Thông báo

Collapse
No announcement yet.

monitor hãy cùng nghiên cứu và sửa chữa

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• minh gap phai con moniter DELL M780 bi chet so nguon,minh da thay so khac nhung dien ap tia chan so 3 so nguon ko on dinh.no dao dong tu 12V den 15V va nguon ko hoat dong.minh kiem tra thay diot on ap tai chan do bi chet,nhung chi so cua no bi mo ko nhin ro, minh ko biet no on ap bao nhieu V nua.ai biet chi giup minh voi.thank

Comment

• Nguyên văn bởi duongnguyen Xem bài viết
      minh gap phai con moniter dell m780 bi chet so nguon,minh da thay so khac nhung dien ap tia chan so 3 so nguon ko on dinh.no dao dong tu 12v den 15v va nguon ko hoat dong.minh kiem tra thay diot on ap tai chan do bi chet,nhung chi so cua no bi mo ko nhin ro, minh ko biet no on ap bao nhieu v nua.ai biet chi giup minh voi.thank

còn ở đó không?

Comment

• ANH EM DT có ai biết chỉ giùm mình cái dell 17''.đo RGB thì G VA B co 80 v còn r thì 90 v ,màn hình toàn mầu đỏ.đã kiểm tra hết linh kiện bo đuôi luôn mà bótay.có anh em nào kinh nghiệm sửa rồi chỉ mình với.ic màu thây luôn.tháo chân tụ ra thì nguồn r chỉ 10v.thây tụ mới cũng không ăn thua.cám ơn truoc

Comment

• mình đã thay thử diot ổn áp trị số 4,7 nhưng nguồn vẫn không hoạt động, có ai biết diot ổn áp tại chân đó có trị số bao nhiêu chỉ giúp mình nha, mình nghĩ điện áp tại chân số 3 ko ổn định nên nguồn mới không hoạt động.các linh kiện khác thì không có vấn đề gì

Comment

• có ai còn võ nào chỉ giùm mình nha,mình mới học sửa monitor nên mong được các bạn có kinh nghiệm trong lĩnh vực nay chỉ giáo thêm. thank

Comment

• các anh em cho mình hỏi ic daodong STV6888 thay thế bằng ic TDA9113
              CÓ ĐƯỢC KHÔNG?
              MÀ CHÂN g feetboot có 10 v lun vậy gắn feet vào có die không?monitor dell 17''

Comment

• Nguyên văn bởi chinhien Xem bài viết
                Em mới vào nghề, gặp hai PAN này chưa làm được, mong các anh chỉ dùm em.
                1. Màn hình 17" LG Flatron T710SH.
                - Cắm nguồn vào, đèn nguồn sáng nhưng không lên hình.
                - Để khoảng 30 giây để đo đạc thì đèn nguồn bị tắt luôn, mạch nguồn ngừng hoạt động. FET 10N20C ( Fet nâng áp từ 50V lên câp cho B+) nóng ran, thóa ra kiểm tra thì thấy bị dò DS, GS,GD.
                - Thay con IRF630N vào vần lại chết như cũ.
                - Thay IRF630N khác, gắn bóng đèn 220v - 75W làm tại giả trước chân B+, cấp nguồn thì bóng đèn sáng yếu, đo áp thì được đúng 50V.
                - Kiểm tra lại thì thấy nguồn cấp cho IC dao động dòng mành vẫn có khoảng 14V nhưng đo điện áp tại cực B sò cao áp thì không thấy kim lên (thang 10DCV)
                2. Màn hình 15" LG 500G.
                - Cấp nguồn thấy không động tĩnh gì, kiểm tra thấy IRFS630 bị dò DS.
                - Thay IRFS630 = IRF630N, cấp nguồn thì bóng nguồn sáng nhưng rơle kêu tạch tạch, bóng nguồn nhấp nháy theo.
                Hai PAN có thể liên quan đến IC dao động dòng mành không hay la do nguyên nhân khác.
                Tiện đây cho em hỏi: FET 10N20C (200V - Kênh N) có thể thay thế bằng IRF630 hoặc IRFS630 được không?
                Em ở quê nên chỉ tự đọc và tự học qua sách và qua mạng nên chưa có nhiều kinh nghiệm. Mong các anh tận tình chỉ bảo.
                Em xin cảm ơn nhiều.
                ban nen thay the fet bom nguon bang irf640 la tot nhat doi voi fet kenh n neu chet ban kiem tra lai so ngang va layback cham sieu nhe roichuc ban thanh cong doi voi ssung de hu layback lam chao nhe binh tinh lam ko kho dau
                |

