Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mạch tạo tín hiệu điện tim (ECG signal Generator)

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi kennybk04 Xem bài viết
    Chào bac betraihn ,
    Bác cho hỏi cái tim giả này bác mua ở đâu vậy. Có thể chỉ cho em biết được ko, em dang cần mua gấp
    Thanks
    Em có người bà con hiện ở nước ngoài gửi tặng đủ bộ test điện tim, shock tim, X-quang, máy thở, SpO2, Máy truyền dịch, đo huyết áp, thận nhân tạo, dao mổ điện.... để nghịch chơi, chứ không biết nơi nào bán.

Search trên ebay cũng có bán thứ này: http://cgi.ebay.ph/Muller-Sebastiani...-/360278680910

Comment

sua may dien tim EGC 6851

Chào anh pvkhai em là thành viên mới tham gia diễn đàn. em có chiếc máy EGC 6851 bị hư kim nhiệt cứ chạy lệch về một bên. em là ktv mới tập làm sang lĩnh vực thiết bị y tế. rất mong được anh giúp đỡ về kỹ thuật và hợp tác trong công việc.anh có thể cho em xin số điện thoại hoặc gửi thư cho em qua email Vietsctq@gmail.com
      Cám ơn anh nhiều!

Comment

Nguyên văn bởi vietsctq Xem bài viết
        em có chiếc máy EGC 6851 bị hư kim nhiệt cứ chạy lệch về một bên.
        Chắc bác gõ nhầm tên model máy nhỉ. Nếu là Nihon Kohden ECG-6851 (hàng Japan) thì dùng rất tốt. Tuy nhiên sau đó model này được SX tại "nước lạ" (China) thì chất lượng linh kiện kém hơn, mặc dù thiết kế không thay đổi nhiều. Loạt máy này chủ yếu hỏng do accu trong máy để lâu bị chảy gây hỏng board mạch thôi (hiện tượng bút ghi lệch như bác mô tả). Nếu thực sự bút ghi nhiệt hỏng (đứt) thì CPU sẽ tác động làm kim "giật" liên tục để báo hiệu cho bác thay bút mới (có khi tiền mua bút ghi nhiệt đắt hơn tiền sửa board mạch). Bác hãy kiểm tra kỹ board mạch rồi hẵng kết luận nhé. Loại máy này tôi đã phải xử lý vài chục cái trong khoảng 10 năm nay rồi nên xin chen ngang chia sẻ thông tin như vậy mong giúp ích cho bác. Chúc thành công

Comment

sửa máy điện tim

Chào bạn!
          Cám ơn bạn đã tư vấn!
          Model máy của mình là EGC- 6851K do Japan sx.minh cũng kt thấy bo mach có bị rỉ do axit từ pin chảy ra, nhưng mình đã vệ sinh sạch sẽ và nối mạch bị đứt rồi mà chưa dc( kim nhiệt vẫn vẽ trên giấy nhưng ko di chuyển tạo ra biẻu đồ) .rất mong bạn chỉ giúp rõ hơn cách khắc phục. mình mới làm quen với thiết bị này nên còn nhiều khó khăn. bạn có thể giao lưu và hỗ trợ mình dc không?nếu dc gửi mail cho mình nhé.
          Cám ơn và rất mong dc cùng bạn hợp tác trên mọi lĩnh vực.
          Chúc bạn cung gia đình mạnh khỏe, hạnh phúc thật nhiều!
          Email vietsctq@gmail.com dt 0948946888

Comment

Nguyên tắc hoạt động :Tín hiệu đầu tiên điều khiển Galvanometer từ chân 1 của nối cnj102 qua các op-Am 104,105,106 đến Transistor Q107, Q108, Q109, Q110 ra nối cnj104 cung cấo điện thế cho Pen-motor.

Em xem lại Sensor OL-505D ra chân 1,2,3 của nối cnj103. Nếu sensor này không hoạt động sẽ khóa Pen motor.

Comment

Nguyên văn bởi vi van pham Xem bài viết
              Nguyên tắc hoạt động :Tín hiệu đầu tiên điều khiển Galvanometer từ chân 1 của nối cnj102 qua các op-Am 104,105,106 đến Transistor Q107, Q108, Q109, Q110 ra nối cnj104 cung cấo điện thế cho Pen-motor.

Em xem lại Sensor OL-505D ra chân 1,2,3 của nối cnj103. Nếu sensor này không hoạt động sẽ khóa Pen motor.
              Em chào Bác!
              Bác có thể cho em xin sơ đồ nguyên lý hoạt động của loại máy em đang sửa dc ko a? em đang muốn học và phân tích mạch các thiết bị này.
              Rất mong dc Bác tạo điều kiện giúp đỡ.
              Trân trọng cảm ơn Bác!

