Thông báo

Collapse
No announcement yet.

bộ lưu điện santak 500

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi thieu-bn2011 Xem bài viết
    - Sử dụng nguồn này được, có thể lấy nguồn trên bo nguồn của PC nhé
    - Đấu tiên bạn phải khẳng định ăcquy tốt cái đã điện áp >11V nhé
    - Sau đó bật UPS ở chế độ lưu điện nếu UPS báo yếu thì cắm điện lưới vào ngay để UPS tự sạc cho acquy
    - Nếu không lên được thì hãy kiểm tra kỹ công suất có khoảng 6-8 con gì đấy tùy model nhé
    - Không thấy bạn mô tả UPS hoạt động ở điện lưới thế nào nhỉ ????
    em cắm nguồn DCV 15v vào thay cho ác quy rồi bác ạ ở chân con tụ to nhất em đo được 14v hơn mạch vẫn không hoạt động bác ơi giờ em phải làm gì nữa bác chỉ cho em với

Email :binhminh_xemangemve2007@yahoo.com

Comment

Nguyên văn bởi nguyendoan67 Xem bài viết
      em cắm nguồn DCV 15v vào thay cho ác quy rồi bác ạ ở chân con tụ to nhất em đo được 14v hơn mạch vẫn không hoạt động bác ơi giờ em phải làm gì nữa bác chỉ cho em với
      thì cắm nguồn DC vào mạch , nhấn cái nút và giữ nó khoảng 1-2 giây , nếu bình thường thì nó sẽ kêu còi và bật nguồn , nhưng mà nguồn vào tới 14v mà dòng không đủ 6Amper là nó lại tắt đó .

Comment

đây thì em làm như thế nhưng nó in re bác à

Comment

giờ phải làm sao bác chỉ giúp em với ạ

Comment

giờ phải làm sao bác chỉ giúp em với ạ
            Bạn đo kiểm tra điện ap trên 2 đầu tụ lọc nguồn. Nếu có thì đo kiểm tra lại nút nhấn mở nguồn. Nếu không có thì kiểm tra lại cầu chì trên mạch điện. Chú ý là chỉ cần cấp điện 12V DC là được. Không nên cấp nguồn 15V vào mạch.
            FPT Service bảo hành, sửa chữa dịch vụ UPS, các loại nguồn công suất.
            Mr Xô : Email :
            ĐT : 01674524129

Comment

vâng để em kiểm tra lại

Comment

ơ mà bác ới cho em hỏi là 2 con tụ lọc nguồn là con tụ nào ạ em thấy ở gần 2 cái biến áp co 2 con tụ 1 to dài 1 con ngắn bé bác ạ

Comment

[ATTACH=CONFIG]73711[/ATTACH][ATTACH=CONFIG]73711[/ATTACH][ATTACH=CONFIG]73711[/ATTACH][ATTACH=CONFIG]73712[/ATTACH][ATTACH=CONFIG]73712[/ATTACH][ATTACH=CONFIG]73712[/ATTACH][ATTACH=CONFIG]73712[/ATTACH][ATTACH=CONFIG]73712[/ATTACH][ATTACH=CONFIG]73712[/ATTACH][ATTACH=CONFIG]73712[/ATTACH]
                  [attach=config]73713[/atta
                  [ATTACH=CONFIG]73714[/ATTACH][ATTACH=CONFIG]73712[/ATTACH]
                  Attached Files

Comment

các bác chỉ giúp em với

Comment

các bác chỉ giúp em với
                      trên bo mạch này thiếu con K2608 (Q02) làm nhiệm vụ xạc cho bình , thiếu rơ le chuyển mạch line/inver , đo kiểm áp trên chân tụ 220uF/35v , còn con tụ to C04 là tụ nguồn chính, áp trên chân tụ C 03 có được là do Q20 A1020 cung cấp để vào IC 3525 để chạy phần kích , Q20 dẫn là do vi xử lý điều khiển (IC dán mặt dưới) ,

Comment

có cái ảnh em nhỏ nó ra để kiểm tra nhưng trước khi kiểm tra em đã lắp nó vào rồi

Comment

nó chạy rồi bác ạ cảm ơn bác nha nhưng mà em đo áp ra của nó thì chỉ có 150 ACV là bị làm sao bác em cứ nghĩ nó phải là 220 ACV chứ mà khi bật nó chạy thì nó cứ kêu tít ...........tít............đều đều một lúc rồi nó tắt như vậy có phải là nó bị lỗi gì không bác em ấn khởi động thì nó chạy lại bình thường nhưng quá trình chạy nó cứ lặp lại như trên và cứ như thế thôi ạ,điều lạ là em đo áp ra ở chố cắm nguồn cho máy tính thì nó chỉ có 150 ACV bác chỉ giáo em thêm chút ít nữa được không ạ
                          em xin chân thành cảm ơn !!!!

Comment

ui trời bác ơi bình ác quy của em nó mắc vậy à bác
                            Bình ắc quy PANASONIC AGM VRLA 12V-7.2AH BATTERY (LC-RA127R2CH1; LC-R127R2), Binh ac quy PANASONIC AGM VRLA 12V-72AH BATTERY LC-RA127R2CH1; LC-R127R2

Comment

nó chạy rồi bác ạ cảm ơn bác nha nhưng mà em đo áp ra của nó thì chỉ có 150 ACV là bị làm sao bác em cứ nghĩ nó phải là 220 ACV chứ mà khi bật nó chạy thì nó cứ kêu tít ...........tít............đều đều một lúc rồi nó tắt như vậy có phải là nó bị lỗi gì không bác em ấn khởi động thì nó chạy lại bình thường nhưng quá trình chạy nó cứ lặp lại như trên và cứ như thế thôi ạ,điều lạ là em đo áp ra ở chố cắm nguồn cho máy tính thì nó chỉ có 150 ACV bác chỉ giáo em thêm chút ít nữa được không ạ
                              em xin chân thành cảm ơn !!!!
                              khi chạy bằng bình thì nó kêu liên tục như vậy đó , khí chuẩn bị tắt thì nó kêu nhanh hơn , nếu điện áp ra có 150v thì bác kiểm tra lại 4 Mosfet cầu ra xem có con nào hư không , nếu bị chập thì nó không chạy được , còn bị đứt thì nó vẫn chạy nhưng điện ra yếu , coi kỹ có khi bị đứt mạch ở chân sò đó , vì mạch này mỏng manh lắm .còn nó chạy một lúc là tắt thì đúng rồi , loại này chạy theo thời gian 8-10 phút là nghỉ , chỉ đủ để lưu tài liệu máy tính thôi , chứ nó không cho xài lâu .

Comment

thì bình chính hiệu nên giá nó như thế , nhưng mà xài ngon lắm 5-6 năm mới hư , còn loai 250k thì 2-3 năm là xuống điện liền

Comment

Về tác giả

Collapse

nguyendoan67 Tìm hiểu thêm về nguyendoan67

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X