Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• 1: e chưa có time nghiên cứu, nhưng bác cần phân biệt nè, trợ lực của xe nhật là trợ lực theo momen , theo lực đạp mạnh yếu, còn trợ lực ở bo khiển china là trợ theo kiểu cứ thấy bàn đạp quay là nó bơm điện, đạp mạnh yếu nó ko phân biệt được đâu.
    2. cứ trích 3 dây động cơ mà đấu, khi đi tay ga thì thôi bật điện trợ
    3. e chỉ mổ nó ra đấu tay ga thôi chứ chưa động đến cái trục bàn đạp, có khả năng nó sử dụng nguyên lý mạch cầu Wheatstone để đo mômen xoắn. bác google tìm thêm đi
    . tóm lại thì muốn vừa chạy tay ga, vừa trợ lực thì có j khó, bỏ hẳn bộ trợ điện , lắp chạy tay ga, kéo ga 1/2 và cứ thế đạp.

Comment

• Nguyên văn bởi thiên ân Xem bài viết
      K xem đc hình b ah
      mìh vẫn coi bt

Comment

• mày cắt lụm ở đồng nát phế liệu với giá 20k. quấn lại với dây to và giảm số vòng đi. xe việt nhật mua với giá 60k 1 nhông mới và 1 bi mới 70k. cặp bình 900k tổng thiệt hại hết hơn triệu một tí. làm tương tự như xe bác lộc tuy nhiên bánh xe to nên phải dùng nhông xích để tăng momen thì mới đi được nếu bạn nào ở miền núi điều kiện khó khăn không mua được động cơ có thể tận dụng những động cơ vạn năng này. quấn lại bằng 75% công suất thì chạy không bị nóng động cơ đâu
        nó đơn giản mà bạn cứ theo đuổi ắt thành công

Comment

• Cám ơn bác,

Comment

• Cám ơn bác namdc, chính vì cái cảm biến trợ lực của Nhật nó quá hay ( mình dang dùng ) và hiệu suất sử dụng động cơ ( năng lượng ) rất cao nên mình hoàn toàn không muốn bỏ nó. Nếu biết được tín hiệu đầu ra của cảm biến trợ lực theo mô nem xoắn ( ví dụ như điện trở của nó thay đổi hay nó cho ra xung có độ rộng thay đổi hay gì đó thay đổi khi lực đạp thay đổi thì có thể chế thêm tay ga cho bo zin được. Một vấn đề nữa cho anh em vẫn muốn dùng trợ lực Nhật nhưng pin lithium dùng lâu ngày kém và khó khắc phục là thay aquy chì vào thì không đủ điện áp vì 2 bình chỉ được 24 vdc ( khi no là 26 vdc ) trong khi pin lithium là 26 vdc ( khi no là 29 vdc ) Bác đã chế aquy cho xe trợ lực zin ( dùng trợ lực bo zin ) chưa , có chiêu gì không chỉ mình cái. Cám ơn bác

Comment

• Các bác cho nhà cháu hỏi, cháu có thể mua cái động cơ kèm bánh xe như thế này ở đâu ạ? Hay bác nào có thì báo giá cho cháu với!

[/IMG]http://www.uphinh.vn/image/stream/630056.jpg[IMG]
              Đông cơ liền bánh, không nan hoa.

Với cho cháu hỏi cái thì có loại 24v 250w không ạ, có dùng chổi than hay không?

Cháu cám ơn các bác!
              Attached Files
              Last edited by meohenmiao; 22-03-2014, 16:20.

Comment

• Nguyên văn bởi meohenmiao Xem bài viết
                Các bác cho nhà cháu hỏi, cháu có thể mua cái động cơ kèm bánh xe như thế này ở đâu ạ? Hay bác nào có thì báo giá cho cháu với!

Cháu cám ơn các bác!
                hi, quả động cơ liền vành thế ít nhất là 350W bác ah, và 48V trở lên. hàng 24 chỉ có đan nan hoa thui

Comment

• Nguyên văn bởi meohenmiao Xem bài viết
                  Các bác cho nhà cháu hỏi, cháu có thể mua cái động cơ kèm bánh xe như thế này ở đâu ạ? Hay bác nào có thì báo giá cho cháu với!

