Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cho em hỏi về dòng sạc tối đa pin lithium ion

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi trung30000 Xem bài viết

Bác ơi vậy làm sao mà mình phân biệt được cái cục sạc nào nó nhiễu tần số cao cục nào không mình có cách nào dùng thiết bị máy móc để đo xem cục sạc đó nhiễu tần số cao hay không, khi mình thử mà bị loạn cảm ứng thì nó có bị luôn hay là chỉ bị trong khoảng thời gian mình ghim cái cục sạc đểu vào ?
    Máy của em là Nokia 5.3 pin 4000 mah và cục sạc là 5V 2a nhưng lúc sạc thì nó ấm nóng, phần mềm ampere đo được là gần 41 độ , không biết cái nóng này là do tản nhiệt của chip hay là của pin?
    dĩ nhiên chỉ loạn trong thời gian ghim sạc

Comment

Nguyên văn bởi trthnguyen Xem bài viết

dĩ nhiên chỉ loạn trong thời gian ghim sạc
      Bác có thể chỉ cho em thêm về công thức tính ôm được không
      Em em có cái điện thoại HP xài Android 4.4 ,, cái điện thoại này mình có nâng cấp Android lên được nữa hay không hay là chỉ nghĩ tới đây là hết nó có một nhược điểm là YouTube chạy bị giật sau khi mình cập nhật, cấu hình hình ram 1Gb bộ nhớ 16GB, chẳng lẽ tất cả điện thoại sau khi rớt Android rồi thì mình phải bỏ sao ,bởi vì nó không còn phù hợp với cái các phần mềm hiện tại như YouTube nữa

Comment

Em em có cái điện thoại HP xài Android 4.4 ,, cái điện thoại này mình có nâng cấp Android lên được nữa hay không hay là chỉ nghĩ tới đây là hết nó có một nhược điểm là YouTube chạy bị giật sau khi mình cập nhật, cấu hình hình ram 1Gb bộ nhớ 16GB, chẳng lẽ tất cả điện thoại sau khi rớt Android rồi thì mình phải bỏ sao ,bởi vì nó không còn phù hợp với cái các phần mềm hiện tại như YouTube nữa
        Nội trở nguồn xác định bằng thực nghiệm, chả có công thức nào tính cả, ở cmt trước mình đã nói rồi.

Máy của bạn mình k rõ.

Comment

Điện thoại đời cũ thì chắc ko nâng cấp đc android nữa đâu, vì lý do nhà cung cấp phần mềm cho máy (ở đây là HP) ko cung cấp bản cập nhật mới nữa, nên cái HP đó của bạn sẽ dừng lại ở 4.4, về ứng dụng thì cũng sẽ dừng lại luôn, ví dụ Youtube cũng sẽ dừng lại ở phiên bản phần mềm nào đó tương thích với Android 4.4, vì bản Youtube mới đòi hỏi Android cao hơn, bỏ điện thoại thì cũng ko đúng, ứng dụng đã cài thì nó vẫn nằm đó xài bình thường thôi, chỉ trừ khi Youtube ngưng hẳn hỗ trợ sử dụng trên phiên bản cũ thì mới gọi là ko xài đc Youtube nữa.

Comment

Bác ơi vậy làm sao mà mình phân biệt được cái cục sạc nào nó nhiễu tần số cao cục nào không mình có cách nào dùng thiết bị máy móc để đo xem cục sạc đó nhiễu tần số cao hay không, khi mình thử mà bị loạn cảm ứng thì nó có bị luôn hay là chỉ bị trong khoảng thời gian mình ghim cái cục sạc đểu vào ?
            Máy của em là Nokia 5.3 pin 4000 mah và cục sạc là 5V 2a nhưng lúc sạc thì nó ấm nóng, phần mềm ampere đo được là gần 41 độ , không biết cái nóng này là do tản nhiệt của chip hay là của pin?
            Người ta dùng máy hiện sóng oscilloscope để kiểm tra tín hiệu điện

Comment

bác ơi trường hợp em xài sạc 1A để sạc thay cho sạc 2A như vậy cục sạc 1 ampe có bị cháy không vì điện trở của pin 4000mah=1,25ohm nhỏ hơn điện trở của cục sạc 5v 1a = 5ohm
              Ko hiểu bạn tính kiểu gì nhưng ko đúng gì hết nhé, và cũng đừng quan tâm chi cho mệt, sạc bán theo máy là khá ok để xài, bạn mua sạc bên ngoài giá vài chục nghìn thì đừng xài, nổ, giật là do những cái này ko đó, mua hàng thương hiệu, giá 1 vài trăm nghìn là bao xài, 1A thì xạc chậm hơn 2A, 2A thì xạc nhanh hơn 1A thôi, và tùy điện thoại bạn nhận đc mấy A thì nó sẽ tự xử cho bạn, điện thoại nóng âm ấm thì cũng chả sao, củ sạc ko nóng là đc.

