Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Làm mạch in tại gia

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi bboyminh Xem bài viết
    cho em hỏi khi mua tấm đồng về thì nó được gắn sẵn và gỗ chưa và nếu chưa thì ta gắn nó vào như thế nào?
    ý bạn là thế nào nhỉ mình không hiểu
    Never forget who you are!

Comment

• em không biết khi mua thì cái phần đồng đã đính vào gỗ chưa hay ta phải tự đính vào?
      Trái đất luôn tròn vì vậy bạn chẳng thể nào nhìn thấy phía cuối con đường đi...
      Keep moving forward...

Comment

• Nguyên văn bởi bboyminh Xem bài viết
        em không biết khi mua thì cái phần đồng đã đính vào gỗ chưa hay ta phải tự đính vào?
        Tấm bo đồng gồm 2 phần: mica hay nhựa quái gì đó + 1 lớp đồng mỏng . Không có gỗ.
        KHi là (ủi) mạch in từ giấy / decal lên thì mực in dính vào lớp đồng và che phủ những phần đồng đó; khi ngâm dung dịch thuốc rửa thì những phần đồng không được che phủ sẽ bị ăn mòn chỉ còn lại phần mica, phần được mực in che phủ sẽ còn nguyên. sau đó dùng miếng chùi xoong nồi chùi sạch lớp mực in đi thì phần mạch in còn lại lộ ra. bạn xem trên pót #495 của nhquangdt3k5 thì thấy.
        Hi vọng là dễ hiểu chúc thành công.
        Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
        <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

• xin chào chủ thớt ! mình vẽ mạch bằng ord card nhưng khong biết cách nào để làm cho cái chân linh kiện có cài lỗ ở giũa nên mỗi lần khoan rất khó bắt mũi khoan . mong chủ thớt và các anh em chỉ giúp .

Comment

• giá bo đồng mấy k và máy khoan làm bằng gì ạ?
            Trái đất luôn tròn vì vậy bạn chẳng thể nào nhìn thấy phía cuối con đường đi...
            Keep moving forward...

Comment

• Nguyên văn bởi dangtran_fv Xem bài viết
              xin chào chủ thớt ! mình vẽ mạch bằng ord card nhưng khong biết cách nào để làm cho cái chân linh kiện có cài lỗ ở giũa nên mỗi lần khoan rất khó bắt mũi khoan . mong chủ thớt và các anh em chỉ giúp .
              Bác đi theo đường này: File>Print/plot> Hiện ra bảng tùy chọn in, bên trái, phần print manager chọn Keep drill holes open là để cho các lỗ khoan hở ra, chọn force black n white là để chuyển hết về đen trắng => in mực đậm hơn.

Giá tấm đồng bây giờ tầm trên dưới 20K chợ trời. Cửa hàng đầu tiên(ông Lợi) của chợ có nhiều máy khoan, máy này sử dụng mũi 0,6mm--6mm, mũi khoan thì qua các hàng cơ khí gần lối đi sang ngõ đồ điện

Comment

• cho em hỏi cái này phải mang ra quán photo để in hả các bác

Email:
                Gmail:

Comment

• Nguyên văn bởi tuankep6 Xem bài viết
                  cho em hỏi cái này phải mang ra quán photo để in hả các bác
                  cậu nên chuyển ra file PDF trước khi đem ra tiệm in, nhưng nhớ chọn tiệm nào mà người ta cho in mạch lên giấy decal ý !

Comment

• Nguyên văn bởi tuankep6 Xem bài viết
                    cho em hỏi cái này phải mang ra quán photo để in hả các bác
                    cậu nên chuyển ra file PDF trước khi đem ra tiệm in, nhưng nhớ chọn tiệm nào mà người ta cho in mạch lên giấy decal ý !

Comment

• Nguyên văn bởi chumanh Xem bài viết
                      chuyển sang đuôi pdf kiểu j hả bác.em vẽ bằng eagle ai giúp em .thank

Email:
                      Gmail:

Comment

• help ai giúp em với

Email:
                        Gmail:

Comment

• Cho em hỏi in lên mặt bóng của giấy decan hay là mặt sau của nó vậy ạ

Comment

• tất nhiên la in mặt bóng rùi.nhưng theo mình bạn k cần phải giấy decan đâu minh tuần trc vừa làm xong bạn cứ ra tiệm in rui bảo người ta in ra giấy A4 ý nhưng phải loại giấy có bề mặt càng nhẵn càng tốt.in bằng giấy decan vừa là người ta k cho in hơn nữa k biết làm la hỏng.bạn cứ làm theo cách của mình la ok.nhưng mà là phải lâu lâu 1 tý nha tầm 4->6 p la ngon

Email:
                            Gmail:

Comment

• hay quá bác ơi! Thank bác phamthaihoa nhiều

Comment

• em mới vào nghề các bác chỉ dạy nhiều email lekhieu@gmail.com em rât thích nghiên cứu về loa mong các bác chỉ dậy

Comment

Về tác giả

Collapse

phamthaihoa Tìm hiểu thêm về phamthaihoa

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X