Thông báo

Collapse
No announcement yet.

tàu ngầm quay phim (part 1)

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

[QUOTE=dakura_97;626412]chào các bác! em là thành viên mới nên xin mọi người chỉ giáo. hôm nay, em xin giới thiệu cho các bác một sản phẩm mới của em. tuy đang trong quá trình hoàn thành nhưng em vẫn up lên để mọi người góp ý!
    đây là h.a tàu khi hoạn thiện toàn bộ
    Click image for larger version

Name:	2012-11-08 17.23.40.jpg
Views:	1
Size:	89.6 KB
ID:	1415028
    phần động cơ và bánh lái

Name:	2012-11-08 17.24.00.jpg
Views:	1
Size:	105.6 KB
ID:	1415030
    phần đầu tàu. có đèn led chiếu sáng và camera để ghi hình

Name:	2012-11-08 17.31.12.jpg
Views:	2
Size:	72.9 KB
ID:	1415031
    cơ chế hoạt động

5. khi tàu chìm, bộ phát sóng siêu âm và máy tính sẽ tính độ sâu rồi điều khiển cánh quạt để tránh tàu bị chạm đáy. khi tàu mất cân bằng, một bộ phận dùng 1 viên bi điều khiển 1 trong 2 cánh quạt để tàu trở lại cân bằng.

Phần này là phần tôi thấy đáng lưu tâm nhất, nhất là bộ phận" phát sóng siêu âm và máy tính sẽ tính độ sâu....".....

Comment

Nguyên văn bởi Quocthaibmt Xem bài viết
      Phần này là phần tôi thấy đáng lưu tâm nhất, nhất là bộ phận" phát sóng siêu âm và máy tính sẽ tính độ sâu....".....
      Mình nghĩ rằng đo độ sâu thì ko cần thiết lắm, chỉ cần khi gần chạm đáy khoảng nửa mét thì tàu trồi lên chút xíu là được rồi

Comment

Nguyên văn bởi hoangtien11 Xem bài viết
        Mình nghĩ rằng đo độ sâu thì ko cần thiết lắm, chỉ cần khi gần chạm đáy khoảng nửa mét thì tàu trồi lên chút xíu là được rồi
        Máy quay đèn đóm kg tốt lỡ gặp lưới của ''ông lão đánh cá tưởng ...con cá vàng thì toi''

DĐ : 0984 334 368

Comment

Nguyên văn bởi mrbaosuper Xem bài viết
          các bác không nói về quay phim ah, nhỡ đang đi đụng đá thì sao, phần điều khiển cũng khó do phải truyền qua nước
          Tui mới đặt hàng mua 02 cái hột quẹt có chức năng quay phim lưu vao thẻ nhớ c0 220ng/cái ah
          Deal bật lửa mini camera không dây, nhẹ nhỏ chất lượng cao 1280 * 960 Miễn phí vận chuyển | DEALPRO.VN - Đẳng cấp công nghệ số, công nghệ,điện tử, cungmua.com, nhommua.com,hotdeal.vn,giamua.com,hotmoingay.com
          Cả thế giới đều nằm trong cuốn "Tự điển" do đó tôi rất thích điện tử

Comment

Không thấy nó cắm vô laptop sao ta ? Bạn xem coi có cần cài soft gì ko ? Khoảng cách ?

Comment

Phần quay phim chắc dùng TV thu thôi còn mạch phát thì nghiên cứu nào! Ngày mai mình xuống khu rã đồ nhật tảo lùng cái mạch phát này!
              Ông ở đâu ? Tui ở PN. Tui rất thích làm mấy mạch đện tử lắm, nếu ông có chung sở thích thì tui & ông cùng nghiên cứu em iu khoa học nào

Comment

Không thấy nó cắm vô laptop sao ta ? Bạn xem coi có cần cài soft gì ko ? Khoảng cách ?
                USB bình thường thôi, nó tạo ra file.avi trong thẻ nhớ

Comment

Nguyên văn bởi dtbinhtomay2 Xem bài viết
                  Ông ở đâu ? Tui ở PN. Tui rất thích làm mấy mạch đện tử lắm, nếu ông có chung sở thích thì tui & ông cùng nghiên cứu em iu khoa học nào
                  Phú nhuận à, mình ở Tân Bình

Mà hình như sai chủ đề rồi bạn, cái camera a e đang bàn đến việc cho nó phát tín hiệu để 1 thiết bị nào đó (TV chẳng hạn) thu được