Comment

Chú ấy tính quy đổi như vậy cũng đúng ấy ạ. Chính vì vấn đề này mà cụ già làng bản cháu đã mua 1 cái máy nổ phát điện 5v 1ka về để sạc cho cái điện thoại 2 gờ của cụ ấy. Lên đến giờ nó vẫn còn dùng tốt ấy ạ...

Comment

Nguyên văn bởi thanhphongdd Xem bài viết

Điện thoại đời cũ thì chắc ko nâng cấp đc android nữa đâu, vì lý do nhà cung cấp phần mềm cho máy (ở đây là HP) ko cung cấp bản cập nhật mới nữa, nên cái HP đó của bạn sẽ dừng lại ở 4.4, về ứng dụng thì cũng sẽ dừng lại luôn, ví dụ Youtube cũng sẽ dừng lại ở phiên bản phần mềm nào đó tương thích với Android 4.4, vì bản Youtube mới đòi hỏi Android cao hơn, bỏ điện thoại thì cũng ko đúng, ứng dụng đã cài thì nó vẫn nằm đó xài bình thường thôi, chỉ trừ khi Youtube ngưng hẳn hỗ trợ sử dụng trên phiên bản cũ thì mới gọi là ko xài đc Youtube nữa.
                  Máy đo ocsilocop thì em không có nhưng em đã dùng máy đo vom để đo đo thì AC 0v, DC là 5.1v
                  Máy máy HP sử dụng Android 4.4 nhà sản xuất không còn cập nhật cho nó nửa cho nên phần mềm YouTube sau khi cập nhật thì màn hình tối thui chỉ có âm thanh thôi sau đó mình gỡ phần cập nhật thì khởi động YouTube, YouTube nó hiển thị là phải cài đặt chứ không cho vô chạy sử dụng,
                  Còn về phần pin của máy Nokia 5.3 có dung lượng là 4000 mah, cục sạc 5V 2a, sau khi dùng phần mềm ampere để kiểm tra thi sạc thì nó báo là 1750 ma như vậy thì cũng tạm ổn bởi vì dòng sạc của nó nhỏ hơn 0,5 c.
                  cái vấn đề chủ yếu ở đây chính là PIN vì trong một cái máy điện thoại thì pin chính là thứ rất quan trọng nó có hoạt động được thì điện thoại mới làm việc, cho nên vấn đề pin thì chúng ta rất cần thiết để chú ý đến nó, cho nên nếu nhà sản xuất chế tạo pin 4ah mà dòng củ sạc là 2a thì cũng tạm ổn
                  Trước đây người ta dùng dòng nạp 0.33c

Comment

Các bác cho em hỏi nếu một cái máy điện thoại Android 5.0 vậy thì nếu không được nhà sản xuất hỗ trợ để cập nhật phần mềm Android như vậy có thể đem ra các cửa tiệm hay trung tâm thế giới di động thì họ có thể cài cho mình được lên Android 10 hay không

Comment

Chắc chắn là không được rồi bạn à.

Comment

Các bác cho em hỏi nếu một cái máy điện thoại Android 5.0 vậy thì nếu không được nhà sản xuất hỗ trợ để cập nhật phần mềm Android như vậy có thể đem ra các cửa tiệm hay trung tâm thế giới di động thì họ có thể cài cho mình được lên Android 10 hay không
                        Nếu mục đích là để dùng đc youtube thì hoặc factory reset lại máy, nếu có app youtube cài sẵn nó sẽ đc khôi phục lại, hai là tải apk của phiên bản youtube cũ về cài, hai cách trên cũng hên xui thôi ko chắc, chứ máy cũ thì đa phần là yếu, ko đc hỗ trợ, bạn cứ muốn lên android 10 làm gì chứ.

Comment

Về tác giả

Collapse

trung30000 Tìm hiểu thêm về trung30000

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                        X