Thông báo

Collapse
No announcement yet.

mạch sạc điện thoại

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi eric255 Xem bài viết
    Nếu bạn muốn chỉnh sửa mạch cũng OK, mình sửa một chút là xong.
    AMS1117 và MP2259 đều là IC ổn áp. Tuy nhiên AMS1117 hoạt động theo nguyên lý tuyến tính (linear) còn MP2259 hoạt động theo nguyên lý switching. Mạch cho AMS1117 rất đơn giản, giống mạch cho 7805, chỉ có một tụ ở đầu ra và một tụ ở đầu vào. Tuy nhiên vì hoạt động theo nguyên lý tuyến tính nên khi chênh lệch điện áp giữa đầu vào vào đầu ra lớn thì hiệu suất ổn áp thấp, nhiệt tỏa ra nhiều trên IC. Ví dụ đầu vào 12V, đầu ra 5V thì áp rơi trên IC đến 7V, hiệu suất của mạch chỉ 41%. Nếu dùng MP2259 thì hiệu suất cỡ 85%.
    EUP8054 là IC điều khiển việc xạc cho pin Li+ (charger IC). Mình không có EUP8054 nhưng có một IC khác có chức năng tương đương, chân cẳng cũng giống hệt (pin-to-pin) là LTC4054 của hãng Linear. Mình lắp chạy thử cũng thấy ổn.
    vậy anh cố gắng giúp em sửa lại cái PCB với nhé.Em có xem qua datasheet của MP2259 mà chưa hình dung được PCb nó thế nào.mà anh vẽ bằng phần mềm gì thế ạ.Nếu là Proteus thì anh gửi file mạch in cho em nhé.Cái linh kiện dán em thấy khó hình dung quá ạ.Cảm ơn anh
    em thấy con LTC4054 cũng dư sức đáp ứng yêu cầu của em anh nhỉ.Mà anh ở đâu thế ạ.Em vào web mà không thấy địa chỉ của anh
    Last edited by taduc; 10-11-2011, 00:21.

Comment

Dòng xạc tối đa của LTC4054 lến đến 800mA nên đáp ứng đc yêu cầu của bạn. Mình vẽ mạch này trên DXP, bạn cần chỉnh sửa gì cứ mail cụ thể cho minh. email của mình là nguyenthi2505@gmail.com. Mình ở phố Nguyễn Phong Sắc kéo dài, Cầu Giấy, Hà Nội. Mình có post bản đồ lên trang web đây
      Linh kiện điện tử KME
      www.kme.com.vn

Comment

Dòng xạc tối đa của LTC4054 lến đến 800mA nên đáp ứng đc yêu cầu của bạn. Mình vẽ mạch này trên DXP, bạn cần chỉnh sửa gì cứ mail cụ thể cho minh. email của mình là nguyenthi2505@gmail.com. Mình ở phố Nguyễn Phong Sắc kéo dài, Cầu Giấy, Hà Nội. Mình có post bản đồ lên trang web đây
        con này là IC chuyên dụng rồi quá chuẩn rất nhiều anh em đang mong tìm được vi mạch chuyên dụng có mật độ tích hợp cao như thế này đây , bác có thể cho anh em biết rổ giá thế nào và có sẵn hàng không

VT
        http://baohanhbeptu.vn
        Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
        Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
        ĐT: 0967 403 123

Comment

Nguyên văn bởi viettien123 Xem bài viết
          con này là IC chuyên dụng rồi quá chuẩn rất nhiều anh em đang mong tìm được vi mạch chuyên dụng có mật độ tích hợp cao như thế này đây , bác có thể cho anh em biết rổ giá thế nào và có sẵn hàng không

VT
          bác lên mod nhanh vậy.Em vừa vào chưa được 5 phút lúc sau load lại đã thấy bác là mod rồi.Chúc mừng bác.Mong các mod quản lý và hỗ trợ cho chúng em thêm nhiều kiến thức nữa ạ
          @eric255.Em đã pm qua mail cho anh rồi.Anh check rùi giúp em nha anh.Cảm ơn anh nhiều
          à web của anh sao khó vào quá anh ơi.E vào cứ lúc được lúc không à

Comment

Chúc mừng bác viettien123 lên Mod!
            Con LTC4054 em có sẵn, em bán 9k 1 con.
            @taduc: mình gửi mail cho bạn rồi đó.
            Linh kiện điện tử KME
            www.kme.com.vn

Comment

Chúc mừng bác viettien123 lên Mod!
              Con LTC4054 em có sẵn, em bán 9k 1 con.
              @taduc: mình gửi mail cho bạn rồi đó.
              anh ơi cho em hỏi em xem datasheet thấy con LTC4054 dòng mã chỉ có 150ma với áp vào 6,5V và điện trở chân 5 xuống mass là 1k.Như thế là sao anh giải thích giúp em được không anh
              Con EUP8054 dòng max là 800ma a ơi.Em thấy con LTC4054 max 150ma liệu sạc lâu có ổn không anh.
              Last edited by taduc; 12-11-2011, 11:23.

Comment

Nguyên văn bởi taduc Xem bài viết
                anh ơi cho em hỏi em xem datasheet thấy con LTC4054 dòng mã chỉ có 150ma với áp vào 6,5V và điện trở chân 5 xuống mass là 1k.Như thế là sao anh giải thích giúp em được không anh
                Con EUP8054 dòng max là 800ma a ơi.Em thấy con LTC4054 max 150ma liệu sạc lâu có ổn không anh.
                Dòng xạc tối đa của LTC4054 là 800mA. Dòng xạc được set nhờ điện trở nối từ chân 5 (chân PROG) xuống đất. Bạn xen công thức trong datasheet để chọn giá trị điện trở phù hợp với dòng xạc mong muốn.
                Linh kiện điện tử KME
                www.kme.com.vn

Comment

bác eric có bán cả pcb kit này ko.

Attached Files
                  Last edited by m4a1kabin; 29-11-2011, 18:16.

Comment

[QUOTE=m4a1kabin;443047]bác eric có bán cả pcb kit này ko.
                    Bên mình không có sẵn PCB này bạn ạ.
                    Linh kiện điện tử KME
                    www.kme.com.vn

Comment

chào các anh, cho em xin cái mạch điện thoại di động nokia loại jack nhỏ xíu, em đang có mấy cục xạc ở nhà hư nhiều quá, mở ra xem thấy có 3 loại : 1 là phần sơ có 2 con transistor ( c945 và 1003 ) , 2 là phần sơ có 2 con trans và thứ có 1 con trasn, 3 là phần sơ có 1 con trans....hướng dẫn cách sữa giúp em với cám ơn nhiều....

Comment

Về tác giả

Collapse

ngankhoa Tìm hiểu thêm về ngankhoa

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                      X