Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cảm ứng chạm tay !!! sao mà khó quá ...

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• em đảm bảo bác làm bản thương mại bán có mà đắt khách. thik nhất là zụ mất remote vẫn có thể cứu vãn đựoc.haha. nhật tảo hình như phúc lan bán mạch kêu hụ hụ báo động ahy sao ah bác. nhưng hem bít nhiu. em đang trên yahoo.bác lên đi

Comment

• Nguyên văn bởi pvtien7 Xem bài viết
      em đảm bảo bác làm bản thương mại bán có mà đắt khách. thik nhất là zụ mất remote vẫn có thể cứu vãn đựoc.haha. nhật tảo hình như phúc lan bán mạch kêu hụ hụ báo động ahy sao ah bác. nhưng hem bít nhiu. em đang trên yahoo.bác lên đi
      cái này mà thương mại gì bác, rãnh làm chơi cho vui chứ làm cực thấy mồ tổ, công việc của em còn không có thời gian thở. mình sẽ post mạch lên khi vẽ lại xong, hy vọng giúp ích các bác bảo vệ tài sản trong mùa tết.

Comment

• Nguyên văn bởi likes Xem bài viết
        uh nhỉ...làm được cái mạch thế mà vấn đề vậy nghĩ không ra, bộ aolin bạn qua vĩnh viễn, mấy cha bán ve chai điện tử ngoài lề đường đó. bác tìm bộ aolin để lấy vỏ, jack và lò xo đi rùi chỉ bác làm. để mai rãnh mình vẽ lại mạch post lên luôn, máy bị virus quậy tiêu hết nửa rồi
        hhaa. ok bác. zậy em chạy vòng ngoài. xong nhờ bác cái mạch nha.hihi. dân điện tử mà sao để virus wậy zữ zậy

Comment

• em đã vẽ lại mạch đây, linh kiện đầy đủ thông số

Comment

• bác post cái video cho anh em chiêm ngưỡng với!hjhj

Comment

• Nguyên văn bởi vanquyet_vaa Xem bài viết
              bác post cái video cho anh em chiêm ngưỡng với!hjhj
              mạch mình làm chạy ok đã gắn vào xe và đã post hình rồi còn video gì nửa bác.

em thấy mạch này rất hữu ích sao không thấy ai tham gia cho xôm tụ nhỉ. em thấy trên diễn đàn rất nhiều bạn hỏi về mạch chống trộm xe máy. mấy bác xem nhìn mạch em vẽ hơi phức tạp nhưng thực tế rất đơn giản. mạch thu dùng 2272 và module bán sản không gì để bàn, mạch rung chỉ một IC 358, còn 2 chú 555 tạo thành mạch reset để mỗi lầm bấm remote còi kêu và đèn nhá lên để cho ta bít mạch sẵn hoạt động, nếu không có nó vẫn ok nhưng mỗi khi bấm remote thì xe êm ru ta ko bít nó hoạt động chưa, khi đó chỉ việc...vỗ đít em nó một phát nghe ec...ec...là em nó đã sẵn sàng. như đã nói ở mấy post trước máy tính của em bị cái thứ virus gì mà ác ôn làm tiêu hết dữ liệu của em, em đã phải vẽ lại sơ đồ nguyên lý post lên ( vì em thiết kế PCB trực tiếp không bao giờ chơi sơ đồ nguyên lý). nếu còn là em quăng cái PCB lên luôn rồi. nhưng mạch đơn giản em nghĩ cũng không khó để vẽ PCB. trưa này em vừa ghé nhật tảo chẳng cần gởi xe tốn tiền em dựng bên ngoài và bật mạch cảm biến rung lên thế là an tâm.

sắp tới em định làm phiên bản thứ hai, phiên bản này mỗi khi có ai đụng vào xe thì nó sẽ gởi tín hiệu tới bộ thu nhỏ xíu xài pin bỏ trong túi

Comment

• bác làm nhìu version vậy. hihi. mà em chưa hỉu cái bác nói là dẫn 5v vào dây kích để tắt máy ? em nhớ mấy bộ chống trộm là dập mass zô dây kích mà đúng hem ??? bác lập 1 topic nữa chắc anh em dễ bít hơn đó. hihi

Comment

em đã vẽ lại mạch đây, linh kiện đầy đủ thông số
                  Mạch điện của bạn này tôi nghi dễ trùng với nhau quá,từ chân 1 đến chân 8 con PT2272L4 là chân định địa chỉ để bộ điều khiển này không trùng với bộ khác(nói cách khác là mạch của tôi không điều khiển được mạch của bạn),bạn bỏ tróng rất dễ điều khiển lẫn nhau?
                  Mới nhìn qua tôi đã phát hiện được điểm này,không biết phân tích kỹ thì sao? tiếp đến mạch thu lệ thuộc vào cách mã hóa của mạch phát nữa,nếu mạch phát mã hóa khác làm sao mạch này thu được?
                  Last edited by êprom; 03-12-2011, 19:39.

Comment

• Nguyên văn bởi êprom Xem bài viết
                    Mạch điện của bạn này tôi nghi dễ trùng với nhau quá,từ chân 1 đến chân 8 con PT2272L4 là chân định địa chỉ để bộ điều khiển này không trùng với bộ khác(nói cách khác là mạch của tôi không điều khiển được mạch của bạn),bạn bỏ tróng rất dễ điều khiển lẫn nhau?
                    Mới nhìn qua tôi đã phát hiện được điểm này,không biết phân tích kỹ thì sao? tiếp đến mạch thu lệ thuộc vào cách mã hóa của mạch phát nữa,nếu mạch phát mã hóa khác làm sao mạch này thu được?
                    đấy...đấy xôm tụ rồi đây, em để trống là để cho các bác tự mã hóa đó ạ, có thể trao lên VCC hoặc xuống mass tùy các bác. nếu bác nào tháo cái remote màu đỏ 4 nút như của em mua cũng sẽ thấy 8 chân mã hóa để trống ở giữa, và phía trên đường H, dưới là L cho các bác mã hóa. mặc định remote mới mua về 8 chân mã hóa sẽ để trống, cho nên mạch em để trống là vậy.

