Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tập hợp các Giáo trình và Tài liệu cơ bản về Truyền hình

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• xin chào các bác mình muốn thọ giáo về lcd. mình nghe nói thị trường có bán vĩ vỏ lcd Trung Quôc muốn lắp dc nó cằn mùa những gì để nạp phần mềm cho nó tương thít với đen lcd?muốn làm,nhưng ko có kiến thức về nó nhiều các bác trên diễn đàn ai có làm qua rồi có kinh nghiệm cho mính biết và 1 số vĩ vỏ này giá của nó là bao nhiêu 1 lội?và lắp như thế nào có dễ lắp ko?

Comment

• Nguyên văn bởi lehong van Xem bài viết
      xin chào các bác mình muốn thọ giáo về lcd. mình nghe nói thị trường có bán vĩ vỏ lcd Trung Quốc muốn lắp dc nó cằn mùa những gì để nạp phần mềm cho nó tương thít với đen lcd?muốn làm,nhưng ko có kiến thức về nó nhiều các bác trên diễn đàn ai có làm qua rồi có kinh nghiệm cho mính biết và 1 số vĩ vỏ này giá của nó là bao nhiêu 1 lội?và lắp như thế nào có dễ lắp ko?
      các bác giúp cho mình về vấn đề nầy 1 chúc đi gì mình cũng ở xa thành phố muốn làm cũng ngạy ko giám làm

Comment

• Nguyên văn bởi lehong van Xem bài viết
        xin chào các bác mình muốn thọ giáo về lcd. mình nghe nói thị trường có bán vĩ vỏ lcd Trung Quôc muốn lắp dc nó cằn mùa những gì để nạp phần mềm cho nó tương thít với đen lcd?muốn làm,nhưng ko có kiến thức về nó nhiều các bác trên diễn đàn ai có làm qua rồi có kinh nghiệm cho mính biết và 1 số vĩ vỏ này giá của nó là bao nhiêu 1 lội?và lắp như thế nào có dễ lắp ko?
        anh qua bên này Lê Quang Vinh – lqv77 tham khảo nhé

Comment

• Nguyên văn bởi belcooo Xem bài viết
          tớ xin phép nói về công nghệ sản xuất LCD TV
          CRT TV / LCD TV
          1) lắp ráp với 20 vis trở xuống / lắp ráp với trên 100 vis
          2) chỉ có 2 mạch lớn là main và board đèn / có nhiều board phụ thuộc vào thiết kế, trung bình là main, board nguồn, board đèn, board giải mã matrix.
          3) có thể lắp ráp linh kiện bằng tay / phần lớn là lắp ráp linh kiện SMD bằng máy
          4) hoạt động với cao áp trên 20KV / hoạt động với điện áp đốt đèn khoảng 600Vpp
          5) phải điều chỉnh các thông số purity, convergence, white uniform, white balance / chỉ điều chỉnh thông số white balance
          Viết tiếp đi rất có ich đó

Comment

• tivi lcd tóhiba 19HV10V có tiếng mất hình nhờ anh em trên diễn đàn giúp đỡ vô cùng biết ơn.thật sự lcd đối với em còn rất bỡ ngỡ nên mong anh em chỉ giáo

Comment

• Nguyên văn bởi nghiacd Xem bài viết
              mình cũng có sơ đồ nhưng mình không biết upload lên diễn dàn hjx.
              bác ở chỗ nào quảng ninh thế
              ĐIỆN TỬ: HÙNG MẠNH 01233165888
              DƯỜNG TRẦN PHÚ - TP CẨM PHẢ - QUẢNG NINH

Comment

• mình mới nhận 1 tivi lcd tohiba 40av10v khi khởi động thì ánh sáng nền ló lên thì ko còn tháy gì nữa từ đó về sau còn tiếng mất hình,có bác nào biết nhiều về lcd giúp mình cám ơn nhiều lắm

Comment

• Em chào các anh, các anh tư vấn cho em bệnh con này với. Em chuyên tin nhưng với điện tử em cũng muốn tìm hiểu chút. Em mới xin được cái tivi về xem được vào hôm thì bị bệnh:Click image for larger version

Name:	CAM00161.jpg
Views:	1
Size:	70.5 KB
ID:	1366918 mã máy: Click image for larger version

Name:	CAM00165.jpg
Views:	1
Size:	108.1 KB
ID:	1366919 Em cũng có ông anh làm nghề sửa chữa điện tử nhưng ông ý đang ở quê, hỏi qua anh em bảo bị phần mạch mành (hỏng tụ hoặc IC mành) Em cũng có lò dò mở ra xem và dò ngược từ cuộn lái mành về tìm ra con IC mành nhưng kiểm tra các con tụ và điện trở quanh đó vẫn bt (em nhổ ra đo). Các anh tư vấn cho em với

Comment

• bạn chịu khó chụp hình mainboard cho minh xem nhe.mình nhìn k thấy rỏ model máy

Comment

• AE trên d đ ai biết chỉ giùm mình.mình nhận lcd sony model-klv32s400a.máy pan hình ảnh tối đen màu nhè như đèn hình crt bị già.mình đưa hình ảnh nó lên ae nào gặp pan này rồi cho biết với.cảm ơn nhiều.nhưng mình thử = cổng video th ìhình thấy rất rõ
                      Attached Files
                      Last edited by vanlang; 20-09-2012, 12:35.

Comment

• cho minh hoi dienap vs,va cua man hinh plasma nuoi cho gi? cam on nhieu

Comment

• Nguyên văn bởi thong85_tg Xem bài viết
                          tra cứu lk_lcd
                          [ATTACH]42900[/ATTACH]
                          [ATTACH]42901[/ATTACH]
                          duôi gì đấy bặn winrar không đọc được pdf cũng không

Comment

• MỘT SỐ SƠ ĐỒ FLYBACK
                            Luồng sơ đồ tạm đóng cữa nên UP tạm bên này
                            Attached Files

Comment

• Nguyên văn bởi BBC-CNN Xem bài viết