Thông báo

Collapse
No announcement yet.

bộ lưu điện santak 500

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• bộ lưu điện santak 500

em có cái bộ lưu điện santak 500 nó không hoạt động em kiểm tra cầu trì cả ACV và DCV đều không die mà nó không chịu chạy em thay mò theo suy đoán cả 2 con fet ở gần 2 cực ác quy mà nó cũng không chạy có bác nào có kinh nghiệm vụ này chỉ cho em với em rất mong được trợ giúp

Email :binhminh_xemangemve2007@yahoo.com

sạc đầy accu ! accu cạn nó cũng không chạy đâu anh!

Comment

bác cho em hỏi là ac quy của em nó có 10DCV có đủ điều kiện cho nó chạy không ạ

Comment

Nguyên văn bởi nguyendoan67 Xem bài viết
        bác cho em hỏi là ac quy của em nó có 10DCV có đủ điều kiện cho nó chạy không ạ
        ắc quy mà có 10vdc thì sao mà chạy được ! 11v5 nó đã nghỉ rồi chứ xuống đến 10v thì mạch đứng im luôn , thay ắc quy là được thôi .

Comment

Tháo rời acqui ra sạc lại bằng bộ sạc bên ngoài xem acqui còn khả năng sử dụng không . ( Đôi khi để quá lâu không dùng acqui cũng tụt điện ) . Nhiều người vẫn dùng cách như vậy để dùng tạm và tận dụng . Sau khi đã làm cách như vậy mà UPS vẫn không tích được điện ( sử dụng được lâu ) thì nên mua cái acqui mới !
          Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Comment

nhưng mà em cắm điện vào cũng không thấy hiện tượng gì bác ạ các bác có thể phân tích nguyên lý hoạt động của em nó giúp em được không ạ nếu có sơ đồ thì càng tốt ạ em cảm ơn

Comment

nhưng mà em cắm điện vào cũng không thấy hiện tượng gì bác ạ các bác có thể phân tích nguyên lý hoạt động của em nó giúp em được không ạ nếu có sơ đồ thì càng tốt ạ em cảm ơn
              đầu tiên nó được mở bằng nguồn áp của ắc quy , khi áp đủ thì VXL mới chạy và bật nó mới lên được , nếu ắc quy không đủ điện thì máy tắt , có cắm điện thì nó vẫn không chạy được .

Comment

vậy ạ nếu đúng như bác nói thì mấy hôm nay em đánh vật với con này hóa ra là công cốc phải học hỏi các bác nhiều mà bác ơi em thấy bảo có cả main rời mới của cái này à bác

Comment

bác ơi em hỏi thêm một tý là em thay ác quy bằng nguồn DCV 12v được không bác ( nguồn 12v của bộ đổi nguồn ACV sang DCV ý ạ

Comment

bạn xem ac quy của mình còn đủ điện không nó tầm 11v5 đến 13v là ok.dòng này phải có phải có ắc quy nó mới hoạt động được

Comment

mà bác ơi nếu không có nguồn ác quy mà máy không chạy thì nó nạp áp quy như thế nào hả bác nó phải hoạt động thì mới nạp được ác quy chứ em nghĩ là ít nhất thì nó phải hoạt động bộ nạp chứ nhỉ kỳ lạ quá

Comment

bác ơi em hỏi thêm một tý là em thay ác quy bằng nguồn DCV 12v được không bác ( nguồn 12v của bộ đổi nguồn ACV sang DCV ý ạ
                        vẫn có thể thay thế được để kích cho nó chạy tạm thời thôi , nhưng yêu cầu dòng điện phải đủ cung cấp , nếu dòng hơi nhỏ khi khởi kích áp bị tụt thì nó lại tắt và báo đèn đỏ ngay , vì đâu tiên là nó kích chạy bằng ắc quy rồi nó mới chuyển qua điện lưới nếu có cắm điện , do đó nếu dòng của nguồn 12v không đủ thì sau khi kích khởi thì mạch điện lại về trạng thái tắt , loại này có bán main rời từ những bộ bị hư ăc quy , giá rất rẻ . còn chế độ nạp sẽ được thực hiện khi mạch đã vào trạng thái hoạt động bởi ăc quy , và khi có điện AC thì mạch sẽ đo dung lượng của ăc quy và sẽ chuyển mạch qua dùng điện lưới và sau đó sẽ nạp điện vào ắc quy .

Comment

bác biết chỗ nào ở hà nội nó bán main và ác quy của cái này không ạ và giá cả là bao nhiêu bác cho em biêt được không ạ main thì có mới không bác

Comment

bác biết chỗ nào ở hà nội nó bán main và ác quy của cái này không ạ và giá cả là bao nhiêu bác cho em biêt được không ạ main thì có mới không bác
                            Hà nội thì mình không biết chỗ , chứ chỗ mình thì cũng có ít , main vẫn còn chạy bình thường giá rất bèo 3-40k 1 cái(giá phế liệu) , còn ăc quy thì khoảng 240k 1 cái 12v/7a (mới)

Comment

bác ở đâu vậy ạ em vừa thử bằng cái ắc quy của bình đánh cá bác ạ nó cũng không thấy hiện tượng gì cả bác có thể hướng dẫn em kiểm tra chi tiết từng phần để biết nó bị hỏng ở đâu không ạ em đo ở 2 chân con tụ to nhất trên main thì nó có áp ~11v

Comment

Về tác giả

Collapse

nguyendoan67 Tìm hiểu thêm về nguyendoan67

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X