Thông báo

Collapse
No announcement yet.

tàu ngầm quay phim (part 1)

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Có ý kiến thế này về motor:

Brushless thì nhiều ưu điểm nhưng hơi mắc tiền, rồi còn phải có esc 3 pha, 1 bộ thu phát sóng chuyên dùng nó mới chạy, Nguyên bộ chắc cả triệu bạc

Motor dc áp thấp ( như mấy cái trong khoan pin ) bỏ xuống nước vẫn chạy nhưng mau hư vì bị rỉ sét. Ưu điểm lực củng khá mạnh cho chạy tàu và khá rẻ và chỉ khoàng 20-30K 1 cái .Esc củng rẻ hơn, (tiết kiệm có thể mod mấy bộ điều khiển trong xe đồ chơi củng được)

Về vụ nước không vào motor: Có 1 bạn nghiên cứu về tàu ngầm bên thế giới cnc có đưa ra ý tưởng là dùng 2 thanh nam châm, Motor gắn với nam châm kín trong thân tàu, chân vịt củng gắn nam châm để bên ngoài. Tôi thấy rất khả thi nhất là loại nam châm lực hút mạnh trong ổ cứng máy tính rất dễ tìm.

Các bạn tham khảo.

Comment

cái vụ nam châm mình cũng đã suy nghĩ rồi, nhưng chỉ áp dụng được cho loại nhỏ, loại to thì không được do vật liện là kim loại, chịu áp suất lớn, lực cản cũng to không, dễ bị trượt
      p/s cái video của hoangtien: cái mô tơ đó chỉ chạy được 1 trời gian, rồi rỉ sét
      SĐt: 01238004961

Comment

Nguyên văn bởi Lovecine Xem bài viết

Brushless thì nhiều ưu điểm nhưng hơi mắc tiền, rồi còn phải có esc 3 pha, 1 bộ thu phát sóng chuyên dùng nó mới chạy, Nguyên bộ chắc cả triệu bạc

Motor dc áp thấp ( như mấy cái trong khoan pin ) bỏ xuống nước vẫn chạy nhưng mau hư vì bị rỉ sét. Ưu điểm lực củng khá mạnh cho chạy tàu và khá rẻ và chỉ khoàng 20-30K 1 cái .Esc củng rẻ hơn, (tiết kiệm có thể mod mấy bộ điều khiển trong xe đồ chơi củng được)

Về vụ nước không vào motor: Có 1 bạn nghiên cứu về tàu ngầm bên thế giới cnc có đưa ra ý tưởng là dùng 2 thanh nam châm, Motor gắn với nam châm kín trong thân tàu, chân vịt củng gắn nam châm để bên ngoài. Tôi thấy rất khả thi nhất là loại nam châm lực hút mạnh trong ổ cứng máy tính rất dễ tìm.

Các bạn tham khảo.
        Lát mình lấy cái bộ motor+ cánh quạt của máy sấy tóc xem sao Chứ mấy cái motor này lâu lâu mình hay mua lại của mấy bà vechai có khoảng 5k 1 cái

Comment

Nguyên văn bởi Lovecine Xem bài viết

Các bạn tham khảo.
          Mình đề cử cái mô tơ theo kiểu máy bơm nước bể cá đấy ! phần nam châm vĩnh cửu quay trong nước , cốt thép không rỉ, gối vào bạc nhựa cao phân tử chống mòn và không rỉ sét, phần động là cuộn dây nằm trong khối nhựa hoặc keo không thể thấm nước, các Bạn nghĩ sao ạ!

Comment

tks các bác. thật sự em chỉ định làm nghịch rồi có dịp cho ra hồ hoàn kiếm để xem các cụ thui. k ngờ đk các bác ủng hộ đến vậy em xin đa tạ

Comment

Nguyên văn bởi hoangtien11 Xem bài viết
              Cái camera kết hợp với bộ truyền hình ảnh từ xa thì tuyệt
              rất tiếc em chưa học đk công nghệ đó

