Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Ai giúp dùm tui mạch Led sài IC555 và IC4017.Tui bấm thank cho bất kỳ ai cho ý kiến

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

ban mail cho minh đi, mình send cho. mình quên không mang theo nên bạn mail cho mình đi rồi mình gửi bãn mạch cho, mạch của mình cũng đơn giản lắm, ráp là chạy

Comment

Tui nói thật, trước sau gì ta cũng phải lắp mạch, vậy tại sao không thực hành test trực tiếp với linh kiện thực tế mà cứ đi tin vào mấy cái mô phỏng vớ vẩn. Đầy cái mô phỏng ngon xong ra làm thì tịt còn mô p[hỏng không chạy ra thực tế lại chạy.

Comment

hi`, bac` duong nói cũng đúng đó. em bị vậy hoài à.

Comment

mạch của mình nè, ráp là chạy thôi, miễn phải bàn. mạch này mình làm cả chục lần đều OK hết, bạn thay con transistor trong hình bằng con C828 là OK ngay. http://www.mediafire.com/imageview.p...myn2o3&thumb=4

Comment

Nguyên văn bởi vy_myangel Xem bài viết
            mạch của mình nè, ráp là chạy thôi, miễn phải bàn. mạch này mình làm cả chục lần đều OK hết, bạn thay con transistor trong hình bằng con C828 là OK ngay. http://www.mediafire.com/imageview.p...myn2o3&thumb=4
            anh ơi cho em hỏi
            mạch trên anh đã test chưa anh?

Comment

Nguyên văn bởi trantung18 Xem bài viết
              anh ơi cho em hỏi
              Mạch trên chạy đó bạn. Khi bạn thử 555 mà nó cho 1 bóng sáng có thể có 2 trường hợp: 1 là bạn ráp điện trở, tụ nhỏ quá nó nháy nhanh qua khiến bạn không thấy rõ. 2 là nó die rồi. Bạn ráp mạch hay mo phỏng vậy. Bạn nên thử bằng test board trước, sau đó mới làm mạch.

Comment

Nguyên văn bởi sunshine Xem bài viết
                Mạch trên chạy đó bạn. Khi bạn thử 555 mà nó cho 1 bóng sáng có thể có 2 trường hợp: 1 là bạn ráp điện trở, tụ nhỏ quá nó nháy nhanh qua khiến bạn không thấy rõ. 2 là nó die rồi. Bạn ráp mạch hay mo phỏng vậy. Bạn nên thử bằng test board trước, sau đó mới làm mạch.
                em làm nó chạy rồi mà no' nháy nhanh wa giờ phải làm sao để nó chạy chậm lại
                càng chậm càng tốt
                mong được giúp đỡ

Comment

he he các đại ca cái mạch này cung hay quá đi!!! dùng tran đẻ khuýech dòng cho led. nhung dùng con C828 được không? hay nhất thiết phải dùng con trans trên hình vẽ?

Comment

vì tín hiệu ra ở chân của 4017 bé nên bạn nối chung các led chân dương lại với nhau và thêm con biến trơ cho con ic555 để tạo các hiệu ứng khac nhau. mình đã từng làm mạch thật mạch này lần sau mình sẽ gửi toàn bộ lên . chúc bạn thành công
                    |

Comment

Nguyên văn bởi vnsat Xem bài viết
                      vì tín hiệu ra ở chân của 4017 bé nên bạn nối chung các led chân dương lại với nhau và thêm con biến trơ cho con ic555 để tạo các hiệu ứng khac nhau. mình đã từng làm mạch thật mạch này lần sau mình sẽ gửi toàn bộ lên . chúc bạn thành công
                      nối chân dương của các con led lại với nhau=> led mắc // mà // thì dòng thế nao nhỉ. dùng tran kéo dòng nữa chứ nhỉ?! chỉ nối như vậy đèn...tối um
                      FM

Comment

Nguyên văn bởi trantung18 Xem bài viết
                        em làm nó chạy rồi mà no' nháy nhanh wa giờ phải làm sao để nó chạy chậm lại
                        càng chậm càng tốt
                        mong được giúp đỡ
                        nó nháy nhanh thì lắp thêm biến trở đẻ đ/chỉnh tần số,ko thì tăng giá trị của trở mà ko nữa thi tăng gtri tụ. e thổ dân,toan làm vậy
                        FM

Comment

Nguyên văn bởi thanh65 Xem bài viết
                          he he các đại ca cái mạch này cung hay quá đi!!! dùng tran đẻ khuýech dòng cho led. nhung dùng con C828 được không? hay nhất thiết phải dùng con trans trên hình vẽ?
                          Tran C828 cũng được, tran trên hình vẽ càng tốt, hoặc không C1815 cũng được ( Khoảng 6 led 1 ngõ ra nếu C1815 ). Còn không đơn giản nhất là anh sài nguồn 12V. Ở mỗi ngõ ra mắc 1 dãy nối tiếp 2 bóng đến 3 bóng , và mắc // 3 đến 4 dẫy là sáng được không cần qua trans.

Comment

Trích:
                            Nguyên văn bởi vy_myangel

anh ơi cho em hỏi
                            mach minh dua len la minh da lam roi, minh lam chay ro ro luon, minh da tes thanh cong roi, de tang giam toc do nhay cua led thi ban tang hoac giam gia tri cua tu hoa la duoc

Comment

Nguyên văn bởi dongduong Xem bài viết
                              nối chân dương của các con led lại với nhau=> led mắc // mà // thì dòng thế nao nhỉ. dùng tran kéo dòng nữa chứ nhỉ?! chỉ nối như vậy đèn...tối um
                              thật sự bạn làm mạch thật chưa mà chắc chắn đèn sẽ tối um vậy.
                              |

Comment

bạn dùng con triếp áp ấy.mắt vào giữa chân 2 và 6 của 555. triếp áp khoảng 100k

Comment

Về tác giả

Collapse

sunshine Tìm hiểu thêm về sunshine

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X