Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tổng hợp các vấn đề liên quan đến Orcad.

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• vào capsym là lấy được GND và VCC

Comment

• chào mọi ngừoi, cho em hỏi với:
      khi em sang vẽ layout, phần link footprint component, nó hiện len là electric package hashass at least 1 pin 0...jj đó nữa, đại loại thế, mà e ko biến sảu làm sao để chon linh kiên,
      mong mọi ngừoi chỉ giúp em...mail: trinhtung.m4u@gmail.com

Comment

• Cho mình hỏi có ai biết lấy footprint linh kiện SW ROTARY 2P-6W ở thư viện nào không ạ? Hay có ai có chân của nó share giúp với. Ngồi tạo mãi mà không chuẩn được.
        Attached Files

0912.159.369

Comment

• bạn biết lổi gì không giúp với

Comment

• Một số chân IC ẩn đã được mặc định nối với Vcc hoặc GND => khi bạn vào edit lại các chân đó và nối lên nguồn hoặc GND thì nó báo lỗi như thế đấy ....

Comment

• Em đang học vẽ orcad allegro, vẽ xong rồi, tới khi xuất file gerber thì bị lỗi. Ai xem giúp em lỗi này giải quyết sao với, em tìm trên mạng thì

toàn hướng dẫn xuất file chứ không thấy xử lý lỗi. Hic

Nó báo thế này:

W- Run batch DRC to correctly regenerate DRC errs.
              W- (SPMHGE-269): artwork had warnings, use Viewlog to review the log file.

Comment

• Nguyên văn bởi core T Xem bài viết
                T nhận thấy các bài viết liên quan đến orcad capture và lay out rất nhiều, nhưng vẫn có những member chưa biết " bắt đầu " từ đâu cả. T sẽ cố gắng tổng hợp những vấn đề cơ bản nhất của orcad mong giúp các bạn làm quen với orcad sẽ dễ dàng hơn. Đồng thời, nếu bạn nào có những kinh nghiệm sâu hơn về orcad, hãy đóng góp để hoàn thiện hơn chủ đề. Thanks.
                a ơi cho e hỏi là sau khi mà mình đã vẽ mạch in và đổ đất xong mà bây giờ muỗn cho tất cả các footprint to ra để khi khoan (làm thủ công) nó không bị mất via đồng thì làm thế nào ạ?em cám ơn

Comment

• A nào úp e vs vẽ xong lưu lại xong mởi nên muốn đổi linh kiên khác ma ấn nên bị ẩn k cho thay đổi mong đc giúp đỡi ạ layout nha các huynh

hoàng văn đảng
                  la mát - phù ủng - ân thi - hưng yên
                  lh : 01665836876

Comment

• xin chào các bạn, em mới bắt đầu vẽ orcad, đã vẽ xong cái mạch in ra giấy nhưng đường mạch nhỏ quá muốn tăng đường mạch lên,,,,em đã đổ max rồi,,,,nhưng ko biết làm như thế nào.....xin hướng dẫn cám ơn.

Comment

• chỉ cách vẽ cái watt kế với pro

Comment

Về tác giả

Collapse

core T Tìm hiểu thêm về core T

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                      X