Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Xin giúp chế role kích bằng tín hiệu AV video

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Như đã nói, mình xin đào mộ cái topic này!

Về mạch cực B chung C, có tài liệu "handout18a.pdf", trang 3 dưới đây, nhưng mình dở tiếng Anh quá, không rõ forward active là thế nào, có phải tác động thuận thì có phần nào ý nghĩa như.."khuếch đại" không nhỉ, xin các bác giải thích rõ giúp nhé. Xin cảm ơn ạ.

Còn về Vbb và Vcc thì tài liệu "106_Sample_Chapter.pdg" trang thứ 2 ở dưới có nói đến, nhưng mình cũng không rõ ý của nó là "Vbb phải nhỏ hơn Vcc" hay "Vbb nên nhỏ hơn Vcc" nữa, bạn nào rành tiếng Anh xin chỉ với nhé! Xin cảm ơn.
    Attached Files

Comment

• Vậy cuối cùng là mạch nào mới chạy được hả mấy anh?
      Cho em cái hình mạch đi

Comment

• bạn lắp cái mạch 1 tran của tớ sau khi đã thay đổi vị trí mắc rơ le ấy. mạch ấy lắp chắc chắn chạy được đã thử khi tín hiệu hình sáng trên 50% còn tối om như cảnh đêm phim xã hội đen thì chịu. còn thì bạn ko muốn lắp hay lắp lung tung ko chạy thì cũng chẳng lắp nổi mạch nào nữa vì cái đơn giản nhất đã ko thành công. kết quả của mấy vị thần gió và sự thiếu nhiệt tình của chủ thớt dẫn đến cái luồng kéo dài và về số o thành vòng tròn....

Comment

• Bác phân cực cho nó khoảng 0,4V - 0.5V thì tối thui nó vẫn đóng được.
          sau.ph

Comment

• Nguyên văn bởi dinhthuong80 Xem bài viết
            Như đã nói, mình xin đào mộ cái topic này!

Về mạch cực B chung C, có tài liệu "handout18a.pdf", trang 3 dưới đây, nhưng mình dở tiếng Anh quá, không rõ forward active là thế nào, có phải tác động thuận thì có phần nào ý nghĩa như.."khuếch đại" không nhỉ, xin các bác giải thích rõ giúp nhé. Xin cảm ơn ạ.

Còn về Vbb và Vcc thì tài liệu "106_Sample_Chapter.pdg" trang thứ 2 ở dưới có nói đến, nhưng mình cũng không rõ ý của nó là "Vbb phải nhỏ hơn Vcc" hay "Vbb nên nhỏ hơn Vcc" nữa, bạn nào rành tiếng Anh xin chỉ với nhé! Xin cảm ơn.
            Active là trans ở chế độ khuếch đại. Forward là trans mắc như bình thường (C treo lên nguồn + và E kéo xuống nguồn - ; NPN). Revert là trans mắc ngược (C và E đổi chỗ cho nhau) Mọi người hay gọi là gắn lộn chân C,E. Thật ra trans vẫn có thể chạy được nhưng hskđ rất nhỏ và chỉ chịu được áp thấp.

106 Sample trang 2 thì nó đang giải thích trans ở chế độ khuếch đại "thì" Vcc lớn hơn Vbb, không có "nên" hay ""phải" gì cả.
            sau.ph

Comment

• Mạch 1 là của bác Mèo cải tiến lại. Mạch 2 và 3 có độ nhạy cao hơn do không có điện trở từ B xuống mass. Mạch 2 có yêu cầu là ngõ ra video phải = 0VDC khi không có tín hiệu, nếu không thì phải thêm con trở 75 ôm xuống mass. Đang bận nên chưa ráp mạch thật & cân chỉnh được. Để ổn định hơn nên thêm zenner vào mạch phân cực.
              sau.ph

Comment

• Nguyên văn bởi T.L.M Xem bài viết
                Mạch 1 là của bác Mèo cải tiến lại. Mạch 2 và 3 có độ nhạy cao hơn do không có điện trở từ B xuống mass. Mạch 2 có yêu cầu là ngõ ra video phải = 0VDC khi không có tín hiệu, nếu không thì phải thêm con trở 75 ôm xuống mass. Đang bận nên chưa ráp mạch thật & cân chỉnh được. Để ổn định hơn nên thêm zenner vào mạch phân cực.
                Anh TLM ráp mạch giúp em đi. rồi em làm theo

Comment

Về tác giả

Collapse

Infinity Tìm hiểu thêm về Infinity

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X