Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cảm ứng chạm tay !!! sao mà khó quá ...

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi 0973885865 Xem bài viết
    Rơ le 12 vol cũng được con D469 có thể thay bằng 1 các con tương tự như H1061,tip 41,13007... con đi ốt để chống xung ngược đánh lại làm chết tranditor

ak ak. bác trên kia nói D468, bác nói D469. mình xài con nào thì được zậy bác ?

diot chống xung ngược nhưng zậy mạch không cần cấp điện + àh các bác??

Comment

ko phải. con diot chỉ bảo vệ tran thôi. nguồn + đã chạy qua cuộn dây của relay về tran rồi. bạn có thể dùng 1 con D468, 2 con tran kia dùng c1815 cũng đc.
      "điều quan trọng khi lập nghiệp ko phải ở thành phố hay ở quê, mà quan trọng là chúng ta nhận định ra hướng đi nào là đúng"
      yahoo:
      gmail:

Comment

Nguyên văn bởi thuandienluc Xem bài viết
        ko phải. con diot chỉ bảo vệ tran thôi. nguồn + đã chạy qua cuộn dây của relay về tran rồi. bạn có thể dùng 1 con D468, 2 con tran kia dùng c1815 cũng đc.
        àh. vậy mà mình cứ nghĩ zô cuộn dây fải - + relay mới nhảy.hihi. có sẵn 1815 rùi. mai ra nhật tảo mua D468 zìa làm thử coi. thanks bác nhìu. không biết con trán D468 dễ kím hem !!!

Comment

muốn có nhiều kinh nghiệm thì đi với hội chủ nhật nè: http://www.dientuvietnam.net/forums/...-di-cho-73751/

Comment

Nguyên văn bởi anhhuycan83 Xem bài viết
            muốn có nhiều kinh nghiệm thì đi với hội chủ nhật nè: http://www.dientuvietnam.net/forums/...-di-cho-73751/
            mình gà lắm vì không fải dân điện tử nên ngại đi quá !!!

Comment

Nguyên văn bởi likes Xem bài viết
              Mình vẽ cho bạn mạch đụng vô thì on, buông ra thì off đây

sorry...D468 chứ không phải D469
              hàn theo mạch này cũng hem chạy lun.là sao mấy bác ?hix

Comment

Nguyên văn bởi pvtien7 Xem bài viết
                hàn theo mạch này cũng hem chạy lun.là sao mấy bác ?hix
                coi lại chân transistor hàn đúng chưa

Comment

Nguyên văn bởi chung1608 Xem bài viết
                  coi lại chân transistor hàn đúng chưa

em đảm bảo với bác là không sai cực. thế mới đau chứ

Comment

Muốn nó chạy hãy dùng điện chỉnh lưu. Hay những bộ đổi nguồn. Dùng Pin hay ắc quy sẽ kém hơn.

Comment

em đảm bảo với bác là không sai cực. thế mới đau chứ
                      Nhúng 2 ngón tay trỏ và giữa vào nước sau đó chạm ngón trỏ vào mạch,ngón giữa vào điện + nếu relay không hoạt động tháo bỏ luôn điện trở 100K,sau đó thử lại như cũ.Nếu vẫn không hoạt động mấy con Transistor đã bị hư.

Comment

Nguyên văn bởi êprom Xem bài viết
                        Nhúng 2 ngón tay trỏ và giữa vào nước sau đó chạm ngón trỏ vào mạch,ngón giữa vào điện + nếu relay không hoạt động tháo bỏ luôn điện trở 100K,sau đó thử lại như cũ.Nếu vẫn không hoạt động mấy con Transistor đã bị hư.
                        chạm như vậy thì relay nhảy. nhưng chỉ chạm 1 ngón vào chỗ chạm tay thì relay chẳng suy chuyển.hix

còn nếu tháo trở 100K ra thì relay kêu è è è quài mà hem dứt khoát !!!

Comment

chạm như vậy thì relay nhảy. nhưng chỉ chạm 1 ngón vào chỗ chạm tay thì relay chẳng suy chuyển.hix

còn nếu tháo trở 100K ra thì relay kêu è è è quài mà hem dứt khoát !!!
                          ko có trở 100k thì nó cảm ứng ở cự li gần. Có thêm trở thì chạm vào mới chạy. Gắn thêm 1 con tụ 47uF từ chân C về GND thì relay ko rè nữa

Comment

em thêm tụ zô thì ok.nhưng khi gắn zô xe máy xài acquy thì lại hem được. là sao bác ? hay do em xài relay 12v. trong hình của bác hình như relay khác ???

Comment

em thêm tụ zô thì ok.nhưng khi gắn zô xe máy xài acquy thì lại hem được. là sao bác ? hay do em xài relay 12v. trong hình của bác hình như relay khác ???
                              mạch này khá nhạy, xe máy khi chạy sẽ bị nhiễu @@. RELAY mình cũng là loại 12V

Comment

Nguyên văn bởi chung1608 Xem bài viết
                                mạch này khá nhạy, xe máy khi chạy sẽ bị nhiễu @@. RELAY mình cũng là loại 12V

mình chỉ cắm zô acquy tét thui chứ chưa có chạy.chạm tay relay không nhảy nhưng 1 tay chạm + 1 tay chạm mạch thì relay nhảy

Comment

Về tác giả

Collapse

pvtien7 Tìm hiểu thêm về pvtien7

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X