Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Very...very nhiều thương hiệu đồng hồ đo vạn năng chỉ thị kim...nhờ super pro tư vấn giúp nên chọn loại đồng hồ nào vừa tầm tiền?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Very...very nhiều thương hiệu đồng hồ đo vạn năng chỉ thị kim...nhờ super pro tư vấn giúp nên chọn loại đồng hồ nào vừa tầm tiền?

Hi anh em. Mình đã dùng qua con Sunwa YX-960TR chỉ thị kim hàng Tàu Khựa nhái hãng Sanwa và đã làm cháy thang đo dòng 2,5A. Các thang đo ohm thì đo không chuẩn (mình đã test lại các con trở thì đều ok). Ạnh em vào có tư vấn là nên vứt con Sunwa lởm nhái 100K đi mua con khác. Vì thế mình có tìm kiếm google, youtube thì thấy có một số thương hiệu như WELLINK, PROSKIT, DER EE DE-360TRn hay BROTHER tầm giá 300 đến 450k là phù hợp với túi tiền. Có thể cố lên 500k nhưng mình không thấy có thương hiệu nào có hàng ở mức giá đó cả. Còn đồng hồ chỉ thị kim của hãng Sanwa chính hãng thì giá hơi chát (toàn 700k trở lên nên mình còn rất lăn tăn). Vả lại mình thấy giá bán cùng 1 model mà có quá nhiều mức giá khác nhau (ví dụ như chiếc WELLINK HL-903 chỗ thì bán 320k, chỗ thì bán 400k) và thấy một số site review cũng có cảnh báo về hàng nhái nên newbie như mình khá hoang mang, không biết nên mua cái nào để dùng. Mong anh em nào có kinh nghiệm chỉ giúp nên mua đồng hồ (chỉ thị KIM) của thương hiệu nào thì ổn nhất (tránh được hàng nhái, giá cả hợp lý (tiền nào của nấy)...). Tóm lại là NGON-BỔ-HỢP TÚI TIỀN.

Xin cảm ơn anh em đã đọc và tư vấn!

Mình dùng con DER EE DE-360TRn ..... muốn sai mà nó chẳng sai , muốn hỏng mà nó chẳng hỏng ... chỉ thấy mỗi que đo là rởm quá , ko dùng lâu đc ......

Comment

Nguyên văn bởi thetung Xem bài viết
      Mình dùng con DER EE DE-360TRn ..... muốn sai mà nó chẳng sai , muốn hỏng mà nó chẳng hỏng ... chỉ thấy mỗi que đo là rởm quá , ko dùng lâu đc ......
      Cám ơn bạn. Mình sau khi xem các rì viu trên mạng thì quyết định lấy 1 chiếc Proskit MT-2017 rồi.

Comment

Nguyên văn bởi TeppiVN Xem bài viết

Mình sau khi xem các rì viu trên mạng thì quyết định lấy 1 chiếc Proskit MT-2017 rồi.
        Giống như mình bạn đã có lựa chọn khá đúng đấy. Đó là sp chính hãng của Proskit Taiwan.
        MT2017 có trình độ hoàn thiện sản phẩm chỉn chu đáng kinh ngạc. Hơn thế nữa, rồi khi dùng bạn sẽ thấy MT2017 được hiệu chỉnh ( calibration) ở mức cao như thế nào. Mình có mấy cái trở độ chính xác 0,5% đo thử thì thấy: trị số chuẩn là 40,2K MT2017 đo được là 40,3K ; trị số chuẩn là 642K MT2017 đo được là 640K. Đồ tốt dùng cẩn thận thì lâu dài lắm.

Comment

Chả ăn thua .
          Kiểu chuyển mạch trên bề mặt của PCB hiện nay có rất nhiều khuyết điểm . Tiếp xúc , phóng điện ...
          Tôi cần loại chuyển mạch rời , tin tưởng , an toàn , bền vững .
          Chuyên làm các mạch điện tử bí hiểm và kỳ quặc .
          nguyendinhvan1968@gmail.com

Mobil : 0903 252 168 Chỉ gọi từ 09 giờ đến 17 giờ . Từ 18 giờ ngoài vùng phủ sóng

Comment

Đúng rồi. đồng hồ dùng phần chuyển mạch làm bằng cơ khí tách rời với bảng mạch là hay nhất, tin cậy và bền. Thường chỉ có hàng mới loại cao cấp, hoặc hàng cũ thời xửa xưa mới có kiểu đó.
            Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

Nguyên văn bởi nguyendinhvan Xem bài viết
              Chả ăn thua .
              Kiểu chuyển mạch trên bề mặt của PCB hiện nay có rất nhiều khuyết điểm . Tiếp xúc , phóng điện ...
              Tôi cần loại chuyển mạch rời , tin tưởng , an toàn , bền vững .
              Xin hỏi bạn vậy với giá 500k đổ lại bạn có biết loại nào như vậy không hay phải nhiều $$$ hơn, bạn tư vấn giúp mình với.

Comment

Về tác giả

Collapse

TeppiVN Tìm hiểu thêm về TeppiVN

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X