Thông báo

Collapse
No announcement yet.

monitor hãy cùng nghiên cứu và sửa chữa

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi jimmymtv21 Xem bài viết
    Em Đang sử dụng con màn Samsung 753Df giờ nó lại giở chứng bị co ngang 2 bên, và hình tại hai cạnh màn hình bị co đó còn bị xước, gây rung màn hình làm em sd rất khó chịu.
    Thỉnh thoảng lại bị như vậy, nó chỉ hết khi em đập cho vài nhát (vỗ vào cạnh vỏ nhựa ý).
    Em đã tháo ra hàn lại toàn bộ phần vỉ mạch video gắn trên đuôi bóng hình. Mà vẫn không thấy ăn thua gì cả.
    Mong các cao thủ giúp đỡ, em nghi nó có vấn đề phần quét dòng, nhưng còn hiện tượng bị xước 2 bên nữa nên em chưa dám khẳng định nên không giám nghịch. Vì vậy mong các cao thủ bắt bệnh giúp em với nhé.
    Thanks các Bác nhiều.
    bạn thử thay mấy con tụ thường ở phần dòng xem sao( tụ sau lái tia)

Comment

• thank ban Phamngoctoi1 da quan tam!

uh minh se thu y kien cua ban, nhung minh nghi con tu cung khong anh huong nhieu, vi con man nay cu moi lan no bi nhu the minh vo manh may cai vao vo may thi no lai chay bt, khong biet phan flyback co anh huong gi ko. vi theo minh biet phan flyback cung anh huong toi nguyen nhan co cua man hinh.
      Ko tin vào chính mình
      Tức là bạn đã thất bại một nửa trước khi bắt đầu.

Comment

• Nguyên văn bởi jimmymtv21 Xem bài viết
        uh minh se thu y kien cua ban, nhung minh nghi con tu cung khong anh huong nhieu, vi con man nay cu moi lan no bi nhu the minh vo manh may cai vao vo may thi no lai chay bt, khong biet phan flyback co anh huong gi ko. vi theo minh biet phan flyback cung anh huong toi nguyen nhan co cua man hinh.
        may cua ban bi hu phan gian bien nam o phan ngang ban nen han lai mach ngay q 403 va may con fet i630 gan ic dao dong cung huong voi flayback chuc ban thanh cong
        |

Comment

• thanks ban da quan tam

Nguyên văn bởi minh_nghe_si Xem bài viết
          may cua ban bi hu phan gian bien nam o phan ngang ban nen han lai mach ngay q 403 va may con fet i630 gan ic dao dong cung huong voi flayback chuc ban thanh cong
          may hom nay minh phai lv ban qua, nen chua co thoi gian mo xe con man cua minh ra dc.nnhung du sao cung cam on ban, hom nay ve minh thu mo no ra xem no ras sao. lam may hom lv voi no thinh thoang cu phai dap cho no may cai no moi chiu hoat dong bt dc.
          Ko tin vào chính mình

Comment

• luồng này giờ ít người ghé thăm nhỉ.
            cũng hơi chán, ha ha mình xử lí thằng này được rùi.
            thực ra cũng chẳng có khỉ mốc gì để sửa cả. Mình tháo main ra lật mặt sau của mạch in thấy một lớp bị ôxi hoá khắp bề mặt mạch in, lấy dung dịch rửa mạch in ra lau sạch nhẹ nhàng là ok.
            nếu ai có monitor mà bị hiện tượng như của mình thì thử vệ sinh xem sao. ra thợ nó lại chém cho 100k thì tội (hom trước mình mang ra thợ khám nó bảo bị chết con IC chính và phải thay),
            bực mình, mình cũng dân điện tử mang về tự sửa. không sửa được cũng học đc nhiều thứ, tha hồ có đồ chơi.
            Ko tin vào chính mình

Comment

• chào ae diển đàn lâu rồi mình mới ghé sao kô thấy sôi động, mình mới nhận được cái monitor ss moden 710 tình trạng chạy tốt nhưng khi lên hình có những đường gân ngang gống như lấy viết kẻ ngang để viết chử vậy rất điều mình làm dủ các kiểu kô hết ae nào thấy hoặc gặp rồi xin chỉ giáo cám ơn trước
              |

