Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Altium Designer 6 & DXP tutorial - PCB

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• bác nào có thể hướng dẫn cách add thư viện của orcad sang DXP từ đầu đến cuối dúp tớ được không.vì tớ chưa làm bao giờ mà.

Comment

• Nguyên văn bởi manh_dt Xem bài viết
      bác nào có thể hướng dẫn cách add thư viện của orcad sang DXP từ đầu đến cuối dúp tớ được không.vì tớ chưa làm bao giờ mà.
      Cái này đã được đồng chí Phạm Thái Hòa viết khá chi tiết rồi (trong Toturial DXP), bạn chịu khó search trên diễn đàn nhé! Mà thôi, để mình gửi luôn cho nó nhanh.
      Attached Files
      "Ai không biết giá trị của thời gian thì đừng mong vinh quang"!

Comment

• hi.tại tớ lười wa ấy mà. thank! bạn nhiều nhé

Comment

• các bác cho em hỏi.làm thế nào để khi phủ đông lên thì lớp phủ tự ăn vào đường GND mà không cách ra 1 khoảng an toàn.
          Attached Files

Comment

• Nguyên văn bởi rongconn2t Xem bài viết
            các bác cho em hỏi.làm thế nào để khi phủ đông lên thì lớp phủ tự ăn vào đường GND mà không cách ra 1 khoảng an toàn.
            Khi phủ đồng bạn phải chọn lớp đồng mình phủ là có đường GND, tức là bạn vào phần nets rồi chọn GND
            Chúc bạn thành công!

Comment

• ve mach in altium

chào các bạn . mình mới bắt đầu học altium nhưng khi vẽ mạch in thì đường mạch in của mình chồng lên nhau mặc dù mình chọn 1 lớp.
              xin các bạn chí giáo.thanks

Comment

• Nguyên văn bởi nguyendongdt Xem bài viết
                chào các bạn . mình mới bắt đầu học altium nhưng khi vẽ mạch in thì đường mạch in của mình chồng lên nhau mặc dù mình chọn 1 lớp.
                xin các bạn chí giáo.thanks
                Bạn có thể nói rõ hơn được không?

Comment

• altium

http://www.mediafire.com/?sharekey=b...db6fb9a8902bda

mình up len dien dan ko duoc vay up len media
                  thanks.

Comment

• Nguyên văn bởi Lenh Ho Xung Xem bài viết
                    Khi phủ đồng bạn phải chọn lớp đồng mình phủ là có đường GND, tức là bạn vào phần nets rồi chọn GND
                    Chúc bạn thành công!
                    em đã vào phần chọn net rồi,chọn GND xong lúc phut nó chỉ gắn thêm dây ở mỗi chân linh kiện có tên GND chứ đường mạch thì vẫn cứ cách ra 1 khoảng an toàn y như khi không liên kết vậy.
                    cái này em tìm mãi mà vẫ không thể tìm ra mong các bác giúp

Comment

• ve mach altium

các bạn có thể chỉ cho mình sao mình vẽ mạch bằng altium lại bị chập dây .mình đã đọc hướng dẫn trước khi vẽ mạch nhưng vẫn ko sửa được lỗi này. và mình chọn mạch in một lớp
                      hình ảnh mình up lên mediafile http://www.mediafire.com/?j2lmgyemony
                      cảm ơn các bạn nhiều

Comment

• Nguyên văn bởi rongconn2t Xem bài viết
                        em đã vào phần chọn net rồi,chọn GND xong lúc phut nó chỉ gắn thêm dây ở mỗi chân linh kiện có tên GND chứ đường mạch thì vẫn cứ cách ra 1 khoảng an toàn y như khi không liên kết vậy.
                        cái này em tìm mãi mà vẫ không thể tìm ra mong các bác giúp
                        Sau khi bạn chọn net là GND rồi, bạn chọn tiếp ở ô dưới là: Pour Over All Same Net Objects, như vậy đường đất sẽ trùng lên lớp GND mà bạn phủ cho mạch.
                        Bạn thử xem!

Comment

• Nguyên văn bởi nguyendongdt Xem bài viết
                          các bạn có thể chỉ cho mình sao mình vẽ mạch bằng altium lại bị chập dây .mình đã đọc hướng dẫn trước khi vẽ mạch nhưng vẫn ko sửa được lỗi này. và mình chọn mạch in một lớp
                          hình ảnh mình up lên mediafile http://www.mediafire.com/?j2lmgyemony
                          cảm ơn các bạn nhiều
                          Cái này thường xảy ra khi mình auto route nhiều lần, mình nghĩ là nó nằm trong thuật toán (rule) khi mình setup trước khi auto. Mình cũng chưa mò ra cak nào để sửa lỗi này, bác nào biết thì chỉ giúp với!
                          P/s: up lên trên cho các cao thủ vẽ mạch nhìn thấy! he he
                          Attached Files

Comment

• Chào các bạn,
                            Mình là dân ngoại đạo nhưng thích tìm hiểu Altium 6.9. Mình thử vẽ mạch Amply dùng IC LM3886 nhưng không tìm thấy IC này ở mục nào, bạn nào biết chỉ tớ với.
                            Cảm ơn.

Comment

• Nguyên văn bởi btlinh Xem bài viết
                              Chào các bạn,
                              Mình là dân ngoại đạo nhưng thích tìm hiểu Altium 6.9. Mình thử vẽ mạch Amply dùng IC LM3886 nhưng không tìm thấy IC này ở mục nào, bạn nào biết chỉ tớ với.
                              Cảm ơn.
                              Của bạn đây
                              http://www.national.com/ds/LM/LM3886.pdf
                              123...

Comment

• Em đang thiết kế mạch trên Altiumdesign summer 2008, nhưng khi sang phần PCB, khi kích chuột và kéo đi một linh kiện, tại sao nó lại nhảy lung tung trên màn hình, con chuột lúc đó cũng nhảy đi đâu ấy, các bác giúp em vụ này với... hic, mấy lần rùi, toàn bị thế. Em đã tháo đi, cài lại ct, nhưng vẫn vậy !

Comment

Về tác giả

Collapse

bxngoc Nothing to reveal Tìm hiểu thêm về bxngoc

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X