Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Kính cẩn gửi các cao nhân trên diễn đàn này.

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi MinhHa
    Do vậy với một số sản phẩm nào đó tôi chỉ có ý tưởng tìm cộng tác viên làm thời vụ chứ chưa thể tập hợp được mọi người lại.

Cần các chuyên gia về xử lý tín hiệu cho viễn thông như decoder tín hiệu DTMF, MFC bằng DSP ( vì giao tiếp với PCM và cần decoder 32 kênh tại 1 thời điểm)

Các bạn có ý kiến gì không??????????????????
    Nhìn cái topic này thấy ghê, chẳng dám vào vì tự nhủ mình đâu phải cao nhân
    Liều mình thử phát nên cũng liều mình hỏi bác MH một câu ngớ ngẩn.
    MFC bằng DSP có nghĩa là gì vậy? Microsoft Foundation Class?

Comment

Không, đây là tìn hiệu báo hiệu trong chuẩn R2MFC của telecom
      Nhà sản xuất chuyên nghiệp các sản phẩm OEM cho gia dụng và công nghiệp.

Biến tần
      Máy giặt
      Lò vi sóng
      Bếp từ.
      Tủ lạnh.
      Điều hòa

Comment

Những người luôn miệng nói "tâm huyết", "mê say"... nhưng chưa bao giờ động tay vào cái mỏ hàn hoặc ngồi gõ bàn phím ra một chương trình cụ thể đã phá tan các câu lạc bộ (điện tử). Những người lợi dụng (theo đúng nghĩa) câu lạc bộ để mưu lợi cá nhân cũng vậy. Những người ít tiền cũng thế...
        Tôi cũng biết các cao nhân, nhiều tuổi rùi, rất giỏi, nhiều người là bạn thân của nhau, nhưng hiện nay, chