Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi luxubua2 Xem bài viết
    Đây là phiên bản máy nổ. Em đang gởi mua dc điện 24v 500w và bộ pin 24v 20ah.khi nào có em sẽ lên hình. Các bác xem phiên bản này đo.
    Hồi trước cũng máu me chế máy nổ! Nhưng được biết máy cắt cỏ không có tải đã chóng hỏng rồi, giờ có thêm tải chắc chả được mấy thửa nên thôi! bác nghiên cứu mua cái động cơ đề xe máy về làm đề cho nó sành điệu

Comment

Đây là phiên bản máy nổ. Em đang gởi mua dc điện 24v 500w và bộ pin 24v 20ah.khi nào có em sẽ lên hình. Các bác xem phiên bản này đo.
      Bác cho xin cái kích thước để gia công lắp phanh đĩa với ạ!

Comment

Comment

• Nguyên văn bởi LHQuan Xem bài viết
          thắng đīa có kích thước gì đặc biệt đâu bác. bác cầm cái thắng trên tay là bác có kích thước liền. từ cái đĩa ra 15mm ko có gì đụng vào là ok.

Comment

• các bác cho em hői. có chăn bùn nào phù höp cho bánh 25cm cůa em ko ő.

Comment

• Chào các bác. Các bác cho em hỏi: em muốn chế xe đạp điện cho con xe nhà em dùng vành 660, nếu muốn tốc độ 30~35km\h quãng đường 25~30km thì mua bộ chế thế nào và giá bao nhiêu ạ.! Em cảm ơn nhiều!

Comment

• Nguyên văn bởi LHQuan Xem bài viết
                Bạn hàn khung ở chỗ nào vậy?
                Tôi chưa tìm được chỗ nào có thể hàn chuẩn.
                Em hàn khung ở tiệm sửa sắt gần nhà đó bác , mình đưa mẫu cho họ rồi đứng chỉ họ hàn theo ý mình thôi ạ

Comment

• Nguyên văn bởi dinhthanhlam Xem bài viết
                  Em hàn khung ở tiệm sửa sắt gần nhà đó bác , mình đưa mẫu cho họ rồi đứng chỉ họ hàn theo ý mình thôi ạ
                  Vậy ở chỗ đó họ có uốn sắt luôn hả bác.

Comment

• Chào các bác, em đã ráp xe chạy ngon lành ổn định rồi, tuy nhiên em ko phải dân điện tử nên có mấy câu hỏi sau đây ko tự trả lời đc, nhờ các bác giúp em:

1, Cách sạc và sử dụng acquy cho bền? (cục sạc của xe đạp điện TQ, thấy thông số ghi 24V - 12Ah, em cắm sạc thấy khoảng 5-6 tiếng thì tự ngắt ko thấy sạc tiếp)
                    Xe em ko có cái gì để đo bình và báo hết pin, nên chỉ đi đến lúc nào thấy hết sạch thì mang ra sạc. Và dùng cái cục sạc này lâu dài có tốt ko? Vì em thấy cục sạc acquy thường có biến thế hay cuộn đồng gì đó ở trong nên cầm nặng tay, mà cục sạc TQ này nhẹ như toàn nhựa không...

2, Cách tính tiền điện tiêu thụ cho mỗi lần sạc? Công thức tính và lý thuyết???
                    Xe em sử dụng 2 bình ắc quy MBK 12V 9Ah.

Nhờ các bác giải đáp giúp 2 câu hỏi này. Em xin chân thành cám ơn!

Comment

• Sạc cho bình 12Ah thì 8-9h sẽ đầy, sạc cho bình 9Ah thì 5-6h đầy là đúng rồi.
                      hết pin thì sạc là đúng rồi
                      cái biến thế nặng trịch là đồ cổ bác ạ, giờ toàn xài biến áp xung nên gọn nhẹ vậy đấy, cái sạc điện thoại của bác cũng toàn nhựa không đấy.
                      cách tính tiền điện thì vào chữ kí của em coi.

Comment

• Nguyên văn bởi namdc1 Xem bài viết
                        Sạc cho bình 12Ah thì 8-9h sẽ đầy, sạc cho bình 9Ah thì 5-6h đầy là đúng rồi.
                        hết pin thì sạc là đúng rồi
                        cái biến thế nặng trịch là đồ cổ bác ạ, giờ toàn xài biến áp xung nên gọn nhẹ vậy đấy, cái sạc điện thoại của bác cũng toàn nhựa không đấy.
                        cách tính tiền điện thì vào chữ kí của em coi.
                        Bác Nam ơi em Hiếu voi ở HN mua đồ của bác đây mà

Comment

Vậy ở chỗ đó họ có uốn sắt luôn hả bác.
                          Chổ bác e không biết sao , chứ chổ em làm họ chỉ uốn đc mấy ống nhỏ nhỏ còn ống lớn thì phải qua chổ khác

