Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Altium Designer 6 & DXP tutorial - PCB

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi taiphong Xem bài viết
    bạn tìm ở mấy trang trên y, có bài nói về cách add lk từ Orcad sang đấy, mình cũng làm theo nhưng bị một lỗi k tài nào khắc phục được: Mình chỉ thêm 2 con AT9C251 và DS1307 thôi nhưng vẽ xong khi đưa sang PCB thì k thấy 2 linh kiện đấy (mình đã add Footprint- con AT là DIP-20, con DS là DIP-8), mình làm đi làm lại rất nhiều lần (mất cả đêm để mày mò) thì cũng chỉ hiển thì Footprint của một con (thực tế là trong mạch PCB 2 con này chân chồng lên nhau- nhưng cũng chỉ thấy 1 linh kiện) Mình cũng k hiểu tại sao nữa
    Bạn có thể vào trang này: http://www2.altium.com/forms/librari...earch_ad06.asp gõ tên linh kiện ra rồi add thư viện tương ứng của nó trong Altium Designer. 89C2051 và DS1307 đơn giản footprint của nó chỉ là DIP-20 và DIP8 thôi mà
    123...

Comment

• Cái chức năng Place\Smart Interactive trong Altium 2008 sao ko thấy nữa nhỉ?

Comment

• e đang vẽ mạch dùng protel 99se gặp phải lỗi : node not found
        chưa xử lí dc
        mong a em chỉ giáo
        thank!
        |

Comment

• Bạn đọc qua file mà anh ấy gửi về DXP 2004 ấy. Cái đó khá cơ bản và dễ hiểu.
          Sau đó có thể lên trang chủ của Altium để xem các video hướng dẫn trong mục Training Center. Còn lại tự vọc trong phần Help của nó. Gặp vấn đề gì thì gửi lên chúng ta cùng trao đổi. Khó kiếm tài liệu đầy đủ lắm. Cái đầy đủ nhất chính là cái F1 đấy. Nhưng mà học hết nó thì...
          123...

Comment

• Các bạn nên chịu khó đọc help của nó, rất bổ ích. Nếu có vấn đề gì khó quá (nhất là về các khái niệm, thuật ngữ) thì post lên đây mọi người sẽ cùng giải quyết

Comment

• Ý kiến của bạn rất hay. Cố lên bạn nhé. Mình cũng mới biết một tý về altium, nếu có thể giúp gì cho bạn thì mình rất sẵn lòng.
              |

Comment

• Phải là Altium chứ. hiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiihi iiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii.
                n
                ĐT: 0986 492 489

Tham khảo:

Comment

• khi mình đã vẽ xong mạch in, nhưng mà có 1 số vị trí cần điều chỉnh, nếu kéo nguyên linh kiện thì đường mạch vẫn sẽ ở nguyên tại chỗ.
                  vậy có cách nào kéo linh kiện mà đường mạch nó có thể co dãn , dính theo linh kiện mình kép được không.

mình muốn như thế này

Comment

• Trước ngó cái video training của altium trên trang chủ (http://altium.com) thấy có chức năng này. Nhưng giờ quên mất nó ở chỗ nào rồi
                    Bạn vào trong training center của nó tìm xem nhé. còn có nhiều mẹo nhỏ hay lắm
                    123...

Comment

• Bạn nhấn giữ Ctrl và kéo linh kiện sẽ đ.c đó!

Comment

• Nguyên văn bởi nghiem Xem bài viết
                        Bạn nhấn giữ Ctrl và kéo linh kiện sẽ đ.c đó!
                        Chỉ có tác dụng trong schematic editer thôi bạn ạ
                        123...

Comment

• Ờ! Mình nhầm! :-) ! Xin lỗi nhé!
                          Bây jo k có Altium ở đây, để mình tìm lại xem đã, nếu đ.c sẽ post lên sau vậy!

Comment

• mọi người cho em hỏi ít về ALTIUM disigner.
                            làm thế nào để có thể chuyển được các layer với nhau = phím tắt thế? như trong orcad chỉ cần ấn thẳng số của lớp đó là đc.bên này em chẳng thấy ghi ở đâu cả,mong mọi người giúp

có ai có bản mới nhất của altium kô? hình như đã ra bản 9.xxxx rồi hay sao đó...
                            thanks

Comment

• Nguyên văn bởi rongconn2t Xem bài viết
                              mọi người cho em hỏi ít về ALTIUM disigner.
                              làm thế nào để có thể chuyển được các layer với nhau = phím tắt thế? như trong orcad chỉ cần ấn thẳng số của lớp đó là đc.bên này em chẳng thấy ghi ở đâu cả,mong mọi người giúp

có ai có bản mới nhất của altium kô? hình như đã ra bản 9.xxxx rồi hay sao đó...
                              thanks
                              Phím tắt: ấn Phím (*) trên bàn phím, hoặc ấn tổ hợp (Ctrl + Shift + cuộn chuột), mình thường làm theo cách thứ 2.
                              Mình đang dùng bản Altium design Winter 2009 thôi ( nghĩa là bản 8.0), hi, tìm mà chưa thấy bản 9.

Comment

• bác cho em hỏi thêm tí nữa nhá.
                                làm thế nào để có thể vẽ được đường mạch cong trong altium?
                                khi để các linh kiện gần nhau thì chức năng DRC sẽ báo lỗi,làm thế nào để tắt được chức năng DRC đó đi?
                                khi tắt chức năng DRC thì khoảng cách đường dây sẽ không còn đc căn tự động nữa.liệu có thể tắt đc chức năng DRC của đặt linh kiện mà khoảng cách đường dây vẫn được tự động căn chỉnh
                                cảm ơn các bác trước

Comment

Về tác giả

Collapse

bxngoc Nothing to reveal Tìm hiểu thêm về bxngoc

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X