Thông báo

Collapse
No announcement yet.

ti vi samsung cần giúp

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• ti vi samsung cần giúp

mình nhận con sam sung slim cs 21z40xl nó bị mất hình còn tiếng mình chỉnh g2 có phát lên song lại mất đo điện áp g2 là 180v lên 250 v thì chỉ co quét ngược đã hàn lại mạch và ic theo các bác đó có phải vẫn bị ở g2 ko hay bị ở đường nào xin cám ơn
    Last edited by vui_dt; 10-10-2011, 18:29.

Nguyên văn bởi vui_dt Xem bài viết
    mình nhận con sam sung slim cs 2140xl nó bị mất hình còn tiếng mình chỉnh g2 có phát lên song lại mất đo điện áp g2 là 180v lên 250 v thì chỉ co quét ngược đã hàn lại mạch và ic theo các bác đó có phải vẫn bị ở g2 ko hay bị ở đường nào xin cám ơn

Thử đèn chưa vậy bạn?
    email:

Comment

tivi của bạn đang bi mất trói, bạn hút hở chan ik bật thang om nhan 1k đen xuong mát đỏ vào chân ik vào chân ik về giả mã xem ti vi có mở troí ko nếu mở trói thì nguyen nhan do0 dèn hình hoặc con tụ trên bo đế đèn con màu xanh mình nhớ ko rõ lắm nó là con màu xanh 102 3kv gì đó néu ko phải nó thì do đèn hình truòng hợp nó ko mở trói bạn kiểm tra dao động dòng mành về , nếu tốt thì thay ic nho bạn nhé, chúc thành công

Comment

Kiểm tra mạch Ik có đủ áp không, thường có một con dz gim điện áp cho chân này có thể nó chết hoặc bị rò. Nếu tụ 102 3Kv chết thì không thể vặn sáng lên được. Thường Samsung đèn kém thì chói cũng không mở.
        Bảo Hành TCL.

Comment

tình hình ko ổn nó vẫn bị vậy e kiểm tra nguồn b+ là 115v điện áp ghi ở vỉ là 125v con nguồn 200v cấp cho cs sắc là 175v đã chép nhớ đo đường cutoff 3v hút hở con zen 9v ra vẫn thế theo các bác có phải nguồn yếu hay ko máy chạy tổng onechip 9384 xin các bác chỉ giao cám ơn nhiều

Comment

ko ai trả lời hết vậy

Comment

ko ai trả lời hết vậy
              Sửa nguồn lại trước đã, B+125V mới đúng.

Comment

thank a nhé e tìm ra trước câu trả lời của a thật là vui khi tự mình tìm ra pal

Comment

chỉnh g2 từ từ lên ko dc thay thử ic cs màu xem sao

Comment

mấy em cắt đít này mạch in ở vỉ đuôi hay bị dò lắm bạn thử hút trống chân g2 không hàn vào mạch rồi câu thẳng dây g2 vào chân đế sem thế nào mình cũng mời gặp 1 pal như thế của máy sam sung ( cả ở LG nưa) cắt đít mình làm như thế ok liền ( nhớ thêm con tụ 102 nữa nhé )
                    ĐT 0975 830 777

Comment

mình nhận con sam sung slim cs 21z40xl nó bị mất hình còn tiếng mình chỉnh g2 có phát lên song lại mất đo điện áp g2 là 180v lên 250 v thì chỉ co quét ngược đã hàn lại mạch và ic theo các bác đó có phải vẫn bị ở g2 ko hay bị ở đường nào xin cám ơn
                      mình làm 1 con samsung bệnh cũng như vậy.nếu con công suất sắc là dùng ic thì chân 5 con ic đó(hiện tại ko nhớ rõ tên là gì) co 1 con diot on áp ra chân ik thì phải bạn tháo bỏ con đấy đi là ok

Comment

tình hình ko ổn nó vẫn bị vậy e kiểm tra nguồn b+ là 115v điện áp ghi ở vỉ là 125v con nguồn 200v cấp cho cs sắc là 175v đã chép nhớ đo đường cutoff 3v hút hở con zen 9v ra vẫn thế theo các bác có phải nguồn yếu hay ko máy chạy tổng onechip 9384 xin các bác chỉ giao cám ơn nhiều
                        Cứ làm từng bước Nguồn -> Xử lý->Dòng ->mành -> KĐ công suất sắc .Vội vàng chỉ làm pal trở nên khó hiểu .
                        ĐIỆN TỬ CAO CẤP HOA-THUẤN
                        Sửa chữa :ĐIỆN TỬ- ĐIỆN THOẠI-MÁY VI TÍNH
                        DĐ : 0966 77 4368
                        YM : quangthuan_vnn_vn
                        Email :thuanhoa92009@gmail.com

Comment

Nguyên văn bởi thuan_dth Xem bài viết
                          Cứ làm từng bước Nguồn -> Xử lý->Dòng ->mành -> KĐ công suất sắc .Vội vàng chỉ làm pal trở nên khó hiểu .
                          Mình theo dõi hình như Vui_dt làm xong pan rồi thì phải."Do nguồn yếu"
                          Phương -Hải Dương
                          Email:
                          Fb

Comment

bạn cứ xem kỉ 180v với con 6107 công suất sắc trước đi.

Comment

Về tác giả

Collapse

vui_dt Tìm hiểu thêm về vui_dt

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                            X