Thông báo

Collapse
No announcement yet.

bộ lưu điện santak 500

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi nguyendoan67 Xem bài viết
    bác ở đâu vậy ạ em vừa thử bằng cái ắc quy của bình đánh cá bác ạ nó cũng không thấy hiện tượng gì cả bác có thể hướng dẫn em kiểm tra chi tiết từng phần để biết nó bị hỏng ở đâu không ạ em đo ở 2 chân con tụ to nhất trên main thì nó có áp ~11v
    mình thì ở Đak lak , áp trên 2chân tụ to nhất đó phải trên 12v(12,5v) thì mạch mới chạy , nếu mạch còn tốt , chứ chỉ có 11v thì không thể chạy được . muốn chỉ chi tiết hơn thì bác nên cho hình cái mạch thì mới dễ góp ý được , vì mỗi loại có khác nhau chút xíu ,nhưng cơ bản là đo 2 hoặc 4 Mosfet (IRF 44// 3205 v.v)có bị chập SD không , đo 4 Mosfet(IRF 730//740) cầu , có bị chập con nào không ,cầu chì 40A/32V màu cam có bị đứt không ,

Comment

cầu trì các thứ thì ngon lành lắm bác ạ em lại không biết post anh ở chỗ nào mới chán chứ

Email :binhminh_xemangemve2007@yahoo.com

Comment

cầu trì các thứ thì ngon lành lắm bác ạ em lại không biết post anh ở chỗ nào mới chán chứ
        vậy thì kiếm cái bình đầy điện kẹp vào là chắc ăn hơn , khỏi phải tìm tòi làm gì cho mệt .

Comment

khổ nỗi là nhà em lại không sẵn cái loại ac quy trên 12v bác ạ tầm 12v thì nhà em có nhiều thế mới chán chứ

Comment

kiểm tra mosfet thì mình cấp điện cho G rồi đo DS chỉ có một chiều là kim nên chiều ngược nó có nên không bác và xả điện chân G thì đo DS cả 2 chiều kim đều không nên phải không bác em làm sai chỗ nào bác chỉ giúp em

Comment

bác giúp em kiểm tra dò từng phần với được không

Comment

có bác nào chỉ giúp em kiểm tra từng phần của nó được không ạ

Comment

bác ơi em hỏi thêm một tý là em thay ác quy bằng nguồn DCV 12v được không bác ( nguồn 12v của bộ đổi nguồn ACV sang DCV ý ạ
                  - Sử dụng nguồn này được, có thể lấy nguồn trên bo nguồn của PC nhé
                  - Đấu tiên bạn phải khẳng định ăcquy tốt cái đã điện áp >11V nhé
                  - Sau đó bật UPS ở chế độ lưu điện nếu UPS báo yếu thì cắm điện lưới vào ngay để UPS tự sạc cho acquy
                  - Nếu không lên được thì hãy kiểm tra kỹ công suất có khoảng 6-8 con gì đấy tùy model nhé
                  - Không thấy bạn mô tả UPS hoạt động ở điện lưới thế nào nhỉ ????
                  TRUNG TÂM BẢO HÀNH VÀ SỬA CHỮA- BỘ LƯU ĐIỆN, INVERTER, NGUỒN DC...
                  Đ/c: Số 21/192 Lê Trọng Tấn, Q.Thanh Xuân, TP.Hà Nội
                  DĐ: 0976.299.429 -

Comment

mà bác ơi nếu không có nguồn ác quy mà máy không chạy thì nó nạp áp quy như thế nào hả bác nó phải hoạt động thì mới nạp được ác quy chứ em nghĩ là ít nhất thì nó phải hoạt động bộ nạp chứ nhỉ kỳ lạ quá
                    tháo rời mang cái acqui đó ra ngoài , lấy cái adapter bên ngoài sạc ở bên ngoài cho nó đầy bình rồi gắn acqui trở lại UPS .

CHứ để trong UPS điện acqui yếu quá ... UPS nó cắt rồi , có chạy được đâu mà đòi tự sạc được ( tự sạc được thì nó đã chạy ! )
                    Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Comment

vâng để em làm thử xem sao rồi lại làm phiền các bác ạ

Comment

cái của em cắm điện nó im re mà bác

Comment

em kiểm tra như này thì có đúng không bác ơi

Comment

em còn lơ mơ về kiểm tra mosfet quá em cũng tháo thử 1 con ra kiểm tra rồi nạp điện chân G đo DS 1 chiều kim nên căng đét 1 chiều kim nhích 1 ít em xả điện trân g thì lúc nên lúc không các bác ạ vậy nó còn sống hay đã chết thế bác mà mosfet trong cái này nó có đắt không các bác ơi bao tiền 1 con thế ạ

Comment

kiểm tra mosfet thì mình cấp điện cho G rồi đo DS chỉ có một chiều là kim nên chiều ngược nó có nên không bác và xả điện chân G thì đo DS cả 2 chiều kim đều không nên phải không bác em làm sai chỗ nào bác chỉ giúp em
                              kiểm tra Mosfet thì dùng đồng hồ thang đo X1 ohm , đo giữa chân G và 2 chân còn lại D/S thì kim không lên trong các lần đo , kể cả đổi chiều que đo ,sau đó đặt que đỏ vào chân D , que đen vào S thì kim sẽ lên gần hết thang đo ,sau đó đổi que đỏ vào chân S, que đen vào chân D thì kim không lên , vẫn giữ nguyên que đỏ ở chân S , đưa que đen kích vào chân G rồi lại đưa que đen vào chân D , kim sẽ lên sát vạch 0 ohm (1ohm) tùy theo loại, thì Mosfet này tốt ,nếu kim lên không nhiều thì mosfet này bị kém ,phải loại , những loại Mosfet công suất điện trở DS dẫn rất nhỏ .kiểm tra không nên dùng điện áp đưa thẳng vào vào Mosfet nếu như chưa nắm rõ về nó , rất dễ làm hư G của nó .

Comment

em cắm nguồn DCV 15v vào thay cho ác quy rồi bác ạ ở chân con tụ to nhất em đo được 14v hơn mạch vẫn không hoạt động bác ơi giờ em phải làm gì nữa bác chỉ cho em với

Comment

Về tác giả

Collapse

nguyendoan67 Tìm hiểu thêm về nguyendoan67

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X