Comment

Nguyên văn bởi bogiatiger Xem bài viết
                Lão năm nay đã 70 rồi mà vẩn thích chơi... đồ chơi điện tử. Rất ủng hộ dakura_97. Nếu có ý đĩnh kinh doanh... bác khong co ý kiến. Còn ...ham chơi mà học thì bác góp ý : Cứ mạnh dạn phân tích từng phần thật rò ràng để anh em hoc hỏi và góp ý. Cháu thiếu gì, cần gì, cứ việc la lên, bác tin là anh em sẻ cùng chia sẻ ủng hộ cháu. trong đó có cả bác. Một khi mô hình tuong đối hoàn chỉnh má có những thằng đạo tặc chóp lấy để sản xuất kinh doanh _ khong có sừ đồng ý của cháu_..bác cháu chúng ta sẻ kiên nó ra tòa án quốc tế ( Quốc nội khong xử đâu )... OK ? Cháu cho Email và số ĐT của cháu lên diễn dàn. Ai tìm hiểu " chuong trinh chế tao. táu ngầm " cháu tuyệt đối khong trả lời qua email mà chỉ trả lời trên diển đàn. Tại sao ? Vì những gì cháu phân tích trên diền đàn.... đó là bằng chứng bàn quyền cùa cháu.Thân.
                tks bác nhìu nhìu

Comment

Nguyên văn bởi dtbinhtomay2 Xem bài viết
                  ý tưởng của bạn rất hay và sáng tạo. Tuy nhiên mình góp ý như thế này
                  -Các thiết bị điện tử như camera... bạn nên đặt trong lồng kính chống nước
                  - Bộ phận chìm nổi của tàu bạn có thể dùng 1 motor cánh quạt đặt đứng như cánh quạt máy bay trực thăng (có thể quay 2 chiều: chiều thuần để nổi, chiều ngược để lặn) và có thể chỉnh tốc được để lặn sâu hay lặn vừa..
                  - Bạn tham khảo ở đây:OpenROV - Open Source Underwater Robot | FreshnessMag.com
                  cái camera mình đồng ý. còn cái cánh quạt bạn cũng thấy nó thẳng lên quay đk 2 chiều mà

Comment

Mới thử = motor máy sấy tóc, kết quả là chạy đc nhưng lực đẩy hơi yếu , nghiền quá chắc bữa nào làm cái tàu ngầm luôn !
                    Bạn dakura_97 cho mình hỏi cái phần bơm - hút nước bạn lấy ở đâu ra vậy ?

Comment

mình tự chế thui bạn àk

Comment

bạn tham khảo đây nè. cái của mình đã thay đổi gần như toàn bộ so với cái này nhưng cơ chế vẫn vậy
                        http://toilam.com/news/cach-lam-do-c...nuoc-mini-456/

Comment

Nguyên văn bởi dakura_97 Xem bài viết
                          bạn tham khảo đây nè. cái của mình đã thay đổi gần như toàn bộ so với cái này nhưng cơ chế vẫn vậy
                          Cách làm máy bơm nước mini - Handmade Khéo tay Cộng Đồng DIY Việt Nam
                          Không biết dùng motor thường có hút nổi ko đây, ko khéo nước lại tràn vào
                          Nhìn cái motor bơm nước này thấy mà thèm
                          25 02 mini brushless dc pump for water fountain, soymilk maker, coffee machine-in Pumps from Industry & Business on Aliexpress.com

Comment

Mới thử = motor máy sấy tóc, kết quả là chạy đc nhưng lực đẩy hơi yếu , nghiền quá chắc bữa nào làm cái tàu ngầm luôn !
                            Bạn dakura_97 cho mình hỏi cái phần bơm - hút nước bạn lấy ở đâu ra vậy ?
                            Bác có thể dùng bơm trong bình thuỷ nhiệt.

DĐ : 0984 334 368

Comment

Nguyên văn bởi oanhchien Xem bài viết
                              Bác có thể dùng bơm trong bình thuỷ nhiệt.
                              Để chủ nhật mình xuống nhật tảo lùng 1 chuyến xem có gì xài đc nào !

Comment

Để chủ nhật mình xuống nhật tảo lùng 1 chuyến xem có gì xài đc nào !
                                Bác này cũng chịu chơi thật.

DĐ : 0984 334 368

Comment

Về tác giả

Collapse

dakura_97 Tìm hiểu thêm về dakura_97

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X