Thông báo

Collapse
No announcement yet.

hỏi link kiện.

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

mèomướp : là camera giám sát. Adapter thông số đầu ra là 12v-2A, hàng tàu, IC LSK 1668 trùng tên cái board luôn...
    Cám ơn các anh đã giúp đỡ

Comment

Cầu chì đó chỉ bảo vệ bên nguồn sơ cấp. Nó chỉ đứt khi có chạm chập bên phần nguồn này như chập diode nắn điện, rò tụ, chết Mosfet (bên trong IC nguồn)... Vì vậy, trước khi thay phải kiểm tra các linh kiện này và thay thế các linh kiện hư hỏng rồi mới tính chuyện gắn cầu chì khác đẻ thử mạch. Chọn cầu chì 2A là được rồi.

Comment

- nguồn 2a cho nó thì dư sức rùi, nếu hông có cầu chì bạn thay bằng con trở 10 ôm 0,25w bình thường ấy cũng tạm...
        - vì giá trị hông lớn nên trường hợp bạn hông có đồ để kiểm tra, thay thế thì có thể nối tắt luôn cái cầu chì ấy vào rùi cắm điện. sẽ là trên 50% nó chạy bình thường, còn lại là cháy nổ (cuộn chặn bốc khói trước) hoặc tịt hẳn...
        - chú ý an toàn...

Comment

em thay cầu chì 2A và cuộn lọc thì mạch chạy lại. Led đầu ra mất 2s để sáng kể từ lúc bật công tắc nguồn. Em chưa đo áp ra do ngửi thấy " mùi keo". Tụ 22u/400v sau cầu diode nóng quá, các linh kiện và cuộn khác thì bình thường.
          P/S: em cũng không muốn sửa, chỉ là hỏng nhiều adapter quá nên muốn tìm nguyên nhân do bên cung cấp hay bên em

Comment

Mình đang có 1 cái nguồn y chang cái này. Cắm điện vào có áp ra 12v nhưng bị ngắt khoảng 1s rồi lại có, cứ như vậy hoài, giống như bị chập đầu ra. Mình đã kiểm tra kỹ mà không thấy bị sao. Đã thây hết diode nắn đầu ra, thay opto, thay biến áp, thay TL431. Nó dùng ic LSK 1668. Bác nào biết sửa giúp mình.
            p/s: cái này giá rẻ, vứt đi không thấy tiếc, nhưng bực cái là nó đơn giản thế mà sửa ko được.

Comment

Nguyên văn bởi Takh Xem bài viết
              em thay cầu chì 2A và cuộn lọc thì mạch chạy lại. Led đầu ra mất 2s để sáng kể từ lúc bật công tắc nguồn. Em chưa đo áp ra do ngửi thấy " mùi keo". Tụ 22u/400v sau cầu diode nóng quá, các linh kiện và cuộn khác thì bình thường.
              P/S: em cũng không muốn sửa, chỉ là hỏng nhiều adapter quá nên muốn tìm nguyên nhân do bên cung cấp hay bên em.
              bo này là board adapter 12v2a của camera Questek, con trong ống thủy tinh là cầu chì nối tiếp vs cuộn lọc, ko phải biến áp. cty mình xài camera loại này và thấy rất hay hư adapter, hay bị nổ và chết ic LSK1688, và dĩ nhiên là con đó kiếm ko ra đâu, toàn phải lấy board khác thay qua...

Nguyên văn bởi phamgiaquang Xem bài viết
              Mình đang có 1 cái nguồn y chang cái này. Cắm điện vào có áp ra 12v nhưng bị ngắt khoảng 1s rồi lại có, cứ như vậy hoài, giống như bị chập đầu ra. Mình đã kiểm tra kỹ mà không thấy bị sao. Đã thây hết diode nắn đầu ra, thay opto, thay biến áp, thay TL431. Nó dùng ic LSK 1668. Bác nào biết sửa giúp mình.
              p/s: cái này giá rẻ, vứt đi không thấy tiếc, nhưng bực cái là nó đơn giản thế mà sửa ko được.
              kiểm tra trên bo có con trở dán 220, kiểm tra con đó có hư hay đường mạch chỗ đó bị đứt ko, mình mới bị và đã sửa đc..

Comment

Nguyên văn bởi uongquocvu Xem bài viết

bo này là board adapter 12v2a của camera Questek, con trong ống thủy tinh là cầu chì nối tiếp vs cuộn lọc, ko phải biến áp. cty mình xài camera loại này và thấy rất hay hư adapter, hay bị nổ và chết ic LSK1688, và dĩ nhiên là con đó kiếm ko ra đâu, toàn phải lấy board khác thay qua...

kiểm tra trên bo có con trở dán 220, kiểm tra con đó có hư hay đường mạch chỗ đó bị đứt ko, mình mới bị và đã sửa đc..
                đúng là nguồn 2A của questek, hôm trước khách gửi bảo hành một con bị nổ IC, mình đã lấy IC của em nó thay cho khách rồi, giờ còn cái xác không.

Comment

mình muốn tim IC nào khi cho 1xung ở ngỏ vào thì ngỏ ra nhận được 10 xung , xin các bạn chỉ dùm , rất cám ơn.

Comment

ic lsk1668 thay bằng cr5229 là chạy nhé

Comment

Về tác giả

Collapse

Takh Tìm hiểu thêm về Takh

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                    X