Thông báo

Collapse
No announcement yet.

thiết kế truyền audio không dây.

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• thiết kế truyền audio không dây.

Mình đang muốn làm 1 mạch truyền audio không dây từ các thiết bị (máy tính, máy nghe nhạc...) sang loa vi tính, để thay dây audio thông thường. có bác nào có mạch hay biết làm hướng dẫn mình với.

Nguyên văn bởi warmboy1990 Xem bài viết
    Mình đang muốn làm 1 mạch truyền audio không dây từ các thiết bị (máy tính, máy nghe nhạc...) sang loa vi tính, để thay dây audio thông thường. có bác nào có mạch hay biết làm hướng dẫn mình với.
    y tuong hay nhung sao kho thuc hien quá

Comment

Cái này đã có sẵn rồi còn làm gì nữa? Truyền bằng bluetooth, laze, RF. . . .

Chúc vui.

Comment

Aici@ bạn có mạch truyền bằng tín hiệu RF mạch nhỏ gọn cho mình xin cái.thanks

Comment

Theo tui bạn diy từ cái mic không dây và cái radio để thu sóg.
          Gở bỏ cái mic của cái micro kg dây, gắn vào đấy cái chiếc áp và tụ cách ly & đầu dây lấy audio
          Cắm nhạc vào dây audio, chỉnh chiếc áp để lấy múc tín hiệu phát vừa phải để kg bị rè
          Ở radio bạn chuyển sang ts fm và rà kênh tới khi bắt dc tín hiệu.
          Nếu bạn muốn nghe loa mt thì cắm loa mt vào ngõ ra audio out của radio
          Cả thế giới đều nằm trong cuốn "Tự điển" do đó tôi rất thích điện tử

Comment

Phương án này mình đã nghĩ tới nhưng việc để tìm được bộ micro không dây hỏng cũng khó. Mua mới thi giá thành cũng ngang ngửa với cái loa bluetool. Vậy ai có mạch của micro không dây ma không bị nhiễu sóng fm khi không có tín hiệu audio thì cho mình xin với.

Comment

Nguyên văn bởi TrọngNghĩa Xem bài viết
              Phương án này mình đã nghĩ tới nhưng việc để tìm được bộ micro không dây hỏng cũng khó. Mua mới thi giá thành cũng ngang ngửa với cái loa bluetool. Vậy ai có mạch của micro không dây ma không bị nhiễu sóng fm khi không có tín hiệu audio thì cho mình xin với.
              mạch micro analog khi không có tín hiệu vào bên phát thì cũng có ù (nhiễu) đâu nhỉ?

Comment

Nếu bạn ở TP.HCM, chiều bạn xuống đường tân phước (gần khu nhật tảo), nó bán hàng lạp xoong nhiều lắm ! Ra xem có cái micro nào ko mua bưng về !

Comment

Mic không dây chợ nhật tảo bán đầy, mạch xài 1 cục pin tiểu giá khoảng mấy chục ngàn à. Hoặc là bạn tự lắp 1 cái, mạch đơn giản chỉ vài con tranistor, tụ, diện trở, và cuộn dây

Comment

Ban nào có mạch micro không dây ở tần số fm mà không bị nhiễu sóng thì cho mình xin nha. Cảm ơn

Comment

Ban nào có mạch micro không dây ở tần số fm mà không bị nhiễu sóng thì cho mình xin nha. Cảm ơn
                      cho em với nữa nha

Comment

Các bạn tham khảo ở đây :http://www.dientuvietnam.net/forums/...on-gian-33013/
                        Và ở đây nữa: http://my.opera.com/minhdt/blog/inde...%20by%20minhdt

Comment

gíp em với ạ

Comment

Về tác giả

Collapse

warmboy1990 Tìm hiểu thêm về warmboy1990

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                          X