Comment

• Nguyên văn bởi dinhtan12 Xem bài viết
                Xin chao có phai sọc ngang hơi chéo và man sang hơn binh thường 0. Nếu như vậy thi vol(-) cấp cho G1 bị mất kiẻm tra từ cục cao áp.
                cám ơn bạn đả quan tâm , kô phải sáng lằn hồi mà là lằn gạch ngang mau den giống nhu kẻ ô chử vậy thật kỳ quặc kô thấy bao giờ và kô biết bị pan gì nằm ở phần nào mìn h kô suy diễn được mong ae diền đàn gốp ý mình cám ơn nhiều
                |

Comment

• Màn hình máy tính nhà em bị hỏng, triệu chứng là không thể chỉnh size được!
                  Vậy khắc phục bằng cách nào?
                  thank your care!

Comment

• Nguyên văn bởi minh_nghe_si Xem bài viết
                    chào ae diển đàn lâu rồi mình mới ghé sao kô thấy sôi động, mình mới nhận được cái monitor ss moden 710 tình trạng chạy tốt nhưng khi lên hình có những đường gân ngang gống như lấy viết kẻ ngang để viết chử vậy rất điều mình làm dủ các kiểu kô hết ae nào thấy hoặc gặp rồi xin chỉ giáo cám ơn trước
                    thay các tụ gốm phần công suất mành

Comment

• Nguyên văn bởi phuongmo Xem bài viết
                      trước mình đa gap 1 con 793df bi benh day.sua chua cac kieu ko dc ve sau kiem tra lai nguon thi no ro con di ot ghim o ben so cap tu cuon bien ap hoi tiep ve.ban thu xem biet dau lai dc.chuc thanh cong hoac ve sinh ki con cong suat mau di
                      sửa chữa chuyên nghiệp
                      ĐIỆN TỬ CAO CẤP
                      ĐIÊN TỬ-ĐIỆN THOẠI-MÁY TÍNH
                      381 cổ nhuế từ liêm hà nội
                      LH:0912207471-0163 886 8866

Comment

• xin hỏi các pro,ai có con íctv9586A là công suát sắc cua con mo sámung ko nhỉ.hay con nào tương đương thì bày cho với nhé

Comment

• Nguyên văn bởi 8sung Xem bài viết
                          xin hỏi các pro,ai có con íctv9586A là công suát sắc cua con mo sámung ko nhỉ.hay con nào tương đương thì bày cho với nhé
                          mấy con samsung là hay chết mấy con ic đó lắm, mà kiếm lại khó mà mỗi đời 1 kiểu ic chả thằng nào giống thằng nào, mà mấy con đó lại khó kiếm nưa nếu bạn ở miền bắc xuống chợ trời xem sao

Comment

• Nguyên văn bởi phuongmo Xem bài viết
                            cam ơn bác phương, để mình xem kỉ lại rất hợp lý , vì công việc nhiều nên chưa rảnh xem lại vì mổi ngày lượng mấy lúc nào củng có , thành ra lu bu lắm và mình củng cám ơn ae diển đàn đả quan tâm tới mình , mấy này chạy nguồn ic str chứ kô phải chạy fet thường nên mình đả dọn kỉ rồi chúc các ae một ngày may mắn
                            |

Comment

• Nguyên văn bởi hvnghiaagg Xem bài viết
                              nhờ anh em trong diễn đàn giúp đỡ !
                              - mình đang sửa con monitor mitsubishi 17 phẳng, bị hư ic nguồn 5 chân. Con ic bị nổ mất số chỉ đọc được số như sau :
                              Dòng trên : Str
                              dòng dưới : F
                              - và sau chữ f là khoảng trắng, rồi đến số 6 (mình đoán là số 6 vì còn thấy một mép của số 6 thôi)
                              - vì vậy mình nghĩ là con str f 6600 hoặc str r 66xx gì đó vì tra datasheet thấy kích thước và hình dáng rất giống với con str f 6600.
                              Vậy anh em biết chính xác xin chỉ giúp.
                              Thanhk nhiều !
                              str f 6614

Comment

• Str f 6614

Comment

Về tác giả

Collapse

dammesuachua Tìm hiểu thêm về dammesuachua

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...