Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tắt điện ngoài sân từ bất kỳ tầng nào trong nhà

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Ai cha, cuối cùng cũng có 1 giải pháp khá hay.
    Công ty TNHH Điện Thông Minh
    A: 191/7 Hoàng Văn Thụ, P.8, Q.Phú Nhuận, Tp.HCM
    T: (+84) 8 62777467
    C: (+84) 903 978 579
    w: dienthongminh.net

Comment

Điều khiển từ xa thiết nghĩ nếu giải quyết được vấn đề trên thì cũng phải một mới dây lòng thòng, hoặc nếu không muốn lòng thòng thì một mớ điều khiển từ xa. Bởi vì yêu cầu ở đây là cái bóng đó phải điều khiển được ở cả 4 tầng tức là tầng nào cũng phải có thiết bị điều khiển. Giải quyết vấn đề này dĩ nhiên là nếu ko muốn tốn kém thì phải 1 mớ dây rồi.
      Tôi có 1 ý kiến thế này :
      Bạn sử dụng 1 JK - FF và rơ le để đảm nhiệm chức năng tắt mở đèn. Mỗi tầng bạn đặt 1 nút nhấn, 4 tầng là 4 nút. Bạn sử dụng thêm 3 cổng OR2 nữa để tổng hợp xung điều khiển từ 4 nút nhấn làm xung Clock cho JK - FF ở trạng thái nhớ. Như vậy ở mỗi tầng bạn có thể bật và tắt đèn bằng cách nhấn nút. Nhấn 1 cái thì sáng, nhấn cái nữa thì tắt. Có thể dùng thêm 1 timer 555 nữa dể việc điều khiển được chính xác.
      Ý kiến của mình chỉ có thế thôi. Chắc chắn các bác sẽ thắc mắc vấn đề nhiễu do dây quá dài . Nhưng nó cũng không quá khó khăn Nhưng nếu nguồn nhiễu lớn như Sét thì cũng có thể là " bó tay toàn tập "

Comment

Mấy cái này có vẻ hay nhỉ. Để hôm nào thử coi :
        http://www.redcircuits.com/Page56.htm
        ------------------
        Ngày hôm nay tốt hơn ngày hôm qua

Comment

Nguyên văn bởi Am_IC Xem bài viết
          Thế này nhé :
          Tôi kiếm 1 cái "công tắc" giật dây ~ contac "túp năng" của quạt treo tường , treo nó ở ban công tầng 17 ( ví dụ nhà bác 17 tầng ) dây điện đc dòng xuống bóng đèn còn "dây giật" đc thả dọc theo nhà từ T17 => T1 thế là ........hé............hé........
          hay hay thế thì nhà bác thành cái mạng nhện à

Comment

chào mọi người em là thành viên mới.em cảm thấy chủ đề này hay và bổ ích.
            em có ý kiến
            vừa rồi bọn em có lam đồ án về điều khiển động cơ từ xa , nhưng chỉ mới được 20m thôi
            theo em thì nguyên lý của no cũng tương tự nhau
            em dùng cặp pt2248 va pt2249 cặp này có thể cho tối đa 18 kênh khác nhau
            nếu được thì mạch này rẻ thôi
            chúc bạn sơm thực hiện được y tưởng nhé

Comment

Modul phát RF+VDk, modul thu RF+VDK_Khi nào nhà em hoàn thiện_Bác nào có dịp ghé thăm đồ sơn, qua nhà em, coi cái hệ thống điện e làm_đơn giản thôi nhưng các hế thống chiếu sáng hoàn toàn tự động và đc đk từ xa.

Add: 97 Quán Nam - Lê Chân - Hải Phòng.
              Tel: 031 518648 Phone: 0904 283 505

Comment

nhà thừa tiền mua dây điện sao mà muốn đào dây.
                Bán Linh Kiện Điện Tử Hàng đầu việt nam

Comment

Mạch kích rơle

Nhà mình đang sử dụng đèn trần điều khiển bằng rờle, bật công tắc thì nó kích rơle thay đổi chế độ, nhưng nó bị hư, nó sài con IC 78p153sp nhưng mình đi mua ở ngoài không có, Nhờ ACE giúp chỉ cho mình mạch kích rờle để thay thế (nó sử dụng 3 rơle) cám ơn nhiều

Comment

Bác có thể sử dụng một bộ remote chuông từ xa để tắt cho tiện. Chi phí khoảng 70k/bộ. Gắn bất kỳ chỗ nào.
                    Sơ đồ có sẵn khi bác tháo cái chuông ra.

Comment

Click image for larger version

Name:	36e5693ffefa5a71019d7392a600604b.jpg
Views:	2
Size:	85.0 KB
ID:	1363609
                      mach nay ne ban

Comment

Nguyên văn bởi huyhungk8 Xem bài viết
                        [ATTACH=CONFIG]47971[/ATTACH]
                        mach nay ne ban
                        mạch này dây nhợ lằng nhằng lắm. giờ nó bán cái relay xung giá có vài chục ngàn à (mặc dù mình vẫn chế được, nó giống mạch lão duong_act gợi ý đó). dk vô số từng luôn, chỉ cần kéo 1 dây chứ không kéo nhiều dây giống như mạch của bạn.

Comment

Về tác giả

Collapse

PNamV I love sports Tìm hiểu thêm về PNamV

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                        X