Thông báo

Collapse
No announcement yet.

tàu ngầm quay phim (part 1)

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

mới qua diễn đàn otofun tìm hiểu về motor bơm nước thì đc tư vấn là mua cái máy bơm nước rửa kính xe hơi ! Giá thành khoảng 40 -50k 1 cái (nhiễu chỗ nó quất 100k - 300k)

Comment

mình nghĩ nên dùng hệ thống piston để bơm nước ra, cách này chống nước khá tốt, cơ khí cũng khá đơn giản, chủ yếu là cái kim tim thôi
      cái mô tơ máy sấy tóc để trong nước 1 vài hôm là rỉ sét
      p/s: tầu ngầm thì nên chế thành bộ thu phát video từ xa, không chả biết đường đâu mà mò
      SĐt: 01238004961

Comment

Nguyên văn bởi hoangtien11 Xem bài viết
        Không biết dùng motor thường có hút nổi ko đây, ko khéo nước lại tràn vào
        Nhìn cái motor bơm nước này thấy mà thèm
        25 02 mini brushless dc pump for water fountain, soymilk maker, coffee machine-in Pumps from Industry & Business on Aliexpress.com
        dùng bộ chuyển động của xe đồ chơi òy tháo motor biến tấu bên trong cho nó trâu hơn là ok màk

Comment

Các cháu cho lão già góp chút chút ý kiến. Ỳ tưởng mô hình rất hay.. bài viết dầu tiên rất bắt mắt... có trình độ. Nhưng càng đi sâu càng thấy dốt.. quá dốt ! ! ! , Đừng tự ái nghe cháu...Cháu nên sống thật... cháu sẻ được rất nhiều. đó là lời khuyên của bác.Bây giờ trở lại mô hỉnh, hơn 50 năm trước bác đã chơi tàu ngầm, điều khiển bằng dây : chạy tới _ từ từ lẳn xuống _ từ từ nổi lên _ chạy vòng vòng. Chỉ có vậy thôi. Bác có kinh nghiệm góp ý cho cháu : tàu lặn xuống nổi lên. chống thấm moteur, toàn bộ thân tàu và 1 số linh tinh nho nhỏ khác. Chiếc tàu ngầm đó sản xuất bên Pháp. Sau nầy bác đã làm được 1 chiếc điều khiển bằng vô tuyến nhưng chạy không xa. Thân.

Comment

Nguyên văn bởi bogiatiger Xem bài viết
            Các cháu cho lão già góp chút chút ý kiến. Ỳ tưởng mô hình rất hay.. bài viết dầu tiên rất bắt mắt... có trình độ. Nhưng càng đi sâu càng thấy dốt.. quá dốt ! ! ! , Đừng tự ái nghe cháu...Cháu nên sống thật... cháu sẻ được rất nhiều. đó là lời khuyên của bác.Bây giờ trở lại mô hỉnh, hơn 50 năm trước bác đã chơi tàu ngầm, điều khiển bằng dây : chạy tới _ từ từ lẳn xuống _ từ từ nổi lên _ chạy vòng vòng. Chỉ có vậy thôi. Bác có kinh nghiệm góp ý cho cháu : tàu lặn xuống nổi lên. chống thấm moteur, toàn bộ thân tàu và 1 số linh tinh nho nhỏ khác. Chiếc tàu ngầm đó sản xuất bên Pháp. Sau nầy bác đã làm được 1 chiếc điều khiển bằng vô tuyến nhưng chạy không xa. Thân.
            cháu tính làm 2 cái động cơ đẩy để tiện điều khiển tàu rẽ trái phải. Nhưng có điều thế này là phải cân bằng sao cho 2 motor hoạt động giống nhau, không hơn không kém vì cái yếu cái mạnh tàu sẽ lệch ko theo sự điều khiển của mình.

Nếu bác còn giữ mô hình đó, bác chụp nó vài bức rồi post lên cho các bạn đi sau học hỏi đc ko ạ! Cháu biết ơn bác rất nhiều!
            Về phần mạch cháu tính đặt bác queduong trong diễn đàn vì bác ấy có nhiều kinh nghiệm

Comment

Bác quên điều nầy nữa : nói đến tàu ngầm thì phải tính đến trọng lượng và thể tích từng món kể cả thân tàu... nguyên lý Archimet . Các cháu nên bỏ ý định dùng moteur để bơm nước cho tàu nổi lên, lặn xuống ... khi mô hình tàu có chiều dài < 0,50 m. Nguyên tắc của bác rất đơn giản, bác tin các cháu sè thực hiện đươc. Chào.

Comment

Xem lại mới thấy bài cùa "hoangtien11". Khoan nhờ anh chàng " queduong " thương mại đó. Nếu đồng ý chúng ta thành hình 1 nhóm để thực hiện theo 1 chương trinh cụ thể trên mạng. khi mỗi người trong nhóm thành công trên 50% chúng ta sẻ gặp nhau và ráp lại. Đó là kiểu chơi " hồi xưa còn bé " của bác. Hướng đạo mà. Chúng ta kh6ng cần điều khiển trái phải bằng 2 động cơ : Phí trọng lượng và thể tich lắm. Chỉ cẩn 1 động cơ thôi : chạy tới, chạy lui, quẹo trái, quẹo phải, nổi lên, lặn xuống. Hỗi xưa bác đã làm được như thế mà điều khiển bằng dây nối xuống tàu. Mô hình của bác không thể cho cháu được. bác cất kỹ trong bộ nảo của bác.