Comment

Cho tài liệu service máy ecg 6851

Nguyên văn bởi vietsctq Xem bài viết
                Em chào Bác!
                Bác có thể cho em xin sơ đồ nguyên lý hoạt động của loại máy em đang sửa dc ko a? em đang muốn học và phân tích mạch các thiết bị này.
                Rất mong dc Bác tạo điều kiện giúp đỡ.
                Trân trọng cảm ơn Bác!
                Tôi ở tp HCM. Tài liệu service ecg 6851 cả 1 quyển sách,tôi không có thời gian scan đưa lên diễn đàn cho em
                Last edited by vi van pham; 05-09-2012, 17:02.

Comment

Tôi ở tp HCM. Tài liệu service ecg 6851 cả 1 quyển sách,tôi không có thời gian scan đưa lên diễn đàn cho em.
                  Đúng như MOD đã nói, cái máy này tuy nhỏ gọn, cũng thuộc loại thế hệ cũ rồi nhưng tài liệu service thì cũng là 1 tập khá chi tiết. Riêng sơ đồ máy (schematic diagram) cũng đã 05 tờ khổ A3. Vì thế việc gửi sơ đồ, tài liệu qua fax, email thật khó. Nếu bác thực sự cần sơ đồ máy thì khi nào ghé qua Hà Nội tôi có thể giúp bác. Hy vọng Hà Nội gần hơn với bác nếu so với Sài Gòn.
                  Chúc bác sức khỏe và thành công.

Comment

Anh pvkhai và các anh ơi, các anh có thể cho em cái thuật toán được ko ah?
                    Em đã thiết kế mạch xong, dùng bộ lọc tần số và và tần số thấp, dùng ADC0808 và chip Atmega8.
                    Các pro có thể post sơ đồ thuật toán cho em dc ko ah?
                    EM cảm ơn.

Comment

Nhiều em gọi đt trực tiếp cũng như nhắn tin xin mạch điện mô phỏng tim giả để sửa chữa máy điện tim. Tôi đã gởi lên rồi,nay tôi gởi lại cho các em mạch điện.

Comment

Anh vi van pham có thể share cho em cái mạch được ko ah?
                        Bộ lọc, bộ khuếch đại a.
                        Em cảm ơn anh!

Comment

Mình có sơ đồ mạch KX-21 và quy trình bảo trì máy HH KX-21.
                          LH. danhtc@gmail

Comment

Nguyên văn bởi danhtc Xem bài viết
                            Mình có sơ đồ mạch KX-21 và quy trình bảo trì máy HH KX-21.
                            LH. danhtc@gmail
                            Nếu bác đã có "hảo tâm" chia sẻ tài liệu, kinh nghiệm về máy huyết học Sysmex KX-21 thì có lẽ nên tạo một luồng mới với chủ đề về máy huyết học Sysmex KX-21. Như vậy tránh được chuyện nhầm chủ đề của "thớt", gây khó hiểu cho người đọc (đặc biệt với những người mới tham gia, đọc bài...).

Thân ái,

Comment

Máy phát tín hiệu điện tim mà dân trong ngành thường gọi là tim giả, dùng đo thử máy ECG.Đây là mạch điện chỉ có 1.5v,gồm 6 tranistor cho 12 chuyển đạo, là cần câu cơm của nhiều người nên tôi ko thể cho mạch điện được.Nhưng tôi có thể giúp bạn cái cần câu này để bạn.....
                              Bác Vi Van Pham có thể gửi mail cho cháu xin cái mạch tim giả được không ah? Hoặc bác có thể bán cho cháu 1 chiếu tim giả được không? Cháu ngoài HN, email: tran27792@gmail.com
                              Cháu đang làm mạch điện tim, việc đầu tiên là làm cái mạch thật 3 đạo trình 1 kênh ra với AD620 mà khó quá ah, cháu lắp mạch để lấy tín hiệu vẫn chưa đk.
                              Mong bác có thể giúp cháu điều gì đó. Cám ơn Bác!

Comment

Nguyên văn bởi trannd Xem bài viết
                                Bác Vi Van Pham có thể gửi mail cho cháu xin cái mạch tim giả được không ah? Hoặc bác có thể bán cho cháu 1 chiếu tim giả được không? Cháu ngoài HN, email: tran27792@gmail.com
                                Cháu đang làm mạch điện tim, việc đầu tiên là làm cái mạch thật 3 đạo trình 1 kênh ra với AD620 mà khó quá ah, cháu lắp mạch để lấy tín hiệu vẫn chưa đk.
                                Mong bác có thể giúp cháu điều gì đó. Cám ơn Bác!
                                Mạch tim giả tôi dọn dẹp photobucket nên xóa mất,gởi lại cho em.

Comment

Về tác giả

Collapse

thuaimi Tìm hiểu thêm về thuaimi

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X