Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mạch kích từ PIN 1.5 vôn thắp LED siêu sáng

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi Mr_huy Xem bài viết
    thêm cho các bác cái này nữa nè

xem thấy thích nhớ thanks nhe
    Các bác cho em hỏi cách quấn dây đôi như trên clip này và cách quấn 2 cuộn dây rời nhau như chủ topic hướng dẫn có gì khác nhau không ạ ??!

Đừng cười em gà nhé các bác
    Trên con đường thành công không có dấu chân của kẻ lười biếng !! (Hên ... mình chỉ là kẻ ... ngủ ngày thôi !! )

Comment

• Bác nào ở SG em chạy qua chỉ giúp em cái mạch led sử dụng pin 1.5V này với !!!

Em làm từ hôm qua đến hôm nay vẫn chưa được !! đã mua đủ linh kiện và thử nhiều cách trên diễn đàn (thử từng chân con trans, led, ...) mà vẫn không được !!

Hic hic ... gà mờ cái điện đóm này lắm các bác ạ !
      Trên con đường thành công không có dấu chân của kẻ lười biếng !! (Hên ... mình chỉ là kẻ ... ngủ ngày thôi !! )

Comment

• đã làm và thành công, lúc đầu ngược đần cuộn cảm, đổi lại lại sáng, cục pin đại với 3 led trắng 1 ngày chưa hết
        SĐt: 01238004961

Comment

• Nguyên văn bởi elec1004 Xem bài viết
          Bác quấn 1 cuộn 5 vòng dây,1 cuộn 20 vòng. Cuộn 5 vòng bác cho 1 dây trực tiếp vào chân B của transistor, cuộn 20 vòng cho 1 dây vào chân C transistor. 2 dây còn lại của 2 cuộn bác đấu vào cực âm của pin ( nếu là trans PNP ) còn cực E của trans bác đấu vào cực dương của pin. Nếu đèn không sáng thì bác đổi 2 dây vào chân B của trans( cuộn 5 vòng nha bác ). Hoặc đổi 2 dây cuộn 20 vòng vào chân C của trans là được.
          Cảm ơn bác! E lam đc rồi. mấy hôm nay bận quá chưa kịp cảm ơn bác. Ak, e tháo con 2n đó ra ko may đứt 1chân vất đi thì tìm đc đúng em NPN đấu thử sáng luôn. e lắp thêm 1bóng h đang chạy 2bóng. Bằng cách thêm cuộm L3 và 1transister nữa!

Comment

• Nguyên văn bởi phandaty Xem bài viết
            Cảm ơn bác! E lam đc rồi. mấy hôm nay bận quá chưa kịp cảm ơn bác. Ak, e tháo con 2n đó ra ko may đứt 1chân vất đi thì tìm đc đúng em NPN đấu thử sáng luôn. e lắp thêm 1bóng h đang chạy 2bóng. Bằng cách thêm cuộm L3 và 1transister nữa!
            Chúc mừng bạn! Nhớ thank phát nhé

Comment

• anh ơi..cho em hỏi led trên hình là led gì ma sáng wa zậy..nếu mình đi mua thì nói như thế nào..sr e là dân mới zô nghề

Comment

• Nguyên văn bởi kentkent Xem bài viết
                anh ơi..cho em hỏi led trên hình là led gì ma sáng wa zậy..nếu mình đi mua thì nói như thế nào..sr e là dân mới zô nghề
                Bạn hỏi led trắng siêu sáng 3v là họ biết à.

Comment

Chúc mừng bạn! Nhớ thank phát nhé
                  em thanks hộ bác ấy,chúc bác vui nhé
                  Trái đất luôn tròn vì vậy bạn chẳng thể nào nhìn thấy phía cuối con đường đi...
                  Keep moving forward...

Comment

Bạn hỏi led trắng siêu sáng 3v là họ biết à.
                    uhm.vậy mình biết rồi..thanks bác nha!

Comment

• à quên..hoi thêm cái nha..cái cuộn flyback,nếu mình mua thi phải nói làm sao..thông số như thế nào thi phù hợp với mạch này,tại vì ra ngoài nhật tảo không khéo là bị chém mỏi tay luôn..hihi

Comment

• cuộn flyback thi ko có bán đâu pác ui. lấy trong mấy cái bóng đèn huỳnh quang. loại điẹn tử á pác. đen đen tròn tròn. giống cúc chó á pác. mạch nầy choi tói cả tuần mới hít pin.

Comment

• hi..bạn có thể nói cụ thế chút xíu nữa hok..mình gà lắm..nhưng mà thích mấy cái này.hi

Comment

• Nguyên văn bởi kentkent Xem bài viết
                            hi..bạn có thể nói cụ thế chút xíu nữa hok..mình gà lắm..nhưng mà thích mấy cái này.hi
                            Bạn kiếm mấy cuộn cảm màu xanh lá có vòng màu như điện trở trong các mạch điện cũ có khá nhiều rùi quấn lên đó cũng được. Đập vỡ nó ra bạn sẽ thấy có lõi sắt ferit trong đó.

Comment

• Nguyên văn bởi bboyminh Xem bài viết
                              em thanks hộ bác ấy,chúc bác vui nhé
                              Xin lỗi mấy bác! Giúp nhau được là cảm thấy vui rồi các bác à.

Comment

• bác pro nào chỉ e cách kích dòng bằng tranisitor để cung cấp cho led với !! em có 75 led mắc // !

Comment

Về tác giả

Collapse

vuthaonguyen Tìm hiểu thêm về vuthaonguyen

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X