Comment

Trong diển đàn nầy bác thấy cô nàng " Lanhuong " có vẻ... rất nhiệt tình và không có máu thương mại. Về RF thì tuyệt lắm có lẻ sau nầy chúng ta sè nhờ đó các cháu. Còn các cháu quá nhiều tiền thì quá dể....không nhờ ai cả. mua và dọc...!

Comment

Nguyên văn bởi oanhchien Xem bài viết
                    Bác này cũng chịu chơi thật.
                    đã mê điện tử có ai là k chịu chơi chịu đầu tư,
                    vụ này hay đó...để ngâm cứu trao đổi cùng ae xem...
                    good luck !!!

Email:
                    Gmail:

Comment

chủ thơt cho em góp ý nhé. khi làm ta nên làm một mô khá khá to vào sao cho chứa vừa cái acquy xe máy 12v/4ah. mình nghĩ ống pvc phi 90 là ok. về động cơ mình dùng nguyên cái bơm nước bể cá luôn, quăng xuống nước vô tư lại bền. bơm đó chỉ vài w thôi. để chạy nó thì ráp một cái inveter là ok. với inveter sóng vuông có chút deadtime có chạy chạy nó thoải mái. mình đảm bảo mạch mình làm chạy cái bơm đó fet không cần tản nhiệt.

nếu đồng ý làm mình phụ trách làm inveter từ 12v lên 220v để chạy động cơ đó. về phần vô tuyến thì module bán đầy rẻ bèo không gì phải làm mất công. muốn bơm nước ra vô thì cứ dùng máy bơm bể cá đưa vào inveter là vô tư

Comment

Nguyên văn bởi bogiatiger Xem bài viết
                        Trong diển đàn nầy bác thấy cô nàng " Lanhuong " có vẻ... rất nhiệt tình và không có máu thương mại. Về RF thì tuyệt lắm có lẻ sau nầy chúng ta sè nhờ đó các cháu. Còn các cháu quá nhiều tiền thì quá dể....không nhờ ai cả. mua và dọc...!
                        Bác à! Người tên lanhuong đó đã gần 3 năm không thấy onl 1 lần nào có lẽ chúng ta ko còn gặp chị ấy nữa !

Nguyên văn bởi likes Xem bài viết
                        chủ thơt cho em góp ý nhé. khi làm ta nên làm một mô khá khá to vào sao cho chứa vừa cái acquy xe máy 12v/4ah. mình nghĩ ống pvc phi 90 là ok. về động cơ mình dùng nguyên cái bơm nước bể cá luôn, quăng xuống nước vô tư lại bền. bơm đó chỉ vài w thôi. để chạy nó thì ráp một cái inveter là ok. với inveter sóng vuông có chút deadtime có chạy chạy nó thoải mái. mình đảm bảo mạch mình làm chạy cái bơm đó fet không cần tản nhiệt.

nếu đồng ý làm mình phụ trách làm inveter từ 12v lên 220v để chạy động cơ đó. về phần vô tuyến thì module bán đầy rẻ bèo không gì phải làm mất công. muốn bơm nước ra vô thì cứ dùng máy bơm bể cá đưa vào inveter là vô tư
                        Mình cứ tưởng là ở trong đó nó có 1 cái mạch hạ áp chứ @@

Comment

Thấy mọi người hào hứng mình cũng muốn tham gia quá nhưng ngặt nỗi kiến thức về ĐT còn kém quá, thôi thì đành làm cổ động viên các bác vậy, chúc các bác sớm có kết quả tốt .

DĐ : 0984 334 368

Comment

Nguyên văn bởi hoangtien11 Xem bài viết
                            Bác à! Người tên lanhuong đó đã gần 3 năm không thấy onl 1 lần nào có lẽ chúng ta ko còn gặp chị ấy nữa !

Mình cứ tưởng là ở trong đó nó có 1 cái mạch hạ áp chứ @@
                            máy bơm bể các xài 220v mà bạn.

Comment

các bác không nói về quay phim ah, nhỡ đang đi đụng đá thì sao, phần điều khiển cũng khó do phải truyền qua nước
                              SĐt: 01238004961

Comment

Nguyên văn bởi mrbaosuper Xem bài viết
                                các bác không nói về quay phim ah, nhỡ đang đi đụng đá thì sao, phần điều khiển cũng khó do phải truyền qua nước
                                Phần quay phim chắc dùng TV thu thôi còn mạch phát thì nghiên cứu nào! Ngày mai mình xuống khu rã đồ nhật tảo lùng cái mạch phát này!

Comment

Về tác giả

Collapse

dakura_97 Tìm hiểu thêm về dakura_97

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X