, theo ae chỉ dẫn ,tôi cũng vừ sửa xong con TC-21RX20 của chính nhà tôi bị tối hình, chuẩn luôn! thanks!

Comment

• Ae cho giúp mình với.mình đang sửa tivi TCL 21 model 21F5S máy chạy ic tổng TDA11135PS/N3/3 IC âm thanh TDA7266SAnó bị mất tiếng.Khi máy đang chạy mình đo tại chân số 7 Stanby 0V chân Mute có 2V.có khi nào nó hư ic tổng không nữa.Mở Video cũng không có tiếng.Cái tivi náy đúnh là bá bệnh nó mất nguồn rổi giờ bị mất tiếng nữa.Ae nào biết pan này giúp mình với.Đúng là khổ thật!!!
                        Email:

Comment

• Nguyên văn bởi tien dien tu Xem bài viết
                          Ae cho giúp mình với.mình đang sửa tivi TCL 21 model 21F5S máy chạy ic tổng TDA11135PS/N3/3 IC âm thanh TDA7266SAnó bị mất tiếng.Khi máy đang chạy mình đo tại chân số 7 Stanby 0V chân Mute có 2V.có khi nào nó hư ic tổng không nữa.Mở Video cũng không có tiếng.Cái tivi náy đúnh là bá bệnh nó mất nguồn rổi giờ bị mất tiếng nữa.Ae nào biết pan này giúp mình với.Đúng là khổ thật!!!
                          http://www.dientuvietnam.net/forums/...i-o-day-14732/
                          [email]daihoan1977@yahoo.com.vn
                          daihoan1977@gmail.com.vn
                          sông mã_sơnl la

Comment

• Pan thực tế TV GOLDTAR [CF-20D10BK]...[đây là kinh nghệm của mình poot lên cho anh em tham khảo]
                            Hiện tượng:
                            Cắm điện bật c/t nguồn chính ...đèn đỏ mặt máy hơi nháy...có tiếng bùng bục trong loa....Máy ko hoạt động....Kiểm tra nguồn 5V tụt thấp < 2V....
                            Nguyên nhân:
                            Do trở R809=4.7K bị đứt...Nên khi tắt chờ IC ổn áp 5V ko được bổ xung nguồn 19V qua đèn Q803=A988
                            ĐIỆN TỬ - ĐIỆN MÁY ...PHÚC TUYỀN
                            Phương công - Tiền hải - Thái bình -email : --d.đ:01695874468.

Comment

• minh co cai ti vi dảling 25'' model la ctv d2519 vua bam fim kick len dc 3 giay lai tat, luc do nguon van con du tat ca , minh da thay ic trung tang 8842 rui ma van nhu cu, mong anh em giup do , em xin cam on nhieu !

Comment

• Nguyên văn bởi tien dien tu Xem bài viết
                                ae tren nay di choi 30 thanh tu va 1thang5 nen vang mat het ca roi
                                minh oi to mo la tai sao em la con gai ma lai hoc nghe sua chua dien tu vay sao ko tim nghe khac di em

Comment

Về tác giả

Collapse

doanhtv Tìm hiểu thêm về doanhtv

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X