Comment

• Nguyên văn bởi pvtien7 Xem bài viết
                      bác làm nhìu version vậy. hihi. mà em chưa hỉu cái bác nói là dẫn 5v vào dây kích để tắt máy ? em nhớ mấy bộ chống trộm là dập mass zô dây kích mà đúng hem ??? bác lập 1 topic nữa chắc anh em dễ bít hơn đó. hihi
                      bác hiểu sai rồi, có nghĩa là cuộn kích trong volăng của xe khi chạy sẽ phát ra tầm 5v để tạo góc kích cho IC mở dẫn áp từ bobin lửa vào sơ cấp của bobin sườn để đánh lửa, có nghĩa là khi không có áp kích thì IC không hoạt động, do đó mình mới dẫn áp từ cuộn kích xuống mass thế là xong. bác xem kỹ sơ đồ xem đâu có đưa 5v vào cuộn kích, mà áp từ cuộn kích được FR107 nắn rồi vào C của TIP31C xuống mass. cách này cũng như bác nói là dập mass vô dây kích, nhưng người ta dập bằng relay còn em dập bằng trans, có ưu điểm chế độ khóa ít tốn điện và bền. nhưng mấy mấy ngoài thị trường không phải dập mass vô cuộn kích đâu bác mà là vô sơ cấp bobin sườn.
                      Last edited by likes; 03-12-2011, 20:01.

Comment

đấy...đấy xôm tụ rồi đây, em để trống là để cho các bác tự mã hóa đó ạ, có thể trao lên VCC hoặc xuống mass tùy các bác. nếu bác nào tháo cái remote màu đỏ 4 nút như của em mua cũng sẽ thấy 8 chân mã hóa để trống ở giữa, và phía trên đường H, dưới là L cho các bác mã hóa. mặc định remote mới mua về 8 chân mã hóa sẽ để trống, cho nên mạch em để trống là vậy.
                        Mã hóa địa chỉ sử dụng thì dễ rồi,nếu bạn để tróng thì nói để các bạn khác mã hóa chứ?còn mã hóa data kìa,bạn đang mã hóa d0,d1,d2,d3,là mức H.tôi không thích mức này tôi dùng mức L để cho VDK thì làm sao?cái này lệ thuộc vào con PT2262 bạn ơi.

Comment

Mã hóa địa chỉ sử dụng thì dễ rồi,nếu bạn để tróng thì nói để các bạn khác mã hóa chứ?còn mã hóa data kìa,bạn đang mã hóa d0,d1,d2,d3,là mức H.tôi không thích mức này tôi dùng mức L để cho VDK thì làm sao?cái này lệ thuộc vào con PT2262 bạn ơi.
                          thì dùng tran NPN đảo đi bác,cũng dễ mà,ko thì dùng luôn ic NOT.
                          ĐT: 0972 20 58 68
                          Gmail:

Comment

• Nguyên văn bởi hoangnam555 Xem bài viết
                            thì dùng tran NPN đảo đi bác,cũng dễ mà,ko thì dùng luôn ic NOT.
                            tôi muốn dùng múc L mà nó cứ ra mức H thì làm sao sử dụng được? Phải đổi từ cái gốc mã hóa data của máy phát kìa bạn ơi.
                            Quan trọng hơn là làm sao bạn biết khi nào d0,d1,d2,d3 lên mức H để thiết kế mạch điện?vì vậy bạn phải quay về con PT2262 học cách mã hóa data,cũng dễ thôi,giống như mã hóa địa chỉ mà.
                            Last edited by êprom; 03-12-2011, 20:16.

Comment

tôi muốn dùng múc L mà nó cứ ra mức H thì làm sao sử dụng được? Phải đổi từ cái gốc mã hóa data của máy phát kìa bạn ơi.
                              vẫn chưa hiểu lắm ý bác, có nghĩa là bác muốn khi chưa bấm remote thì các chân d0,d1,d2,d3 ở mức H, khi bấm remote thì chân tương ứng sẽ xuống L? không biết có đúng ý bác không.

ngoài ra mạch này em thiết kế cho xe máy không dùng VDK, vì em không rành về nó ngoài ra vdk dùng bình trên xe nghe nói nhĩu ghê lắm đó là vì sao mà ECU cho xe phun xăng điện tử rất ít bác nào nào thành công. mạch em dùng toàn linh kiện cứng nhưng phần lọc nguồn trên sơ đồ em cũng phải lọc kỹ là vậy

Comment

• Thí dụ tôi muốn:
                                d0=L
                                d1=H
                                d2=L
                                d3=H
                                4 chân này vào pỏt VDK chỉ đúng data này mạch mới hoạt động,vậy bạn phải làm sao? bạn phải mã hóa từ gốc cái máy phát ấy.

Bạn đã biết cách mã hóa dịa chỉ thì mã hóa data giống vậy đấy,chỉ khác nó nằm bên máy phát thôi.
                                Last edited by êprom; 03-12-2011, 20:29.

Comment

Về tác giả

Collapse

pvtien7 Tìm hiểu thêm về pvtien7

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X