Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Một vài kinh nghiệm khi sửa Ti Vi

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Chào các AE D.Đ...Mình đang làm con TV LCD SAMSUNG [LA32B450C4XXV ] máy bị như sau :
    Chỉ có tiếng ko có hình màn đen sì...soi vào ánh sáng thỳ có mờ mờ hình...thời gian đầu có lúc lên được hình có lúc ko...về sau ko có hình mà chỉ có tiếng...
    - Mình đã hàn lại các mạch ở phần vỉ cao áp [ vỉ này chung với nguồn ]...Đã tháo 2 sò CS ra đo ko thấy chập vân còn tốt...thay thử các tụ loc nguồn thứ cấp...vệ sinh các giắc cắm mà vẫn ko được...Thục sự LCD mình còn rất bỡ ngỡ...
    -Rất mong các cao thủ chỉ giáo xem máy bị sao ...cách khắc phục...THÀNH THẬT BIẾT ƠN
    ĐIỆN TỬ - ĐIỆN MÁY ...PHÚC TUYỀN
    Phương công - Tiền hải - Thái bình -email : --d.đ:01695874468.

Comment

Nguyên văn bởi phuctuyen Xem bài viết
      Chào các AE D.Đ...Mình đang làm con TV LCD SAMSUNG [LA32B450C4XXV ] máy bị như sau :
      Chỉ có tiếng ko có hình màn đen sì...soi vào ánh sáng thỳ có mờ mờ hình...thời gian đầu có lúc lên được hình có lúc ko...về sau ko có hình mà chỉ có tiếng...
      - Mình đã hàn lại các mạch ở phần vỉ cao áp [ vỉ này chung với nguồn ]...Đã tháo 2 sò CS ra đo ko thấy chập vân còn tốt...thay thử các tụ loc nguồn thứ cấp...vệ sinh các giắc cắm mà vẫn ko được...Thục sự LCD mình còn rất bỡ ngỡ...
      -Rất mong các cao thủ chỉ giáo xem máy bị sao ...cách khắc phục...THÀNH THẬT BIẾT ƠN
      bạn thử làm như thế này xem đc ko:
      tình hình là theo sơ đồ e thấy,khi mất sáng chân 17 sem2006(FALL) có điện áp,tác động làm chân DET_5V đang ở 3,3 về 0v.vậy là mạch bảo vệ tác động làm chân 17 sem 2006 thay đổi điện áp.chân số 5(DET) SEM 2006 là chân lấy điện áp hồi tiếp về mạch bảo vệ trong sem 2006,Em nối chân này xuống mass,máy chạy ok k ngăt nữa.em đang cho chạy thử xem có vấn đề gì k.thank tất cả các bác nhé!!!!!

đây là sơ đồ(phần nguồn và cao áp) của nó
      Attached Files
      Last edited by kehuydiet092; 23-04-2012, 22:53.
      Vũ Kiên. Xã Hiền ninh - Huyện Sóc sơn - TP Hà nội

Comment

Nguyên văn bởi kehuydiet092 Xem bài viết
        bạn thử làm như thế này xem đc ko:
        tình hình là theo sơ đồ e thấy,khi mất sáng chân 17 sem2006(FALL) có điện áp,tác động làm chân DET_5V đang ở 3,3 về 0v.vậy là mạch bảo vệ tác động làm chân 17 sem 2006 thay đổi điện áp.chân số 5(DET) SEM 2006 là chân lấy điện áp hồi tiếp về mạch bảo vệ trong sem 2006,Em nối chân này xuống mass,máy chạy ok k ngăt nữa.em đang cho chạy thử xem có vấn đề gì k.thank tất cả các bác nhé!!!!!

đây là sơ đồ của nó
        Trước hết cám ơn bác [kehuydiet092] rất nhiều về những điều bác mách bảo..Để em làm...và cũng hỏi bác rút vỉ cao áp khỏi các bóng típ , rồi cắm diện đo có sao ko...em cũng mới làm còn lúng túng vấn đề này

Comment

Nguyên văn bởi phuctuyen Xem bài viết
          Trước hết cám ơn bác [kehuydiet092] rất nhiều về những điều bác mách bảo..Để em làm...và cũng hỏi bác rút vỉ cao áp khỏi các bóng típ , rồi cắm diện đo có sao ko...em cũng mới làm còn lúng túng vấn đề này
          năm ngoái mình gặp pan này và đã mở luồng "lcd sam sung 32" không hình còn tiếng",bạn nên câu dây cho tip để thử,có thể khi ko có "tải" mạch cắt ko chạy,chú ý phía điện thế cao ko sẽ bị giật

