Thông báo

Collapse
No announcement yet.

máy siêu âm

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• máy siêu âm

em có con siêu âm, có nghe thấy tiếng kêu của đầu dò nhưng mà không có hình anh. các bác cho em xin chút ý kiến

Bạn cần ghi rõ thông tin về thiết bị bạn đang có.
    Chỉ ghi là "có con siêu âm" thì không ai biết là cái gì.

Theo tôi dự đoán thì khi nghe tiếng kêu của đầu dò mà không có hình ảnh thì phần phát siêu âm còn hoạt động; hư hỏng có thể nằm ở phần từ thu tín hiệu đến hiển thị.
    Chưa đỗ tú tài, nên vẫn còn phải đi học.

Comment

máy siêu âm của mindray. đây là main board của nó. em đang nghĩ nó có vấn đề ở con FPGA màu kia. bác cho em chút ý kiến ạ

Comment

Con FPGA kia mà có mệnh hệ nào thì 10 diễn đàn cũng chịu.
        Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

Không biết bạn dùng đầu dò nào? nếu dùng đầu dò sector có tiếng kêu chỉ mới báo hiệu đầu dò có sự quét cơ hoc mà thôi.
          Bạn thay đầu dò linear, lấy tournevis đặt lên đầu dò rồi di chuyển tournevis thử xem hình ảnh thế nào trước khi kết kuận hư con FPGA. (Mà lý do nào bạn nghi nó hư?)

Comment

em thử đầu dò convex và linear đều tình trạng như nhau không có hình ảnh. theo hiểu biết sơ sơ của em thì khi đầu dò có tiếng mà không có hình ảnh thì phần cao áp hoạt động tốt chỉ cần kiểm tra phần thu nhận mà phần thu nhận này do con FPGA làm việc chính. các bác có kinh nghiệm cho em xin chút ý kiến ạ

Comment

Bạn cài lại phần mềm siêu âm xem có hình không?

Comment

Nguyên văn bởi q01686493114 Xem bài viết
                máy siêu âm của mindray. đây là main board của nó. em đang nghĩ nó có vấn đề ở con FPGA màu kia. bác cho em chút ý kiến ạ
                Các dòng máy siêu âm của Trung Quốc nói chung (kiểu Mindray, SonoScape, SIUI v.v...) nói chung là "kiểm soát" về service rất chặt. Nếu chủ thớt không phải là người của công ty nhập khẩu/kinh doanh/mua bán máy của những nhà sản xuất này thì chẳng có cơ hội gì để xử lý những pan bệnh như vậy đâu. Vì lẽ chắc rằng trên diễn đàn cũng chẳng ai có sẵn TOOLs (software; firmware), PARTs (phụ kiện, board mạch) để hỗ trợ cho chủ thớt được. Ngược lại, Nếu chủ thớt là người của "hãng" (nhà phân phối chính thức) thì sẽ được hỗ trợ RẤT NHANH: TOOLs thì gửi qua email (hoặc cho pass vào download trực tiếp tại website của hãng); PARTs thì gửi qua đường tiểu ngạch, nhận hàng nhanh bất ngờ.... Cứ yên tâm mà xử lý cho đến khi được thì thôi.

Nguyên văn bởi vi van pham Xem bài viết
                Bạn cài lại phần mềm siêu âm xem có hình không?
                Nếu không phải "đối tượng" như trên thì phần mềm cũng không cài được đâu bác vi van pham ơi. Hàng Tung Của này cứ phải báo Model máy; Serial Number (S/N) sang cho hãng rồi nới mới gửi TOOLs cho mà vọc. Gói TOOLs của máy này mà đưa vào máy khác (cùng loại), chỉ khác số máy mà vẫn muốn khóc, khổ thế bác ah. Chắc Tung Của sợ Việt Nam ta "nhân bản" máy để bán nên mới quản lý chặt như vậy.
                P/S: Thời gian trước kia em có nghịch SonoScape, cũng tương tự/ngang ngửa với Mindray, thì biết vây thui bác ah..

Comment

Em mượn được 1 board khác thay thử rồi. Chạy ok nên phần mềm ok rồi. Vấn đề ở board này thôi. Board này tích hợp xử lý+cao áp+ board nhận tín hiệu.

Comment

mình có con siêu âm Siemens X500, hiện tại nó có lỗi thỉnh thoảng màn hình hay ngắt đột ngột (màn hình đen thui), nguồn vẫn chạy, tất cả các đèn sau máy đều sáng. Phải dí nút nguồn để tắt máy. Mình đã chạy lại phần mềm nhưng vẫn vậy. Theo các mọi người thì nó bị lỗi gì vậy. Thanks moi người!

Comment

Về tác giả

Collapse

q01686493114 Tìm hiểu thêm về q01686493114

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                    X