Comment

• Nguyên văn bởi trieudl Xem bài viết
                  các anh em cho mình hỏi ic daodong STV6888 thay thế bằng ic TDA9113
                  CÓ ĐƯỢC KHÔNG?
                  tra thi giong phan nao thoi thay vao chay ko duoc vi khac xung minh thay thu roi ko duoc
                  |

Comment

• Nguyên văn bởi trieudl Xem bài viết
                    các anh em cho mình hỏi ic daodong STV6888 thay thế bằng ic TDA9113
                    CÓ ĐƯỢC KHÔNG?
                    tra thi giong phan nao thoi thay vao chay ko duoc vi khac xung minh thay thu roi ko duoc
                    |

Comment

• Nguyên văn bởi minh_nghe_si Xem bài viết
                      ban khiem tra lai nguon ic dao dong co chay chua va day tin hieu vegavao suly con tot ko neu moi thu dieu tot ma chua bost nguon thi ban nen thao ic bios 8chan gan ic su ly thay hoac up lai no moi chay vi co nguon moi co dao dong nuoi so ngang luc do moi co anh sang
                      \\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\**************** ****
                      cám ơn anh MINH NGHE SI rất nhiều.có anh chỉ giáo em đã sửa được pan này.nói thật sự chứ 1 tháng rồi mà sửa không ra đó.đem thợ pótay lun.đúng là anh em pro wa.có gì chỉ giáo cho nhau nhé.minh xin giới thiệu mình tên TRIEU mình ở đàlạt.có dịp anh em len đalạt chơi thì ghé nhà mình chơi nha.địa chỉ của mình là 73-5 nguyễn thái bình p12 đàlạt.0633585544.

Comment

• Nguyên văn bởi phuongmo Xem bài viết
                        bác cho em địa chỉ em gửi sơ đồ cho, phân tích nhìn tia lửa dể biết cao áp bị lỗi gì, em chuyên làm cao áp mà, nhất là độ cao áp
                        chao anh phuong em la thanh vien moi nho anh chi giao giup em may pan nguon monitor dell va sony kho sua qua vua chay len roi tu cup xin anh giai thich nguyen ly mach thu và so cap cua 2 loại may này giup ae trong dian dan cam on anh truoc nhe
                        |

Comment

• Lấy búa đập mấy cái là ngon lành à.. ^^

Comment

• Anh em có biết mạch chỉnh méo gối trên monitor hay nằm ở đâu ko?
                            Màn của mình bị rộng đáy, nhưng ko có nút chỉnh méo gối! Hình như không có mạch luôn!
                            Thông thường bị méo, thì nên chỉnh ở đâu vậy? Mong bà con mách giúp!

Comment

• Nguyên văn bởi minh_nghe_si Xem bài viết
                              ban do thu ap g2 la bao nhieu tren 500v la qua cao nen giam xuong neu kogiam duocban nen thay chiec ap g2nguyen nhan la chiec ap bi mat mass cach thu 2 la ban lay dien tro tam 4,7m dua tu ap g2 xuong massla het chuc ban thanh cong
                              cam on ban tra loi.nhung monitor nay khg co chiet apG2 neu co minh da kiem tra nhu ban noi roi.tu playback nan diod va len thang duoi denG2 thoi.minh suy luan khg the G2 cao duoc.dung dien tro 10M dap max o ngay G2 duoi den thi man hinh toi lai binh thuong ma??????ban con cach nao khg?cac dan anh kinh nghiem xin chi giao giup minh voi.cam on lam lam

Comment

• chao anh PHUONGMO! anh chuyen sua va do cao ap xin cho anh giup giai thich dum may minh bi cao G2 ma playkack khg co chiet ap chinh G2 thi nguyen nhan o dau ra??neu chap thi G2 phai sut chu anh.hien tai man hinh sang qua noi hoi.dung dien tro noi max giam bot thi binh thuong tot.minh dang lung tung cho nay nhi anh co cach nao giup minh voi.chan thanh cam on

Comment

Về tác giả

Collapse

dammesuachua Tìm hiểu thêm về dammesuachua

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X