Comment

• Hi các bác, em mới vào diễn đàn. Tâm sự dài dòng 1 tý ae nào rảnh thì đọc nhé:

Đầu tiên là nói về xe đạp điện, em mua 1 bộ của bác Nam Hải Phòng, về tự mày mò và bác ý hướng dẫn từ xa cũng đã lắp xong và chạy ngon lành rồi. Cái này thì đơn giản quá rồi ko có gì để nói nữa. Xe đấy em đang để cho bà già đi chợ hàng ngày.
                            Về phần em, hiện giờ 1 mình em có 2 cái xe máy, 1 con Dylan đi làm, 1 con Hornet đi tán gái. Nhưng do công việc em hay phải chở hàng đi đi lại lại mà đi Dylan bất tiện vì chỗ để chân của nó ko tiện để chở hàng, mà để đằng sau cũng ko tiện vì ko có chỗ buộc dây.
                            Mà con Dylan thì cũng già rồi, ăn xăng cỡ 3,3l/100km mỗi tháng nó đòi em gần 1 triệu tiền xăng hic hic.

Sau mấy ngày đọc topic này, thấy ae tự làm xe điện từ động cơ, chứ ko phải là chế xe điện từ xe đạp nữa. Em có theo dõi 1 vài dự án của các bác và thấy cũng ko phức tạp lắm, chắc cũng làm đc. Nhà em cũng có sẵn đồ nghề, dụng cụ. Vì thế em định lên dự án làm 1 con Zoomer chạy điện để đi làm thay con Dylan cũ.
                            Vì sao lại là Zoomer: Vì như đã nói ở trên, em tính để hàng ở chỗ để chân cho tiện, ko phải chằng buộc gì. Thứ 2 là phần yên sau có thể làm to bè ra để chở hàng mà ko cần phải buộc.
                            Tại sao ko mua xe Zoomer điện bán sẵn: Em ghét xe Tàu.
                            Và thứ ba: Em có đọc topic này Attila độ Zoomer 2014 và rất thích, nhưng ko định làm vì Attila máy ko bền và cũng tốn xăng như Dylan.

Đây là Attila trước khi độ

Đây là Zoomer sau khi độ

Em chia sẻ 1 chút, bác nào rảnh thì giao lưu nhé. Em sẽ bắt đầu bằng việc mua khung xác Attila, nếu ko được thì tự hàn, gì chứ que hàn thì nhà em nhiều lắm. Sau đó đặt động cơ và bộ điện. Phần gì cần thiết em sẽ giữ lại, còn ko thì toàn bộ máy móc, nhựa vỏ, phần điện xe Attila cũ em sẽ vứt đi hết chỉ để đúng dáng như Zoomer thôi.
                            Tạm thời em chưa có gì để hỏi các bác, làm đến đâu em sẽ hỏi đến đấy. Các bác thử tưởng tượng ra xem và cho em cái cấu hình tham khảo + dự trù kinh phí nhé?
                            Attached Files

Comment

• Nguyên văn bởi namdc1 Xem bài viết
                              Anh tÚ Ơi cÁi ĐỘng cƠ cỦa anh = cỔ tay Ấy nÓ cÙng loẠi vỚi ĐỘng cƠ mÁy bay mÔ hÌnh ĐÚng ko, chÍnh xÁc thÌ nÓ lÀ loẠi gÌ vẬy anh, nÓ khÔng dÙng hall ĐÚng ko, tẠi sao hiỆu suẤt nÓ cao thẾ mÀ lẠi khÔng phỔ biẾn trong cÔng nghiỆp vÀ dÂn dỤng nhỈ
                              Bác làm nghề mà ko biết à. hi hi! Cái đấy ae mô hình gọi là động cơ ko chổi than (brushless) thông số kỹ thuật thì tùy con, nhưng công suất cao khủng khiếp, chịu được tải lớn.
                              Bác xem thêm ở đây: Newbie :: Motor điện - RCHobby365

Mình cũng có chơi qua Tàu, thuyền, xe... cũng nghĩ tới ý tưởng lắp vào xe đạp nhưng pin Li-Po này chỉ chơi thôi chứ ko tiện và ko an toàn để sử dụng hàng ngày.

Comment

• pin lipo co dung luong lon trong luong nhe va gia tien cung rat cao.dieu quan trong nhat la pin lipo doi hoi su cham soc rat ky va phai dung tieu chuan thi pin lipo la nhat hien nay.minh cung da dung pin lipo vao viec tess toc do xe dap vi pin lipo co dong xa cao co the dap ung moi yeu cau cua dong co vi the lam cho dong co lam viec voi cong xuat toi da ko bi tut ap hay thieu dien khi chay max cong xuat

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X