Thông báo

Collapse
No announcement yet.

cách tạo một mạch led đẹp từ những thứ đơn giản dàng cho những bạn trình còn "non"

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

nguyên lý của mạch : IC 555 tạo dao động 50hz ( mạch này séc nhiều lém ) khi đã có xung 50hz rồi đưa xung đó vào mạch nháy ! trên mạch nháy gồm 2 điện trở ! R 120k nối với con tụ 10 micô đó thay bằng R 680 ôm , nhìn sang bên mạch nháy có 1 R khoảng 2 Mêga ôm , bỏ con đó đi thay vào con R 1K 1 đầu nối với chân chíp 1 đầu còn lại nối vào chân out của 555

Comment

nghe hay đấy
      song vi yeu dien tu

Comment

thanks daituong1102 nha,ý tưởng verygood
        song vi yeu dien tu

Comment

Các bạn làm được chưa nếu chưa được thì cứ nói mình sẽ giúp ( trong phạm vi có thể )

Comment

Chào Bạn Quang , Bạn phải biết rằng đơn giản sẽ luôn tỉ lệ nghịch với đẹp , do vậy mạch trên đã tận dụng những kiến thức quá đơn giản và kết quả cũng ko đến nỗi tồi quá , muốn nhiều hiệu ứng thì ko bao giờ đơn giản cả , mấy loại ic số lắp giỏi lắm đc 3-4 kiểu là hết đất , hoặc ko được , còn muốn nhiều hiệu ứng mà đẹp , đơn giản , mình khuyên bạn nên ra chợ mua vài cái về mà sài , vừa đỡ mệt , đơn giản , đẹp , nhiều hiệu ứng ,

Comment

cái này cũng làm từ led nhìn cũng đẹp mà mình mới làm ra nó nhìn cũng thấy đẹp đẹp
              Led Cube
              LEDCUBE 5X5X5 - YouTube

Comment

bạn gửi mình xem sơ đồ nguyên lý nha. mail mình nek noidaulangtham2@gmail.com cảm ơn bạn nhiều

Comment

Về tác giả

Collapse

daituong1102 Tìm hiểu thêm về daituong1102

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X