Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cảm ứng chạm tay !!! sao mà khó quá ...

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi likes Xem bài viết
    cảm ơn bác hoangnam trả lời giúp em. về chiều dài thì vừa nhưng chiều rộng thì thiếu, giờ bác đo lại lọt lòng cái hộp xem kích thước bao nhiêu để em chỉnh mạch lại. nhưng không biết có gói gém vừa không vì mạch em vẽ linh kinh sắp xếp đã rất tối ưu.
    có gì đâu bác,biết thì trả lời,ko biết thì học hỏi nhau,mà bác hơn tuổi em đó.
    về mạch nếu nhỏ ko đc nữa thì chơi LK dán đi bác,con 555 và 358 dán cũng gần bằng giá con DIP thôi.
    ĐT: 0972 20 58 68
    Gmail:

Comment

• Nguyên văn bởi pvtien7 Xem bài viết
      còn 4148 có giống 4007 hem bác ? lọt lòng cái hộp chắc thêm được 2mm nữa.haha
      4148 là điot thủy tinh hay silic dùng trong đóng ngắt,còn 4007 là chỉnh lưu dùng để chình lưu dòng điện,tùy ứng dụng mà bác thay hai con này cho nhau đc,mạch trên bác muốn thay chỗ nào?
      Gmail:

Comment

• chơi chip dán sợ mai mốt hư khó thay hem bác ? mà sao file max của bác like em mở bằng orcad nó báo lỗi j đó. 1 lỗi về drills 1 lỗi là thíu file netlist. mình hỏi cho bít chứ hem mún thay zô đâu hết. vì mình thấy 4007 thông dụng mà lại xài diot mã khác. giờ thì hỉu oỳ.hihi

Comment

• nếu theo lời của bác này thì vẫn phải cầm theo chìa khóa để mờ khóa điện cấp nguồn cho xe.

Comment

chống trộm của bác like có 4 nút:

1: khoá xe: có rung, còi kêu, đề máy không nổ

2: khoá yên lặng: không có chức năng rung, còi không kêu, đề không nổ

3: mở khoá: xe ở chế độ bình thường

4: tìm xe trong bãi

đúng hem bác like ???

vậy thì khi ở chế độ yên lặng con j 358 đâu có chạy !!! nhưng trộm mở xe lên vẫn không đề máy để chạy được.hihi
            nếu theo lời của bác này thì vẫn phải cầm theo chìa khóa để mờ khóa điện cấp nguồn cho xe.

Comment

chơi chip dán sợ mai mốt hư khó thay hem bác ? mà sao file max của bác like em mở bằng orcad nó báo lỗi j đó. 1 lỗi về drills 1 lỗi là thíu file netlist. mình hỏi cho bít chứ hem mún thay zô đâu hết. vì mình thấy 4007 thông dụng mà lại xài diot mã khác. giờ thì hỉu oỳ.hihi
              đúng là hư nó khó thay thật,hỳ hỳ.
              thiếu file thì xem bác likes có đưa đủ chưa,nếu nó báo vậy chắc là thiếu á,hỳ!
              Gmail:

Comment

chơi chip dán sợ mai mốt hư khó thay hem bác ? mà sao file max của bác like em mở bằng orcad nó báo lỗi j đó. 1 lỗi về drills 1 lỗi là thíu file netlist. mình hỏi cho bít chứ hem mún thay zô đâu hết. vì mình thấy 4007 thông dụng mà lại xài diot mã khác. giờ thì hỉu oỳ.hihi

Mạch điện của Likes bạn copy làm theo chắc chắn mạch của bạn sẽ không hoạt động,vì data bộ phát sóng rf của bạn đâu có giống data của bạn Likes.

Comment

• Nguyên văn bởi choconnd Xem bài viết
                  nếu theo lời của bác này thì vẫn phải cầm theo chìa khóa để mờ khóa điện cấp nguồn cho xe.
                  thì bộ chống trộm từ xa sao thì mạch nó zậy mà. bác nói em hok hỉu ????

Nguyên văn bởi hoangnam555 Xem bài viết
                  đúng là hư nó khó thay thật,hỳ hỳ.
                  thiếu file thì xem bác likes có đưa đủ chưa,nếu nó báo vậy chắc là thiếu á,hỳ!
                  bác like gửi có 1 file max àh.hihi

Nguyên văn bởi êprom Xem bài viết
                  Mạch điện của Likes bạn copy làm theo chắc chắn mạch của bạn sẽ không hoạt động,vì data bộ phát sóng rf của bạn đâu có giống data của bạn Likes.
                  em tưởng chỉ cần nối số chân của con 2272 gì đó đúng với số chân trên remote là nó nhận ra nhau ???

Comment

• Nguyên văn bởi êprom Xem bài viết
                    ko giống là sao hả bác,mỗi remote nó cho set code mà,nếu data ko giống thì làm cho nó giống,hỳ hỳ!
                    Gmail:

Comment

• Nguyên văn bởi hoangnam555 Xem bài viết
                      ko giống là sao hả bác,mỗi remote nó cho set code mà,nếu data ko giống thì làm cho nó giống,hỳ hỳ!
                      Bạn này nhầm rồi,remote để tróng cho phép set địa chỉ sử dụg,còn data thì chưa chắc giống à nha.....

Comment

thì bộ chống trộm từ xa sao thì mạch nó zậy mà. bác nói em hok hỉu ????

bác like gửi có 1 file max àh.hihi

em tưởng chỉ cần nối số chân của con 2272 gì đó đúng với số chân trên remote là nó nhận ra nhau ???
                        Cái đó là cài địa chỉ,còn data nữa bạn à.Nếu dât nhà sản xuất ko cho phép set thì thua luôn đó.

Comment

• Nguyên văn bởi êprom Xem bài viết
                          Bạn này nhầm rồi,remote để tróng cho phép set địa chỉ sử dụg,còn data thì chưa chắc giống à nha.....
                          remote em mua là loại này

chính xác là nó sài SC2260-R4. mình thấy data của các loại remote này đều giống nhau. vì em đã ráp 3 bộ cho tất cả xe ở nhà em đều dùng remote này. chỉ cần mua về set địa chỉ thôi. và năm rồi hư một remote em cũng mua loại này về xài ok.

nhìn vào mạch em thấy 4 chân data đưa lên 4 nút bấm, theo em nghĩ khi mình bấm nút chính là mình đã set data cho nó, và ở đây data được set theo mức H.
                          Last edited by likes; 07-12-2011, 15:57.

Comment

• Nguyên văn bởi choconnd Xem bài viết
                            thì đương nhiên cái chìa khóa xe lúc nào cũng cần rồi bạn, còn cái mạch điện chống trộm chính là để tăng tính an toàn của xe mình khi ăn trộm mở được khóa ngoài. mạch chống trộm thì được cấp nguồn trực tiếp từ acquy 24/24. do đó nếu bạn muốn dùng remote thay cho chìa khóa cũng chẳng sao, vẫn được, khi đó cần đấu lại dây trên ổ khóa

Comment

• bác nào tải file max bị lỗi em xin gởi lại
                              Attached Files

Comment

• bác pvtien7 in file BD2.max nhé

Comment

Về tác giả

Collapse

pvtien7 Tìm hiểu thêm về pvtien7

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...