Thông báo

Collapse
No announcement yet.

cách tạo một mạch led đẹp từ những thứ đơn giản dàng cho những bạn trình còn "non"

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Ông chủ topic này chạy mất dép đâu rồi!

Comment

hjhj ! nhà mình ko có Pc nên phải online bằng điện thoại ! đúng là mạch đó có 4 đầu ra nhưng thật ra là 2 đường, mình tạo 1 xung clock có tần số 50hz để đưa vào ! nó suất bằng 2 Mosfet j406 từ 2 chân ra đó mình nâng dòng lên bằng 2 tip 42 để cấp cho led ! " Mình còn chục chiếc tip từ dự án mạch Sub " kể ra hơi lãng phì nhưng ko sao vỉ mình ko dùng tản nhiệt mà cho tzt mà ! mach pcb thì chắc hok có đâu vì cài nè mình làm theo cảm hứng mà ! mạch ráp P2P mình chỉ có ảnh đang tìm cách ấp ! anh em thông cảm nhé :-DClick image for larger version

Name:	IMG0043A.jpg
Views:	1
Size:	60.2 KB
ID:	1364858Click image for larger version

Name:	IMG0044A.jpg
Size:	61.6 KB
ID:	1364859Click image for larger version

Name:	IMG0045A.jpg
Size:	65.9 KB
ID:	1364860
      Last edited by daituong1102; 09-08-2012, 12:18.

Comment

Để mình quay video nhé nhưng nói trước để mọi người thông cảm là ko được nét lắm đâu ! mình quay bằng điện thoại mà ! hjhj

Comment

Nếu bác nhiệt tình thì vẽ cho anh em cái sơ đồ nguyên lý. Vẽ lên giấy rồi chụp ảnh up lên cũng được. Chứ bác có diễn tả bằng lời tới cả chục trang giấy cũng chẳng thể hiểu để mà làm theo được. Em cũng đang máu mê cái vụ này vì nhà có mấy bộ đèn nháy, cũng tính phá ra để chơi nhưng chưa biết chơi theo kiểu nào!

Comment

ừh ! mình sẽ vẽ và up lên trong thời gian nhanh nhất ! ai muốn làm thì chuẩn bị ít linh kiện nhé ! 1 ic NE555 , 1 hay 2 mạch nháy lấy từ dây nháy của tàu , và vài loại điện trở 10k , 100k, 680 ôm , 1k ! 2 tụ 104 và vài tzt công suất như Tip 42/A671 và ..... đủ rồi à quên một tấm PCB có khoan lỗ sẵn bán ở trợ lk nhé !

Comment

mạch này đơn giản quá đi, khỏi cần nguyên lý, cấp ngồn cho ic, cấp dao động 50 hz hay bao nhiêu cũng được, đầu ra nối tran hay fet cũng được
              SĐt: 01238004961

Comment

hjhj ! thế mới bảo mạch nháy đẹp dễ làm chi phí thấp dành cho những bạn trình non mà ! còn mạch đẹp và chi phí cao dÙng vdk thì những bạn "trình non " ko đủ sức ! tại sao phải làm những mạch khó nhưng chưa chắc đa đẹp trong khi đó mạch này quá dễ lại có thể nói giảm rất nhiều chi phí vì mạch được tận dụng đồ bỏ đi " mạch nháy đèn dây của tàu " bị hỏng ! đa số đèn nháy hỏng vì đứt dây và mạch của nó hầu như ko hỏng bao giờ !

Comment

Nguyên văn bởi daituong1102 Xem bài viết
                  ừh ! mình sẽ vẽ và up lên trong thời gian nhanh nhất ! ai muốn làm thì chuẩn bị ít linh kiện nhé ! 1 ic NE555 , 1 hay 2 mạch nháy lấy từ dây nháy của tàu , và vài loại điện trở 10k , 100k, 680 ôm , 1k ! 2 tụ 104 và vài tzt công suất như Tip 42/A671 và ..... đủ rồi à quên một tấm PCB có khoan lỗ sẵn bán ở trợ lk nhé !
                  Mấy cái này mình có đủ cả, chỉ chờ hồi đáp của bác thui

Comment

tiêu đề nhìn hấp dẫn quá sức dùng 555 với 4017 + diode có bổ hơn ko nhỉ?

Comment

555 và 4017 chỉ có nháy theo 1 kiểu là cái này tắt cái kia sáng ! nhưng mạch này có rất nhiều hiệu ứng do bọn tàu nó làm sẵn rồi mình chỉ cải tiến chút xíu để người việt nam chơi ! hjhj mạch đơn giản hơn 555 + 4017 rất nhiều ! nếu 4017 thì chân cẳng lằng nhằng thì cái này rất ít chân mà lại ko tốn kém

Comment

Toàn thấy nói chuyện thôi, không up lên cho mọi người ngắm coi.

Comment

đc nhiều kiểu nhưng chỉ ra đc 4 kênh,bác lvhn có nói đến diot thì cũng ra đc vài kiểu nữa,4017 thì ra nhiều kênh hơn,còn chuyện ít nhiều hiệu ứng thì muốn mấy cũng đc (ko nhiều lắm nhưng cũng hơn 2) có điều tốn nhiều diot.

Quay lại vấn đề của topic đi,3 trang mà chưa thấy mạch cho mí bạn kia,kiều này thí còn lâu mọi ng mới làm đc mạch
                          ĐT: 0972 20 58 68
                          Gmail:

Comment

Nguyên văn bởi hoangnam555 Xem bài viết
                            Quay lại vấn đề của topic đi,3 trang mà chưa thấy mạch cho mí bạn kia, kiều này thí còn lâu mọi ng mới làm đc mạch
                            Bạn này nói chuẩn không cần chỉnh >

Comment

Nguyên văn bởi Ck33spkt Xem bài viết
                              Bạn này nói chuẩn không cần chỉnh >
                              mà đã chỉnh là ko chuẩn ^^

mình bận quá chứ ko cũng vẽ đại khái rồi,haha.
                              Trên diễn đàn cũng ko thiếu bài thế này:
                              http://www.dientuvietnam.net/forums/...g-quoc-108204/
                              http://www.dientuvietnam.net/forums/...-gi-vay-23455/

thêm 1 link nước ngoài:
                              Modificare instalatie de brad, sa functioneze cu led-uri - Forumul Softpedia
                              ĐT: 0972 20 58 68
                              Gmail:

Comment

nói thật rằng mạch này rất dễ nên ko nhất thiết phải up nguyên lý ! và cũng một phần mình ko có PC nên mỗi lần up thì phải ra quán nét ! mình thường online bằng đtdđ nên ko thể up đc ! nguyên lý của mach như sau nếu ai muốn làm thì cứ làm theo nhé ! nếu ai muốn làm hãy yahoo mình ! nik d41tuong_1102 mình sẽ chuyền đạt hết những gì mình biết ! thank"s mọi người đã ngía qua thớt này

Comment

Về tác giả

Collapse

daituong1102 Tìm hiểu thêm về daituong1102

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X