Comment

năm ngoái mình gặp pan này và đã mở luồng "lcd sam sung 32" không hình còn tiếng",bạn nên câu dây cho tip để thử,có thể khi ko có "tải" mạch cắt ko chạy,chú ý phía điện thế cao ko sẽ bị giật
            Cảm ơn bác ...em cũng đã nối chân 5 của IC dao động SEM 2006 xuống mát... mà máy vẫn chỉ có tiếng ko có hình..ko biết bị chỗ nào...mạch CS thỳ rất khác so với sơ đồ bác cho ...ở đây chỉ có 2 đèn CS mà 2 b/thế cao thế lại nối tiếp nhau..cho ra 4 đèn típ bác à...Hay bác có sơ đồ LCD đúng MODEL: LA32B450C4XXV Cho em xin để truy tìm được ko bác...Và bác mở luồng LCD ở đâu sao em ko tìm thấy để học hỏi ...nếu được bác cho em cả đường nik của luồng này

Comment

sơ đồ của nó là BN44-00260A ,mình vừa gửi ở trên đó,cái trc là cua model khác mình gửi nhầm,bạn tải sơ đồ trên về kiểm tra nhé
              http://www.dientuvietnam.net/forums/...n-tieng-69260/

Comment

sơ đồ của nó là BN44-00260A ,mình vừa gửi ở trên đó,cái trc là cua model khác mình gửi nhầm,bạn tải sơ đồ trên về kiểm tra nhé
                http://www.dientuvietnam.net/forums/...n-tieng-69260/
                Vâng...đúng sơ đồ này rồi...và cả nik luồng LCD ...Một lần nữa cảm ơn bác rất rất nhiều ..và chúc bác và gia đình có nhiều sức khỏe

Comment

tivi panasonic bị tối hình nhưng tiêng vẫn còn

Nguyên văn bởi tien dien tu Xem bài viết
                  xi chào tất cả ae trên diễn đàn mình vừa mới nhận được 1 tivi 21 Panasonic bị pan như sau có tiếng bình thường nhưng hình bị tối (vẫn còn nhìn thấy được) bấm phím menu thì nhìn chữ vẫn còn rõ bình thường moden máy TC-21RX20 V/VC/VG chạy IC VTC49X3F P7 54 000 IC có 2 hàng chân đôi 2 bên đó xin ae trên diễn đàn hương dẫn giúp với vì lần đầu tiên gặp moden này đó.Xin chân thành cảm ơn rất nhiều!!!
                  trước tiên kiểm tra đường ABL xem có còn ổn định không,thay ic main_ic nhớ thử xem,kiểm tra boad đuôi ,và cuối cùng là ic dao động

Comment

xin nhờ ae trên diễn đàn giúp mình với.mình có con tivi trung quốc mở lên có nguôn đầy đủ mà lâu lên hình mỗi lần mở khoảng 2 phút mới có hình.lúc mới mở chưa có hình mình sờ thay vào sò ngang thấy sò vẫn nóng.xin nhờ ae tư vấn giúp minh.Xin chân thành cảm ơn rất nhiều
                    Email:

Comment

Nguyên văn bởi dthoangquan Xem bài viết
                      trước tiên kiểm tra đường ABL xem có còn ổn định không,thay ic main_ic nhớ thử xem,kiểm tra boad đuôi ,và cuối cùng là ic dao động
                      máy nàu mình làm xong lâu rồi.nhờ ae trên diễn đàn chỉ giúp đó.nó bị tăng trị số con điện trở điều hòa
                      Email:

Comment

Nguyên văn bởi tien dien tu Xem bài viết
                        máy nàu mình làm xong lâu rồi.nhờ ae trên diễn đàn chỉ giúp đó.nó bị tăng trị số con điện trở điều hòa
                        ae tren nay di choi 30 thanh tu va 1thang5 nen vang mat het ca roi
                        Email:

Comment

gmail_______thengoc323
                          tel__________+84947015750
                          mong nhận được sự chỉ bảo từ các bạn đồng nghiệp!

Comment

các bác cao thủ chỉ giùm em con tivi 14 nation nó bị co hình em đá thay con tụ hóa 4,7uf như bây giờ nó quay ra cứ chạy được 30" thì bị như là mất sóng và 1 lúc sau tắt nguồn bật thế nào nó cũng ko lên nếu mở lắp sau ra thì chạy tốt (hơn 30") . em sờ ic nguồn , sò dòng thấy nóng cũng bình thường chỉ có con ic gì nhiều chân thì nóng hơn cả nó tỏa nhiệt rất nhiều mong các bác chỉ giáo cho em em mới tập sửa tivi được 1 thời gian ko có kinh nghiệm

Comment

ban han lai mach di benh long mach do

Comment

thay bo duoi den hinh di

Comment

Về tác giả

Collapse

doanhtv Tìm hiểu thêm về doanhtv

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X