Comment

Phú nhuận à, mình ở Tân Bình

Mà hình như sai chủ đề rồi bạn, cái camera a e đang bàn đến việc cho nó phát tín hiệu để 1 thiết bị nào đó (TV chẳng hạn) thu được
                    mua mà có phần phát sóng thì giá cao, không mua nổi. Ý tui là mình có cái camera hột quẹt, mình nghiên cứu chế thêm bộ phát sóng nữa là ok

Comment

Nguyên văn bởi dtbinhtomay2 Xem bài viết
                      mua mà có phần phát sóng thì giá cao, không mua nổi. Ý tui là mình có cái camera hột quẹt, mình nghiên cứu chế thêm bộ phát sóng nữa là ok
                      Ra chợ nhật tảo, khu đồ cũ á, đi khoảng từ 12h trưa -> 5h chiều nó bán hàng cũ nhiều, kiên nhẫn vài hôm là thấy. Có thể tìm trong cái đầu đĩa đọc băng cũ hoặc máy chơi game gắn băng của trẻ nít (nó có đề chữ RF ở đằng sau máy) mua về tháo lấy cái board RF là đc rồi!

Comment

Nguyên văn bởi oanhchien Xem bài viết
                        Máy quay đèn đóm kg tốt lỡ gặp lưới của ''ông lão đánh cá tưởng ...con cá vàng thì toi''
                        bác cứ đùa

Comment

[QUOTE=Quocthaibmt;627728]
                          Nguyên văn bởi dakura_97 Xem bài viết
                          chào các bác! em là thành viên mới nên xin mọi người chỉ giáo. hôm nay, em xin giới thiệu cho các bác một sản phẩm mới của em. tuy đang trong quá trình hoàn thành nhưng em vẫn up lên để mọi người góp ý!
                          đây là h.a tàu khi hoạn thiện toàn bộ
                          [ATTACH=CONFIG]55210[/ATTACH]
                          phần động cơ và bánh lái
                          [ATTACH=CONFIG]55212[/ATTACH]
                          phần đầu tàu. có đèn led chiếu sáng và camera để ghi hình
                          [ATTACH=CONFIG]55213[/ATTACH]
                          cơ chế hoạt động

5. khi tàu chìm, bộ phát sóng siêu âm và máy tính sẽ tính độ sâu rồi điều khiển cánh quạt để tránh tàu bị chạm đáy. khi tàu mất cân bằng, một bộ phận dùng 1 viên bi điều khiển 1 trong 2 cánh quạt để tàu trở lại cân bằng.

'
                          cái đo độ sâu thực ra rất đơn giản. em dùng 1 loa nhỏ phát sóng siêu âm òy có 1 mic thu. khi ở càng sâu âm càng to "so với cái mic". khi đạt đến độ nhất định 1 chip đã đk lập trình sẽ điều khiển 2 cánh quạt bên thân tàu hoạt động lm tàu nổi lên. (bộ phận này có nhờ 1 anh cùng lm)

Comment

Nguyên văn bởi dakura_97 Xem bài viết
                            bác cứ đùa
                            Bác cho tôi đặt bộ dc kg.

DĐ : 0984 334 368

Comment

Mo to chân vịt gì chứ? Bạn cứ nấu sáp đèn cầy cho chảy ra, nhúng cái động cơ ấy vào thì nước sẽ không thấm vào dây dẫn điện. Các bộ phận nhạy cảm với nước cũng cứ như vậy mà làm nhé ! thank tất cả.

Đề tài khá hay mình giúp bạn một tay nhé ! OK?

Comment

Đây là sân chơi kỷ thuật. Phân tích kỷ thuât cho từng động tác của " tàn ngầm" đi nào các cao thủ.
                                Ví dụ như :
                                -khi lặn thì động cơ 1 bơm nước vào.
                                - di chuyển thì động cơ đẩy hoạt động ra sao khi chuyển hướng ?
                                - Người trên mặt đất điều khiển bằng gì? Làm sao biết vị trí nó nằm ở đâu ? lở nó ra sông, ra biển hay kẹt trong bụng con cá lớn nào rồi?
                                - Lúc muốn nổi lên thì đẩy nước ra dể, lấy không khí vào khó, giãi quyết khâu khó này ra sao?
                                Còn nhiều théc méc lắm nhưng thôi chừng đó ai giãi quyết nỗi là rinh huy chương rồi.
                                Có huyenh đệ nào sản xuất hàng loạt không cho mình tham gia một vé nhé !

Mình thắc mắc một điều là khi nổi lên tàu lấy không khí ở đâu mà đem vào vậy?

Comment

Về tác giả

Collapse

dakura_97 Tìm hiểu thêm về dakura_97

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X