Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Hướng đi nào cho điện tử y sinh.

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi picvendor Xem bài viết
    Mạch tương tự của bạn thì tôi không có thời gian phân tích kỹ (và cũng không phải thuộc chuyên môn). Bạn thử tìm hoặc tạo ra một bộ dữ liệu thô nào đó (các đại lượng rất nhỏ ở đầu đo), rồi cho vào máy tính mô phỏng xem với mạch nguyên lý đó thì nó có xảy ra các hiện tượng như trôi điểm 0 hay không.

Nếu hiện tượng đó không xảy ra khi đo với bệnh nhân mô phỏng mà chỉ xảy ra khi đo với người thực, thì có thể sai lệch sinh ra do môi trường đo thay đổi theo thời gian (thay đổi bề mặt tiếp xúc, mồ hôi sinh ra...). Trong trường hợp đó, tôi đoán là các công ty họ xử lý bằng cách xác định pattern sai lệch, rồi bổ sung vào thuật toán một cách bù sai lệch cho pattern đó. Sai lệch hoặc nhiễu xảy ra do phần cứng (linh kiện kém chất lượng, nhiệt độ ảnh hưởng...) cũng có thể xảy ra.

Thầy giáo cung cấp thiết bị và ý tưởng cho bạn làm, là thầy Trình đấy phải không? Hình như anh ấy có kinh nghiệm xử lý vấn đề bằng thực nghiệm rất tốt, chắc là bạn chưa có đủ thời gian cùng làm việc để học hỏi, sau này bạn cố gắng hỏi thầy Trình nhiều hơn về cách xử lý dữ liệu để phát hiện nguyên do lỗi.
    Vâng, em là sinh viên của thầy Trình ạ, anh/chú là chắc là bạn Thầy. Nhưng sao lại nghĩ ngay đến Thầy luôn được ạ
    Thầy Trình vẫn tiếp tục phát triển thiết bị này.

Comment

Nguyên văn bởi HTTTTH Xem bài viết
      Hy vọng rằng, từ nhiệt huyết của những con người như thế này, ngành sản xuất các thiết bị y tế của VN sẽ phát triển.
      Đến lúc đó, không biết Bộ Y tế có giảm hoặc miễn viện phí cho người nghèo hay không ?

Xem các báo, ví dụ như mục Nhân ái của báo dân trí, thấy có nhiều hoàn cảnh thật đáng thương. Số tiền mà mình ủng hộ tuy không nhiều, nhưng không biết có đến được tay người gặp nạn đầy đủ hay không...
      Em thì mỗi ngày đi học thường gặp những người có số phận éo le hơn mình, muốn giúp cũng chưa làm gì được.
      Chắc sau này đi làm được thì em trích % hàng tháng gây quỹ thôi ạ.
      Hồi năm nhất em cũng đi hiến máu, nhưng thấy bệnh viện lấy máu mình bán cho bệnh nhân ngheo nên em không đi bao giờ nữa

Comment

Nguyên văn bởi trannd Xem bài viết
        Em thì mỗi ngày đi học thường gặp những người có số phận éo le hơn mình, muốn giúp cũng chưa làm gì được.
        Chắc sau này đi làm được thì em trích % hàng tháng gây quỹ thôi ạ.
        Hồi năm nhất em cũng đi hiến máu, nhưng thấy bệnh viện lấy máu mình bán cho bệnh nhân ngheo nên em không đi bao giờ nữa
        Sự đam mê nghề nghiệp và tấm lòng của bạn thật đáng quý. Đặc biệt qua tiếp xúc, gặp gỡ offline đã thể hiện được phần nào tư chất của bạn. Tiếc rằng trong điều kiện hiện tại cũng chưa giúp gì được bạn nhiều. Chân thành chúc bạn có thêm nhiều thành công mới trong cuộc sống và sự nghiệp.
        Thân ái,

Comment

Vâng, em là sinh viên của thầy Trình ạ, anh/chú là chắc là bạn Thầy. Nhưng sao lại nghĩ ngay đến Thầy luôn được ạ
          Thầy Trình vẫn tiếp tục phát triển thiết bị này.
          Hồi trước lúc tôi học cùng với anh ấy ở Hà Lan, cũng từng thấy tên viết không dấu như vậy, tưởng là họ Chu, sau mới biết là Chử Đức Trình . Trong đám du học sinh bọn tôi ở cùng trường, anh Trình làm việc rất chăm chỉ nên anh em nhớ rõ. Bạn có may mắn được làm việc với người cẩn thận như vậy thì cố gắng hợp tác để cùng phát triển tiếp lên.

Comment

Nguyên văn bởi picvendor Xem bài viết
            Hồi trước lúc tôi học cùng với anh ấy ở Hà Lan, cũng từng thấy tên viết không dấu như vậy, tưởng là họ Chu, sau mới biết là Chử Đức Trình . Trong đám du học sinh bọn tôi ở cùng trường, anh Trình làm việc rất chăm chỉ nên anh em nhớ rõ. Bạn có may mắn được làm việc với người cẩn thận như vậy thì cố gắng hợp tác để cùng phát triển tiếp lên.
            Thầy Trình cũng đang hợp tác với 1 bên chuyên nghiệp rồi ạ, hiện đang phát triển rất tốt.
            chứ hướng dẫn mấy sinh viên như chúng em làm việc thì mất thời gian và hiệu quả thì thấp lắm ạ.
            Last edited by trannd; 23-06-2014, 19:05.

Comment

Em cũng xin cám ơn thầy. Em hiện đang học Đại học Quốc gia Hà Nội.
              Về sản phẩm, em chưa hoàn thiện đóng gói. Điều em đang quan tâm đến là tính khả thi của sản phẩm theo dõi bệnh nhân đáp ứng nhu cầu sử dụng, thông minh, khó khăn khi hoàn thành, cũng như phát triển, đưa vào sử dụng. Vì hiện nay, các sản phẩm từ nước ngoài đã rất tốt rồi ạ.

Main board: IMAGE_098_zpsf3351c15.jpg Photo by trannd | Photobucket
              b_zpsb683ef1a.jpg Photo by trannd | Photobucket

Em cũng xin chia sẻ khóa luận tốt nghiệp: https://www.dropbox.com/s/smo23u09fv...0_%2022-5.docx
              link luân văn của bạn die rôi!

Comment

Về tác giả

Collapse

trannd Tìm hiểu thêm về trannd

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X