Thông báo

Collapse
No announcement yet.

bộ lưu điện santak 500

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

vâng để em kiểm tra thêm rồi xin thêm sự chỉ giáo của bác ạ mà ở hà nội bác có địa chỉ nào mua bình loại này không ạ

Email :binhminh_xemangemve2007@yahoo.com

Comment

Nguyên văn bởi nguyendoan67 Xem bài viết
      nó chạy rồi bác ạ cảm ơn bác nha nhưng mà em đo áp ra của nó thì chỉ có 150 ACV là bị làm sao bác em cứ nghĩ nó phải là 220 ACV chứ mà khi bật nó chạy thì nó cứ kêu tít ...........tít............đều đều một lúc rồi nó tắt như vậy có phải là nó bị lỗi gì không bác em ấn khởi động thì nó chạy lại bình thường nhưng quá trình chạy nó cứ lặp lại như trên và cứ như thế thôi ạ,điều lạ là em đo áp ra ở chố cắm nguồn cho máy tính thì nó chỉ có 150 ACV bác chỉ giáo em thêm chút ít nữa được không ạ
      em xin chân thành cảm ơn !!!!
      - Bạn dùng đồng hồ kim phải không? giá trị điện áp như vậy là hoàn toàn bình thường do dạng sóng đầu ra của UPS là xung vuông nên khi đo chỉ được giá trị điện áp hiệu dụng mà thôi. Muốn đo chuẩn thì sử dụng đồng hồ có chức năng RMS nhé (DH số)
      - Bạn có thể lấy bóng đèn cắm vào vẫn sáng bình thường so với chạy ở điện lưới
      - UPS chạy lưu điện cảnh báo 1bip/4s khi ắcquy yếu dần thì 1bip/1s
      TRUNG TÂM BẢO HÀNH VÀ SỬA CHỮA- BỘ LƯU ĐIỆN, INVERTER, NGUỒN DC...
      Đ/c: Số 21/192 Lê Trọng Tấn, Q.Thanh Xuân, TP.Hà Nội
      DĐ: 0976.299.429 -

Comment

em dùng đồng hồ số đo được 150ACV bác ơi em cũng đang dò mạch toát mồ hôi ra đây không biết có bị đứt mạch in không ạ

Comment

lại phải làm phiền các bác rồi
          cái của em em cắm nguồn DCV 15 1a vào thì nó nên được 150v acv nhưng em cắm cái bóng đèn sợi đốt vào nguồn ra thì nó tịt luôn có là nó bị làm sao vậy bác
          và tiện đây các bác cho em hỏi mấy con transistor ở gần nguồn acv của cái bộ lưu điện này giá bao nhiêu tiền một con ạ em xin cảm ơn

Comment

em gà nên hỏi hởi nhiều mong các bác thông cảm và chỉ bảo giúp em ạ

Comment

lại phải làm phiền các bác rồi
              cái của em em cắm nguồn DCV 15 1a vào thì nó nên được 150v acv nhưng em cắm cái bóng đèn sợi đốt vào nguồn ra thì nó tịt luôn có là nó bị làm sao vậy bác
              và tiện đây các bác cho em hỏi mấy con transistor ở gần nguồn acv của cái bộ lưu điện này giá bao nhiêu tiền một con ạ em xin cảm ơn
              nguồn 15v/1a thì chưa đủ gãi ngứa nó bác à !!! nó chỉ có thể chạy không tải tạm thời mà thôi , chứ có tải là nguồn đó chỉ còn 3v là cùng và tắt phụt ngay , còn mấy con sò cầu ra của nó IRF 730 hoặc 740 thì 6k 1 em .

Comment

thế nó cần 6a mới hoạt động à bác mà bác bắt mạch hộ em với xem là nó ra có 150v acv thì là nó bị làm sao ạ em kiểm tra mấy con transistor này khó thế mà hình như nó là mosfet hay sao ý ạ em đo DS 1 chiều (tức là em đổi que đo) nên căng 1 chiều còn lại thì có lần đo kim hơi nhíc có lần đứng im em trả biết thế nào

Comment

thế nó cần 6a mới hoạt động à bác mà bác bắt mạch hộ em với xem là nó ra có 150v acv thì là nó bị làm sao ạ em kiểm tra mấy con transistor này khó thế mà hình như nó là mosfet hay sao ý ạ em đo DS 1 chiều (tức là em đổi que đo) nên căng 1 chiều còn lại thì có lần đo kim hơi nhíc có lần đứng im em trả biết thế nào
                  thì tôi đã bảo rồi mà , nó là 4 con Mosfet IRF 730 cách đo thì đã có nói ở trang trước rồi , còn áp có 150v chắc là do nguồn 12v không đủ nên nó chỉ có bấy nhiêu thôi , mà khi hở tải nó cũng không cao đến 220v đâu , khi có tải vào nó mới tăng lên cho đủ thôi . mạch nó khi có tải thì nó kéo đến 10A luôn đó .

Comment

em gà nên hỏi hởi nhiều mong các bác thông cảm và chỉ bảo giúp em ạ
                    - Bác này hỏi nhiều quá
                    Đã bảo là mua acquy mới về mà thử rồi tính tiếp sao bạn cứ lấy mấy cái nguồn linh tinh kia làm gì?
                    - Mấy nguồn đó dòng nhỏ chỉ đủ để kích chạy thôi
                    - Bạn không kiếm được ắc quy thì tôi cũng không thể nào giúp bạn dc
                    TRUNG TÂM BẢO HÀNH VÀ SỬA CHỮA- BỘ LƯU ĐIỆN, INVERTER, NGUỒN DC...
                    Đ/c: Số 21/192 Lê Trọng Tấn, Q.Thanh Xuân, TP.Hà Nội
                    DĐ: 0976.299.429 -

Comment

Kính chào các bác
                      Hiện tại e mua về 2 mạch UPS SANTAK (khong biet bao nhieu VA Cả) Click here to enlargeClick here to enlargengoài chợ
                      Làm sao biết được công suất của con này nhỉ, e mới vào nghề nên cần anh chị chỉ dạy thêm
                      Khi thử e cho Acquy 12v Vào , kết quả là UPS kêu tít tít tít....và đỏ đèn xanh sau đó rồi tắt lun
                      Em kiểm tra lại nguồn acquy thấy ok mà ko hiểu sao nó ko cho ra điên 220v
                      Kính nhờ các bác giup e vấn đề này

Comment

NGõ ra 150V thì nó chạy có 1 bên INverter à, có 4 con Công suất INverter

Comment

Về tác giả

Collapse

nguyendoan67 Tìm hiểu thêm về nguyendoan67

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                        X