Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tư vấn mua vom

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Tư vấn mua vom

Thang đo 10k ohm của đồng hồ em k lên kim , nhờ các bác tư vấn giùm em loại vom nào tốt

Sanwa CX506a bạn nhé

Comment

Người ít kinh nghiệm đừng dùng đồng hồ kim. Nên dùng đồng hồ số, có bảo vệ nội tốt hơn và nhiều tính năng hơn. Ngày xưa thường đồng hồ số đắt hơn đồng hồ kim, nay giá tương tự nhau.

Loại thông dụng nhiều người dùng là DT9205 hoặc xx9205 (2 chữ cái đầu thay đổi tùy hãng làm nhái), giá thay đổi từ đâu đó hơn trăm ngàn tới gần hai trăm, chất lượng cũng tùy theo đó. Sau này trình độ lên dần thì chuyển sang đồng hồ kim hoặc đồng hồ số cao cấp hơn.

http://linhkienviet.vn/dong-ho-van-nang-dt-9205a
      http://linhkienviet.vn/dong-ho-van-nang-830l
      Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

- thang đo 10k dùng điện của cục pin 9v ạ, anh thử xem cục pin ấy còn điện hông (tháo nó ra rùi dùng thang đo DC để kiểm tra ạ), mạch đồng hồ cũng hông có gì ngoài mấy con trở, cầu chì, bẩn tiếp điểm, đứt mạch. vì vậy anh bỏ xíu thời gian ra biết đâu sẽ sửa được thang đo 10k ấy
        - ngày trước em cho bạn mượn đồng hồ, nó lại cho bạn của nó mượn,... khi trở về thì hông đo được thang 10k tháo ra thì cục pin 9v đã ko thấy đâu nữa. tuy già trị chẳng đáng gì nhưng vụ ấy bực thật
        - nếu chọn đồng hồ mới thì em thấy anh cứ mua đồng hồ kim cái nào rẻ tiền mà kiểm tra đo thấy kim nó ko vẩy quá nhanh, kim nó lên xuống cứ từ từ là ổn ạ. càng rẻ càng tốt ạ, miễn là nó đo được những thứ mình cần và sai số hông quá lớn (anh mang 1 vài con trở, vài cục pin đi kiểm tra trước khi mua ạ)...
        - đồng hồ vom điện tử thì anh bq... viết cũng đúng ạ, anh thích thì mua dùng cũng hay. nhưng chẳng hiểu sao em rất ko thích đồng hồ số, chắc là do thói quen dùng đồng hồ kim...

Comment

Có cái thang 10 k không đo được mà chủ thớt đã tính mua cái mới rồi , đồng hồ kim tốt thì Sanwa giá cao mà đo lộn thang cũng rụng kim luôn dùng quen cũng bị thế nên sửa cái cũ mà dùng và mua thêm cái DT để đọc số cho nhanh .

Comment

Nguyên văn bởi mèomướp Xem bài viết
            - thang đo 10k dùng điện của cục pin 9v ạ, anh thử xem cục pin ấy còn điện hông (tháo nó ra rùi dùng thang đo DC để kiểm tra ạ), mạch đồng hồ cũng hông có gì ngoài mấy con trở, cầu chì, bẩn tiếp điểm, đứt mạch. vì vậy anh bỏ xíu thời gian ra biết đâu sẽ sửa được thang đo 10k ấy
            - ngày trước em cho bạn mượn đồng hồ, nó lại cho bạn của nó mượn,... khi trở về thì hông đo được thang 10k tháo ra thì cục pin 9v đã ko thấy đâu nữa. tuy già trị chẳng đáng gì nhưng vụ ấy bực thật
            - nếu chọn đồng hồ mới thì em thấy anh cứ mua đồng hồ kim cái nào rẻ tiền mà kiểm tra đo thấy kim nó ko vẩy quá nhanh, kim nó lên xuống cứ từ từ là ổn ạ. càng rẻ càng tốt ạ, miễn là nó đo được những thứ mình cần và sai số hông quá lớn (anh mang 1 vài con trở, vài cục pin đi kiểm tra trước khi mua ạ)...
            - đồng hồ vom điện tử thì anh bq... viết cũng đúng ạ, anh thích thì mua dùng cũng hay. nhưng chẳng hiểu sao em rất ko thích đồng hồ số, chắc là do thói quen dùng đồng hồ kim...
            pin 9v còn tốt thím ạ , chắc mua cái mới thôi

Comment

Đang tìm mua Sanwa EM7000 mà ko thấy có . Bác nào biết chỗ nào bán thì mách giùm nhé . Xin cám ơn .

Comment

Nguyên văn bởi thetung Xem bài viết
                Đang tìm mua Sanwa EM7000 mà ko thấy có . Bác nào biết chỗ nào bán thì mách giùm nhé . Xin cám ơn .
                vãi các thím toàn khuyên em chơi tiền triệu này hầu bao chịu sao thấu

Comment

Nguyên văn bởi xedaybo Xem bài viết
                  vãi các thím toàn khuyên em chơi tiền triệu này hầu bao chịu sao thấu
                  Thì thớt hỏi đồng hồ nào tốt nên câu trả lời là Sanwa chứ đồng hồ dùng tạm được thì rẻ hơn nhưng sai số lớn kim thì cứng toàn bị rơ khi đo .

Comment

Nguyên văn bởi thetung Xem bài viết
                    Ờ đây nè https://www.ketnoitieudung.vn/dong-h...000_25669.html

Comment

Samwa kh965 hàng fake thôi, 120-150k tùy nơi bán, mấy ông thợ toàn dùng. Chỉ cần thế thôi là sửa chữa đo đạc ối thứ rồi, hơi đâu tốn tiền vào mấy loại đắt đỏ làm gì

Comment

Nguyên văn bởi bqviet Xem bài viết
                        Người ít kinh nghiệm đừng dùng đồng hồ kim. Nên dùng đồng hồ số, có bảo vệ nội tốt hơn và nhiều tính năng hơn. Ngày xưa thường đồng hồ số đắt hơn đồng hồ kim, nay giá tương tự nhau.

Loại thông dụng nhiều người dùng là DT9205 hoặc xx9205 (2 chữ cái đầu thay đổi tùy hãng làm nhái), giá thay đổi từ đâu đó hơn trăm ngàn tới gần hai trăm, chất lượng cũng tùy theo đó. Sau này trình độ lên dần thì chuyển sang đồng hồ kim hoặc đồng hồ số cao cấp hơn.
                        Mỗi người có thói quen và ưa thích dùng đồng hồ kim hay số(digital) khác nhau. Lớp thợ già thì hay dùng đồng hồ kim. Thực ra, nên có cả hai cái, dùng tùy theo ứng dụng. Đo những cái biến động nhanh như các tác động chập nhả, xung của điện thoại quay pulse chẳng hạn, thử độ lợi transistor thì dùng đồng hồ kim, đo bán dẫn có chập không, đo cần độ chính xác,.. thì dùng đồng hồ số. Ban đầu có thể dùng loại ít tiền.sau nâng cấp lên.

Comment

Đúng là làm nghề nên có cả 2 loại. Mỗi kiểu có ưu nhược điểm riêng nên sẽ bù đắp nhau tốt.
                          Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

do em lắp ngược pin 9v bảo sao thang đo 10 k ôm k lên , kakaka

Comment

Con XL830L xài cũng được ,đang dùng và thấy ổn, dùng được 4 năm rồi chưa tèo, cơ bản là biết giữ

Comment

Về tác giả

Collapse

xedaybo Tìm hiểu thêm về xedaybo

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X