Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Chân kết nối màn hình bị rách, có chỗ nào cắt đi hàn lại chân mới ko

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Chân kết nối màn hình bị rách, có chỗ nào cắt đi hàn lại chân mới ko

Lại phải làm phiền cộng đồng.

Sơ ý mình làm rách mất chân kết nối màn hinh mini loại TTL 50pin như thế này. Có cách nào cắt chỗ rách đi hàn lại chân mới không nhỉ?

Nguyên văn bởi thanh_tan Xem bài viết
    Lại phải làm phiền cộng đồng.

Sơ ý mình làm rách mất chân kết nối màn hinh mini loại TTL 50pin như thế này. Có cách nào cắt chỗ rách đi hàn lại chân mới không nhỉ?
    Nếu bạn đủ khéo tay và kiên trì thì có thể hàn nối được với điều kiện chỗ rách còn đoạn dây đủ để bạn có thể hàn và khi hàn phải thật cẩn thận cho đúng thứ tự dây và mối hàn tốt cho tránh phải hàn lại nhiều lần. Mấy ông thợ sửa máy ảnh toàn phải hàn lại dây room suốt vì nhiều khi không có dây đó...

Comment

Oài một thời để nhớ đây cái này bị nhiều rồi, mình đã từng cố rất khéo tay, rất kiên trì và sau đó ..... nó rách thêm rộng ra .
      Ngoài chợ Nhật Tảo họ có bán cả tấm nguyên luôn và khá dài. Bạn đếm kĩ xem phần chân đồng đầu ra là bao nhiêu chân, cái của chủ thớt mình đoán là khoảng 50-60 dây gì đó rồi hỏi mua tấm giống y chang vậy rồi về ráp vô lại thôi. Kỹ nữa thì mình thấy một số chân trên tấm nguyên bản không có nối dây, còn tấm mua mới sẽ nối đủ dây các chân bạn cạo bỏ các dây không dùng cho giống với tấm bị rách là OK.
      Cạo sửa, hàn lại là không khả thi và rất cực thân. Chúc may mắn.
      Làm sao mà bạn dám nói là không làm được khi bạn chưa từng thử một lần nào.
      Ngay cả khi bạn đã làm 1 lần và thất bại bạn cũng không có quyền nói là không làm được vì bạn chưa làm lần thứ 2,3...

Comment

bạn nên nghĩ đến những thứ như là sơn hay keo dẫn điện hay gì gì đó như là cái bút có mực dẫn điện vẽ 1 đường nối vô là xong...

Comment

May quá mình tìm được thợ có thể ép lại được tấm dây đồng luôn rồi. Cám ơn các bạn nhé

Comment

Về tác giả

Collapse

thanh_tan Tìm hiểu thêm về thanh_tan

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X