Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mạch đuổi muỗi dùng nguồn USB

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Tôi có ý tưởng này, sao chúng ta ko làm một cái đàn organ dùng con 555 này nhỉ. Nó cỏ thể thay đổi tần số theo tần số của âm mà đúng ko. Cho xin ý kiến.

Comment

tôi làm như trong cuốn sách Những mạch điện lý thú của kỹ sư nguyễn đức ánh có được đâu.để một lát muỗi đốt xưng chân

Comment

Nguyên văn bởi Thanhnam Xem bài viết
        Tôi có ý tưởng này, sao chúng ta ko làm một cái đàn organ dùng con 555 này nhỉ. Nó cỏ thể thay đổi tần số theo tần số của âm mà đúng ko. Cho xin ý kiến.
        Thông thường phải làm như vậy . Tuy là siêu âm nhưng tần số cố định không hiệu quả lâu dài. Ta phải làm tần số thay đổi liên tục. Cách này có thể áp dụng với 555 một cách dễ dàng nhờ 1 mạch đa hài khác.

Nguyên văn bởi daominhchien Xem bài viết
        cái phần mền bạn nói có phải nó dùng qua cad âm thanh PC ko ?. bạn thử giới thiệu qua chút mình thấy cơn tò mò lên cao quá rồi. Nếu có phần mềm mà thay thế đc Osilo. thì hay quá
        Nó khá nhẹ ( 1.4 M ) Khi cài xong có biểu tượng trên desktop rất dễ sử dụng. Các bác cứ cài là biết dùng ngay thôi mà. Nó dùng tới Cad Sound hay chính là dùng cái Micro ấy. Để lấy tín hiệu vào ta dùng 1jack kiểu ấy lấy 2 dây ra để làm 2 dây đo. Dùng 2 diode ngược chiều để hạn chế biên độ đưa vào Cad Sound đề phòng hỏng Cad.

Cái khó khăn là chỉ dùng được 14 ngày thôi

Comment

Về tác giả

Collapse

oidanba Tìm hiểu thêm về oidanba

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
        X