Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Bác nào xem giúp mạch này với

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi quanmsn Xem bài viết
    E tính toán như bt mà bác, chọn dòng Ic=4,5mA, bêta=160. Còn phần loa thì P=U^2/R, U này là U hiệu dụng hả bác ? Nếu sai gì thì mong bác chỉnh giúp hộ e với chứ phần này e cũng nhập nhằng lắm.
    Mầu đỏ : chỉ nên tính là 1mA thôi
    Mầu xanh : đúng thế !

Comment

vậy T1 Ku bằng bao nhiêu cho vừa hở bác, vì tín hiệu vào có biên độ rất nhỏ khoảng 20uv, khuếch đại lên bao nhiêu lần thì mới qua đc diode Ge 0,3v ?

Comment

Cái sơ đồ này mình làm nhiều rồi , nhưng có biết tính gì đâu....Mỗi lần lại sử dụng 1 loại bóng khác nhau nên cứ chỉnh R1 để dòng Ic khoảng như vậy thôi .Mặt khác bạn cũng nên bắt tay vào thực nghiệm đi để thấy nó khác lí thuyết thế nào ????

Comment

Hiện e đang có 1 con tụ xoay trong đài là loại tụ đôi có 6 chân, 4 chân tròn ở 4 góc, 2 chân dẹt ở 2 cạnh trên và dưới nhưng ko biết giá trị của nó ntn, bác xem hộ e với.

Comment

Hiện e đang có 1 con tụ xoay trong đài là loại tụ đôi có 6 chân, 4 chân tròn ở 4 góc, 2 chân dẹt ở 2 cạnh trên và dưới nhưng ko biết giá trị của nó ntn, bác xem hộ e với.
            Bạn ơi , không ai " xem voi " được đâu . Bạn cho cái hình lên thì mới biết được.....

Comment

Nguyên văn bởi thetung Xem bài viết
              Bạn ơi , không ai " xem voi " được đâu . Bạn cho cái hình lên thì mới biết được.....
              Đây bác ơi
              Click image for larger version

Name:	1.jpg
Views:	1
Size:	134.5 KB
ID:	1393683

Name:	2.jpg
Size:	129.7 KB
ID:	1393684

Name:	3.jpg
Size:	127.8 KB
ID:	1393685
              bác xem hộ e kia có phải là con diode tiếp điểm và cuộn chặn cao tần ko hở bác ?

Comment

Mờ quá bạn ơi.....

Comment

Đây bác ơi
                  [ATTACH]84662[/ATTACH]
                  [ATTACH]84663[/ATTACH]
                  [ATTACH]84664[/ATTACH]
                  bác xem hộ e kia có phải là con diode tiếp điểm và cuộn chặn cao tần ko hở bác ?
                  tụ xoay thì đúng rồi , nhưng hình mất nét và chụp sai vị trí nên chưa thể nói gì được , còn các diode màu đỏ đó không phải là diode GE , diode Ge thường là thủy tinh trong suốt , nhìn thấy dây dẫn cong bên trong , tiếc là webcam bị hư nên tôi không chụp được mấy cái hình linh kiện này cho bạn xem , tụ xoay thì chụp bên cạnh 2 phía gần nhau thì mới nhìn được , còn cuộn dây đồng đó cũng không phải là cuộn RFC , đó chỉ là cuộn lọc nguồn DC thôi , cuộn dây RFC nó có hình dáng như cuộn chỉ ,bề cao khoảng 5mm , quấn thành bánh đường kính khoảng 8mm , đ.kính lõi khoảng 2,8mm , số vòng dây khá lớn .

Comment

con này nè bác

Name:	4.jpg
Size:	8.0 KB
ID:	1393691

Comment

bắt đươc đài của người ngoài hành tinh đó , bạn hãy khảo sát thêm sơ đồ máy thu thanh nha bạn

Comment

nó dùng làm bẫy cộng hưởng với lại tạo dao động để trộn tần thì biết nhưng e muốn hỏi giá trị của nó là bao nhiêu ?

Comment

nó đây

Name:	4.jpg
Size:	130.3 KB
ID:	1393692

Name:	5.jpg
Size:	119.5 KB
ID:	1393693

Comment

nó đây
                            [ATTACH]84672[/ATTACH]
                            [ATTACH]84673[/ATTACH]
                            hình 5 , chân A là nối vào cuộn anten (cây Ferit) , chân O là nối vào cuộn dao động (OSC) , C1 và C2 là tụ tinh chỉnh của A và O (AM) còn FC1-FC2 là của phần FM . 2 chấu lớn ở giữa là mass .

Comment

thank bác nhưng e hỏi cách đo trị số của nó ntn ạ ?

Comment

Nguyên văn bởi Quocthaibmt Xem bài viết
                                tụ xoay thì đúng rồi , nhưng hình mất nét và chụp sai vị trí nên chưa thể nói gì được , còn các diode màu đỏ đó không phải là diode GE , diode Ge thường là thủy tinh trong suốt , nhìn thấy dây dẫn cong bên trong , tiếc là webcam bị hư nên tôi không chụp được mấy cái hình linh kiện này cho bạn xem , tụ xoay thì chụp bên cạnh 2 phía gần nhau thì mới nhìn được , còn cuộn dây đồng đó cũng không phải là cuộn RFC , đó chỉ là cuộn lọc nguồn DC thôi , cuộn dây RFC nó có hình dáng như cuộn chỉ ,bề cao khoảng 5mm , quấn thành bánh đường kính khoảng 8mm , đ.kính lõi khoảng 2,8mm , số vòng dây khá lớn .
                                Mầu đỏ :Nó đây này bạn ơi

Name:	diode Ger1 (2).JPG
Size:	205.4 KB
ID:	1393694

Comment

Về tác giả

Collapse

quanmsn Tìm hiểu thêm về quanmsn

Bài viết mới nhất

Collapse