Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mạch của đèn Exit ( mất điện tự sáng)

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

hay quá a BQ Việt ơi,đích thị là nó,tụ nhựa màu nâu 400v105j,thay cái khác nó sáng chưng,cám ơn a nhé,tiết kiệm cho công ty khỏi mua exit mới mà mình thì ko dc khen thưởng gì hết^^

Comment

Bạn làm được việc là tốt rồi.
      Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

tiện em hỏi, khi mua 1 tụ mới về có cần nạp điện cho nó ko, vì khi dùng đồng hồ kim đo tụ,kim lên rồi trở về là tụ còn sài được,nhưng mình đo tụ mới hay tụ cũ gì cũng ko thấy kim lên.

Comment

Muốn đo tụ thì phải xả hết tụ trước rồi mới đo chứ. Bạn đo tụ ko lên giá trị có thể do bạn chỉnh thang đo không đúng, tụ đã hỏng hoặc đồng hồ đo hỏng.
          Làm sao mà bạn dám nói là không làm được khi bạn chưa từng thử một lần nào.
          Ngay cả khi bạn đã làm 1 lần và thất bại bạn cũng không có quyền nói là không làm được vì bạn chưa làm lần thứ 2,3...

Comment

Còn bác nào theo dõi theard này không cho em cầu cứu với: Hiện 180 con đèn Exit của em bị lỗi, có nguồn 220VAC thì sáng bình thường, nhưng khi mất nguồn thì đèn không sáng, kiểm tra điện áp Pin sạc vẫn đạt 1,168V. Xin mọi người chỉ giáo.

Comment

Còn bác nào theo dõi theard này không cho em cầu cứu với: Hiện 180 con đèn Exit của em bị lỗi, có nguồn 220VAC thì sáng bình thường, nhưng khi mất nguồn thì đèn không sáng, kiểm tra điện áp Pin sạc vẫn đạt 1,168V. Xin mọi người chỉ giáo.

Comment

Em đính kèm lại ảnh của mạch. Help me.
                Attached Files

Comment

Đèn vẫn chạy với điện lưới. Điện áp pin xạc vẫn còn. Vậy thì dễ hỏng phần nâng áp từ pin xạc lên cao để thắp LED. Kiểm tra phần mạch này là được. Thường nằm gần pin, chỉ có vài chiếc tụ, trở, đèn bán dẫn; cuộn dây hiếm khi không hỏng.
                  Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

Xin hỏi đèn exit Paragon không nạp điện cho pin được thì sửa thế nào ạ

Comment

Nguyên văn bởi hainam269 Xem bài viết
                      Bann phải kiểm tra nguồn vào có không? Phần hạ áp trực tiếp (thường qua tụ nâu to to nối song song với 1 trở công suất ý)
                      ok cái này thì kiểm tra các linh kiện trên đường sạc cho pin và vài con trans chuyển mạch.

Comment

Cắm Ac có sáng không? Cho xem hình cái mạch hoặc đèn. Nếu là lại dùng các chíp dán trên bo, có IC thì hư con IC rồi

Comment

Nguyên văn bởi alibobo_hl1 Xem bài viết
                          Chỗ em làm có mấy cái đèn Exit với mấy cái đèn sáng nhanh bị hỏng em đang nghiên cứu sửa mà hok biết nó cấu tạo thể nào ??? Em cũng chưa hiểu rõ nguyên lý của nó ?? bác nào có sơ đồ hay mạch nào tương tự cho em xin với! Hok biết là khi mất nó chuyển từ mạch 220V sang mạch ac quy thế nào nữa ????? Mong các pro chỉ giáo ! Thanks
                          Muốn chuyển nó thành mạch luôn sáng không phải đợi mất điện mới sáng thì sao? Có ai làm rồi chỉ dùm với!

Comment

Nguyên văn bởi dihia Xem bài viết

Muốn chuyển nó thành mạch luôn sáng không phải đợi mất điện mới sáng thì sao? Có ai làm rồi chỉ dùm với!
                            Đèn nó có cái công tắc bật qua vị trí thường sáng ,

Comment

Nguyên văn bởi bqviet Xem bài viết
                              Sáng mờ ở điện lưới ? kiểm tra lại tụ nhựa màu nâu phía nối trực tiếp với đường 220V vào.
                              Anh cho em hỏi là sao lại kiểm tra tụ hạ áp a. nếu tụ đó có vấn đề sao có thể điện sạc được cho pin ạ để dùng cho khi mất điện.
                              Em thấy trên mạch là sử dụng 2 cặp Trans 8050 và 8550 ,em đang không biết là mạch điện dùng phần nảo để biết khi nào mất điện để chuyển sang dùng Pin

Comment

Không nạp pin thì kiểm tra linh kiện phần màu vàng nhé, nếu ok, có áp ra DC mà vẫn không nạp thì kiểm tra, thay cục pin khác nhé.

@thanhhung28: không sáng pin thì kiểm tra linh kiện phần màu đỏ nhé! Bạn đã sử được hết chưa?(!)

Nếu con IC có mã ZH299 hoặc PAK-Y10 thì cũng có thể hư, nhưng rất hiếm khi ( các linh kiện khác OK hết vẫn chưa hoạt động đúng)

Click image for larger version  Name:	exit.jpg Views:	0 Size:	38.0 KB ID:	1716680

Comment

Về tác giả

Collapse

alibobo_hl1 Tìm hiểu thêm về alibobo_hl1

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X