Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cảm ứng chạm tay !!! sao mà khó quá ...

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• up cho anh em giúp với !!! topic này hình như gần 1 tuần oỳ.hix hix

Comment

• Nguyên văn bởi pvtien7 Xem bài viết
      up cho anh em giúp với !!! topic này hình như gần 1 tuần oỳ.hix hix
      để biết có dao động chưa thì chú cắm con led vào chân 4 của mạch trên rồi thay con tụ 100pF bằng 1 con tụ lớn hơn (cỡ 10uF trở lên) thì led sẽ chớp tắt thế thôi

Comment

up cho anh em giúp với !!! topic này hình như gần 1 tuần oỳ.hix hix
        Hiện giờ cấp nguồn vào là led tự động sáng phải không?bạn tháo cái tụ 22pf ra,led vẫn sáng phải không? bạn thấy cái r 100kohm ở chân số 7 nối lên nguồn +12 volt không?tháo ra gắn nó xuống nguồn 0 volt.Nếu led tắt là bạn đã ráp mạch dao động chưa chạy.

Comment

• chết. hình như em nhầm 2 con tụ 100pF bằng 2 con tụ 100nF. có sao hem bác ?

hôm qua lộn chân c với chân e của c828 nhưng thử lại vẫn zậy !!!

Comment

chết. hình như em nhầm 2 con tụ 100pF bằng 2 con tụ 100nF. có sao hem bác ?

hôm qua lộn chân c với chân e của c828 nhưng thử lại vẫn zậy !!!
            không sao cả tôi nhìn thấy bạn dùng con 104 rồi.,tụ lớn thì tần sồ thấp thôi,khi đã dao động được rồi mới sửa để dễ ngắn mạch .

Comment

• Nguyên văn bởi êprom Xem bài viết
              Hiện giờ cấp nguồn vào là led tự động sáng phải không?bạn tháo cái tụ 22pf ra,led vẫn sáng phải không? bạn thấy cái r 100kohm ở chân số 7 nối lên nguồn +12 volt không?tháo ra gắn nó xuống nguồn 0 volt.Nếu led tắt là bạn đã ráp mạch dao động chưa chạy.
              đúng oỳ. cấp nguồn là led sáng. mình đang ở cơ quan. để trưa nay zìa nhà thử coi seo.

Comment

• đúng như bác nói. bỏ trở 100K ra nối vào mass led không sáng nhưng lúc này khi chạm tay vào + thì led sáng ???

Comment

• Nguyên văn bởi chung1608 Xem bài viết
                  để biết có dao động chưa thì chú cắm con led vào chân 4 của mạch trên rồi thay con tụ 100pF bằng 1 con tụ lớn hơn (cỡ 10uF trở lên) thì led sẽ chớp tắt thế thôi
                  chân 4 nối + led. chân 4 nối + tụ 10U nhưng hem thấy chớp tắt gì rứa

Comment

• Hi. Tần số vài trăm khz thì sao thấy nháy đc. Bạn cắm que đỏ vom vào lỗ output đo thang x10vac. Kim lên là có dao động

Comment

• mình có vom điện tử àh. đo bằng thang đo 200ACV thì bỏ zô chân 2 lên 12v

Comment

đúng như bác nói. bỏ trở 100K ra nối vào mass led không sáng nhưng lúc này khi chạm tay vào + thì led sáng ???
                        Chạm vào như vậy led sáng là đúng rồi.bạn đo điện thế tại chân số 6 và số 7 là bao nhiêu volt?

Comment

• lại vào cơ quan rùi. tối zìa đo thử xem. hình như nãy đo chân 6 cũng 12v áh. bác eprom có cái ya hú hem. cho mình xin đi !!!

Comment

lại vào cơ quan rùi. tối zìa đo thử xem. hình như nãy đo chân 6 cũng 12v áh. bác eprom có cái ya hú hem. cho mình xin đi !!!
                            Không bao giờ có chuyện chân 6 là 12 volt mà led sáng.Nếu như thế con 4049 bạn đã làm hư nó rồi.Mấy cái yahu1 tôi quên pw hoài .

Comment

• Nguyên văn bởi êprom Xem bài viết
                              Không bao giờ có chuyện chân 6 là 12 volt mà led sáng.Nếu như thế con 4049 bạn đã làm hư nó rồi.Mấy cái yahu1 tôi quên pw hoài .
                              chỉ nhớ mang máng thui àh. tối mình đo lại. nhưng mua zìa gắn mạch như zậy mà. sao hư được ta !!!

Comment

• chân 6 0V bác. chân 7 12V ???

Comment

Về tác giả

Collapse

pvtien7 Tìm hiểu thêm về pvtien7

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X