Thông báo

Collapse
No announcement yet.

monitor hãy cùng nghiên cứu và sửa chữa

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Monitor Unicom

Nhờ mấy anh chỉ dùm pan nhỏ này, monitor 17", bật nguồn ko lên hình, led nguồn ko sáng, nghe xung nhịp tạch tạch bên trong + lúc chưa hỏng đang lên hình thì màn hình co lại kêun ziu ziu rồi tắt, mình nhấn nút tắt mở thì lên lại,dc 5s lại bị tiếp, làm 3-4 lần gì mở hết lên luôn roài. Mình nhĩ hư pan nguon,mà mò hoài chưa ra.
    Mình ở TPHCM bạn nào có cử hàng quen giới thiệu với. Thanks

Comment

chắc là hỏng tụ trong flyback. 100% là hỏng. bạn mạng flybach ra thợ sửa là biết ngay.hỏng tụ là Pan nhằng nhằng í.
      Last edited by minhthien; 25-12-2007, 10:53.

Comment

qua te

sao taon toi te ko vay troi
        banma bannoi tren rat don gian do dong qua cao nen co duong hoi nen nen chi len mot xi man hinh tu kumnguon thoi hay giam lua laila duoc thoi ok

Comment

ban monitor SÁMUNG 15

TOI CÔMT CAI MONITOR 15 SAM SUNG TOI LAM CHAY ROI NHUNG CHAY MOT HOI LAU LANONG FET B+ LATUTAT LUON CAC BANCOKINH GHIEM VEBANNAY NAYCHI DAO DUM HAY POT VÂOMIL DUMMINH SONGVO_CHULAI@YAHOO.COM CAM ONNHIEU

Comment

Nguyên văn bởi tringuyenhcm Xem bài viết
            Nhờ mấy anh chỉ dùm pan nhỏ này, monitor 17", bật nguồn ko lên hình, led nguồn ko sáng, nghe xung nhịp tạch tạch bên trong + lúc chưa hỏng đang lên hình thì màn hình co lại kêun ziu ziu rồi tắt, mình nhấn nút tắt mở thì lên lại,dc 5s lại bị tiếp, làm 3-4 lần gì mở hết lên luôn roài. Mình nhĩ hư pan nguon,mà mò hoài chưa ra.
            Mình ở TPHCM bạn nào có cử hàng quen giới thiệu với. Thanks
            theo toi` thi` ko han? la` hong? cao ap' dau ong ban ah.theo toi thi` may' cua? ban bi. mat' xung nguon` len may' co' tieng' rit' nguon` nhu vay.ban kiem? tra ki~ lai xem da.them voi' cao ap' cua? ban co' the? bi hong? do',cho toi hoi? them man` hinh` cua? ban co' bi. co lai ko vay? gui? lai cho toi ngay nhe'.

Comment

Mấy hôm rồi không thấy anh TriLe vô đây.

Comment

Nguyên văn bởi nowdaygood Xem bài viết
                xin anh cái nik yahoo mà anh vẫn chưa cho em cho em đi anh

Comment

Nguyên văn bởi nowdaygood Xem bài viết
                  Mình đang bận nghiên cứu sửa cái card agp fx5200 .

Comment

Giới thiệu sản phẩm ah?

Comment

Các bác ơi,mình cũng dã ráp mạch test Flyback ấy rồi,Rất tốt các bác ạ,nhờ nó mà dân diện tử bớt vất vả với anh chàng Flyback vốn khó tính và dễ xịt.Xin đồng cảm với bác Trile.

Comment

Nguyên văn bởi dammesuachua Xem bài viết
                        ok cảm ơn nhièu
                        khong con cach nao khac ban bat buoc phai thay con cao ap thoi vi no chinh la nguyen nhan gay ra benh do day

Comment

em là thành viên mới các pác cho em hỏi tí na, e đang sửa kái moniter tháo sò dòng ra đo thì nó toi rồi. thay kái mới zô nó teo lun. em kiểm tra nguồn ổn kả òi, xung kick sò cũng ổn
                          mong các pác chỉ giáo
                          thanks

Comment

cho em hỏi luôn kó fải flyback là cuộn cao áp hok
                            các pá choa em xin lun nick yahoo cho tiện liên lạc
                            bác nào có nick zingchat càng tốt em xin mạn fép lập 1 room trong zing để anh em tiện liên lạc dc hem ?

Comment

Nguyên văn bởi manhchip Xem bài viết
                              bác nào có nick zingchat càng tốt em xin mạn fép lập 1 room trong zing để anh em tiện liên lạc dc hem ?
                              nếu bạn chắc chắn rằng mình đã kiểm tra kỹ nguồn cấp và sung không co gì bất thường . thì bạn nên thay thử 1 cái flyback khác xem sao .nếu không có flyback loại tương đương thì bạn nên kiểm tra lại nó vì có khả năng flyback bị chạm .
                              chúc thành công

Comment

Nguyên văn bởi manhchip Xem bài viết
                                plyback chính là cuộn cao áp

Comment

Về tác giả

Collapse

dammesuachua Tìm hiểu thêm về dammesuachua

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X