Cháu cám ơn các bác!
                  món này chỗ mình nhiều lắm, mới gửi cho 1 bác ở quảng bình 1 con xong! loại 24v đa số 3 fa, loại chổi than cũng có nhưng ăn pin tốn hơn 3fa

Comment

• Nguyên văn bởi s0ng_h0ng Xem bài viết
                    món này chỗ mình nhiều lắm, mới gửi cho 1 bác ở quảng bình 1 con xong! loại 24v đa số 3 fa, loại chổi than cũng có nhưng ăn pin tốn hơn 3fa
                    Cái này có bảo hành không à bác
                    |

Comment

• Nguyên văn bởi namdc1 Xem bài viết
                      mìh vẫn coi bt
                      E dùng dt bak ah

Comment

• Nguyên văn bởi dieuhoahn Xem bài viết
                        Cái này có bảo hành không à bác
                        hàng mới chứ cũ đâu mà ko bảo hành, bh 1 năm cơ!

Comment

• Nguyên văn bởi s0ng_h0ng Xem bài viết
                          Bác cho nhà cháu xin thêm ít thông tin đi ạ?
                          Bác xem loại bác đang có bán kính bánh là bao nhiêu ạ, loại bao nhiêu vôn, công suất thế nào, chổi than hay không, bác báo giá cho cháu với!
                          Cháu đang cần loại bánh càng nhỏ càng tốt, điện áp 24v, công suất 250w (nhỏ hơn thì càng tốt), loại không chổi than ạ!

Comment

• Nguyên văn bởi namdc1 Xem bài viết
                            chào bác nhatlong, bác xem nè đây là 2 quả động cơ , 3 pha và chổi nhé bmb

Inbox cho mình giá con moto loại tháo xe chưa cải tạo. (Mình muốn bê cả cụm về tháo ngâm cứu) Cả 2 loại chổi và ko chổi nhé! Trước có làm em bmb có chổi hơi yếu tý. Nay muốn chơi em ko chổi . Ko biết lên 36v có chạy đc ko nhỉ? Bạn text động cơ còn sống về mình lên tay ga bỏ luôn trợ lực. Hình như vn mình ko sửa đc trợ lực hay sao?

Comment

• Nguyên văn bởi tronghieuvn Xem bài viết
                              dạ đúng rồi đây là máy trợ lực 3pha của nhật em mua của bác lộc.em chạy 3 bình 7a.chắc khoảng 2 ,3 ngày nữa là xong.lấy đi làm,dạo này phong trào xe đạp đi làm nở rộ nên cũng theo thời đại.hihi
                              Con này 24v mà bạn chạy lên 36v ko bị sao à? Có bị quá tải ko? Bạn lấy của anh lộc gởi từ trong đấy ra cơ à?

Comment

• Nguyên văn bởi doctor Xem bài viết
                                Inbox cho mình giá con moto loại tháo xe chưa cải tạo. (Mình muốn bê cả cụm về tháo ngâm cứu) Cả 2 loại chổi và ko chổi nhé! Trước có làm em bmb có chổi hơi yếu tý. Nay muốn chơi em ko chổi . Ko biết lên 36v có chạy đc ko nhỉ? Bạn text động cơ còn sống về mình lên tay ga bỏ luôn trợ lực. Hình như vn mình ko sửa đc trợ lực hay sao?
                                Thợ mình ko kiếm đc pin hoặc do pin đắt, thay acquy vào u thấp hơn nó ko chạy cũng ko can thiệp vào mạch đc lên các b ấy chuyển sang tay ga, nhưng chỉ đc thời gian dùng tay ga là bộ truyền bên trong cũng teo luôn vì quá tải vì trước trợ lực người đạp xe kéo, nay chỉ xe làm việc còn ng thì vểnh râu cho xe kéo. Mình sửa nhiều dòng xe trợ lực sang tay ga rồi, có những con ko dùng bánh răng mà dùng bánh ma sát, khi mòn thì thánh cũng bó tay vì ko có đồ thay thế, còn bánh răng mà gãy thì lại phải đi tìm con xe cũ mà tìm bánh răng chứ ai sản xuất nó!

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X