Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cảm ứng chạm tay !!! sao mà khó quá ...

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cảm ứng chạm tay !!! sao mà khó quá ...

Mình lên mạng tìm tòi thì tìm được cái mạch cảm ứng chạm tay như thế này :

nhưng đi nhật tảo mua zìa hàn mạch. mạch không chạy. cấp nguồn là relay nhảy lun. bác nào coi dùm em mạch này có sai gì hem ? hay có mạch này giống như zậy thì giúp mình với, thanks anh em dientuvietnam

Xem nào ,ca này khó

Comment

hàn đúng như trong mạch mà hem chạy. đang nghi ngờ con C1 0,1uF. hok bít xài tụ giấy hay là tụ không phân cực ? hix hix

Comment

bạn thay con R2 bằng chiết áp 100k rồi chỉnh xem sao nhé nếu muốn thời gian sáng của nó giảm đi thì giảm con tụ 100u xuống

Comment

thay biến trởcũng zậy àh bác ơi. hix

Comment

ai júp mình với

Comment

Nguyên văn bởi pvtien7 Xem bài viết
              ai júp mình với
              Touch Switch ON-OFF by IC 555| Circuit Project
              mạch này cho đơn giản bạn à. Dùng NE555 thì chạm vào nó mới chạy, còn dùng HA17555 thì rất nhạy đường dây chân 2 dài quá là ko chạm cũng chạy
              Mạch của bạn thử bỏ con R1 ra xem có chạy ko

Comment

Trước tiên phải kt khi chạm vào mạch chân 2 có ở múc L không?nếu ở mức L là tốt
                Khi chân 2 ở mức L,bỏ tay ra chân 2 phải ở múc H lúc đó mạch mới hoạt động.Khi hoạt động chân 3 ở múc H chuyển sang mức L.

Bạn ráp như hình vẽ ,bật máy relay luôn đóng là đúng rồi.Tùy vào ứng dụng mà đổi cách ráp relay lên vcc hay xuống mase.

Comment

Nguyên văn bởi chung1608 Xem bài viết
                  Touch Switch ON-OFF by IC 555| Circuit Project
                  mạch này cho đơn giản bạn à. Dùng NE555 thì chạm vào nó mới chạy, còn dùng HA17555 thì rất nhạy đường dây chân 2 dài quá là ko chạm cũng chạy
                  Mạch của bạn thử bỏ con R1 ra xem có chạy ko
                  mình mún đụng zô thì on nhưng thả tay ra là off được không bác ? giống như là không giữ áh

Comment

Nguyên văn bởi êprom Xem bài viết
                    Trước tiên phải kt khi chạm vào mạch chân 2 có ở múc L không?nếu ở mức L là tốt
                    Khi chân 2 ở mức L,bỏ tay ra chân 2 phải ở múc H lúc đó mạch mới hoạt động.Khi hoạt động chân 3 ở múc H chuyển sang mức L.

Bạn ráp như hình vẽ ,bật máy relay luôn đóng là đúng rồi.Tùy vào ứng dụng mà đổi cách ráp relay lên vcc hay xuống mase.
                    mình hơi gà. bác giải thik 1 chút được hem ? mình không fải dân điện tự. chỉ bít chút ít. mún tự làm cái mạch chạm tay thui.hii

Comment

mình mún đụng zô thì on nhưng thả tay ra là off được không bác ? giống như là không giữ áh
                      Theo ý của bạn là ko được rồi.Mạch này chạm tay vào mạch,bắt buộc thả tay ra mạch mới hoạt động.

Comment

up cho bác nào zô júp en 1 vé

Comment

Mình vẽ cho bạn mạch đụng vô thì on, buông ra thì off đây

sorry...D468 chứ không phải D469

Comment

mạch y zậy là chạy phải hem bác ? mừng quá. để xíu ra nhật tảo mua mấy con này zìa hàn thử xem sao. thanks bác nhìu lắm. nhưng mấy con linh kiện này phổ biến mà fải hem bác ???

ủa mà relay 9v hả bác ? relay 12v được hem ? với lại sao nguồn 12v zô có 1 con diot chặn zậy sao mạch chảy được ???

Comment

Rơ le 12 vol cũng được con D469 có thể thay bằng 1 các con tương tự như H1061,tip 41,13007... con đi ốt để chống xung ngược đánh lại làm chết tranditor

Comment

Về tác giả

Collapse

pvtien7 Tìm hiểu thêm về pvtien7

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X