Thông báo

Collapse
No announcement yet.

5/5 em báo cáo rồi.các anh chị fjx giùm em!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi queduong Xem bài viết
    trong bóng đá người ta gọi là đá xoáy đấy...
    Anh ơi bài của anh chairman_t chạy ngon mà..E hiểu ý anh nói..E chưa nghiên cưu xâu đc.E giờ chỉ muốn biết cách mã hóa số để chiều nay báo cáo mà khó.Muốn hiểu mà không được chỉ điểm.Toàn vào ngõ cut..chán chẳng muốn học

Comment

Nguyên văn bởi ktol1806 Xem bài viết
      Anh ơi bài của anh chairman_t chạy ngon mà..E hiểu ý anh nói..E chưa nghiên cưu xâu đc.E giờ chỉ muốn biết cách mã hóa số để chiều nay báo cáo mà khó.Muốn hiểu mà không được chỉ điểm.Toàn vào ngõ cut..chán chẳng muốn học
      anh còn chưa buồn nhòm cái code của em ... mới chỉ bình luận cái hình mạch thôi .
      Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Comment

Dạ Vâng mạch của em sai rồi mà.anh chairman_t sửa cho e rồi..Nhưng anh ý sửa mạch e hiểu nhưng cách anh ý mã hóa các số 0.2.4.6..8 thế nào em không biết.Có anh chị nào bổ túc e cái này..(mã hóa sô liên quan đến thay đổi gì đó trong mach hay nó được mã hóa khi viết code...).E cảm ơn

Comment

Vâng. Tại E ở Thái Nguyên CNTT..Anh ở đâu chứ đang ở TN e mời anh tẹt ga.hihi..
          E muốn mã hoa 0-2 4 6-8 thi cần phải thay đổi mức Điện trở là được ạ
          sửa code chỗ "const unsigned char digital[]={0b11000000, 0b11111001, 0b10100100, 0b10011001, 0b10011001, 0b01111101, 0b00000010, 0b01111111, 0b00000000};
          // ma hoa digital duoi dang mang"

hoàn thành thế này đây: ht.rar

Comment

Giỏi quá ta làm mạch của em tới đâu rồi

Comment

Nguyên văn bởi lvhn Xem bài viết
              sửa code chỗ "const unsigned char digital[]={0b11000000, 0b11111001, 0b10100100, 0b10011001, 0b10011001, 0b01111101, 0b00000010, 0b01111111, 0b00000000};
              // ma hoa digital duoi dang mang"

hoàn thành thế này đây: ht.rar
              Em cảm ơn anh nhiều!!..

Comment

Ghép nối pic16f877a voi nut bam + led 7 thanh :Viết code thực hiện công việc sau->Hiển thị lần lượt các số từ 0, 2, 4, 6, 8 thông qua điều khiển bằng nút nhấn để mỗi khi nhấn nút bấm thì số tăng lên 2. Chẳng hạn, Led 7 thanh đang hiện số 2, ta nhấn nút bấm 1 lần sẽ hiện ra số 4...

Mạch của em đây[ATTACH]44425[/ATTACH]
                Code(phần mềm C)[ATTACH]44424[/ATTACH]

.Anh chị bỏ chút thời gian chỉnh sữa giùm e hay anh chị viết code khác thì gửi giùm em.E cảm ơn nhiều!!!
                mình thấy bài này đơn giản mà bạn, bạn chỉ cần dùng một biến toàn cục để lưu giá trị đếm số lần nhấn, sau đó dùng hàm switch để đọc xem giá trị của biến đó là bao nhiêu rồi xuất ra port giá trị tương ứng của số. cái này là một bài đơn giản mình nghĩ bạn nên tự viết, mình không giỏi lập trình nhưng cũng hiểu được là để lập trình tốt thì phải đi từ cái đơn giản đến cái phức tạp, với một bài đơn giản mà bạn đã nhờ người khác code giùm mình rồi thì sau này khi gặp các bài khó hơn chắc chắn sẽ không kham nổi đâu. theo mình mục đích của bài này là giúp bạn:
                1. làm việc với ngắt ngoài
                2. làm quen dần với việc viết code
                3. xử lí được chống dội phím khi nhấn
                chúc bạn học tốt nhá, mong được tới ngày học vi xử lí quá

Comment

@@ ngắt thì nó chỉ tác động trong vài us thui chứ có bấm và giữ nút bấm đâu nhi?

Comment

hic, trễ quá, biêt sớm tui giúp cho, hai...
                    TamPhieuLuuKy@yahoo.com
                    092 2838 712 --->>

Comment

Nguyên văn bởi superhieu1 Xem bài viết
                      hic, trễ quá, biêt sớm tui giúp cho, hai...
                      Không thấy thông tin gì ... chắc trượt thẳng cẳng rồi ... giờ giúp chắc vẫn chưa muộn, cứ nhiệt tình đi
                      Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Comment

Về tác giả

Collapse

ktol1806 Tìm hiểu thêm về ktol1806

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                      X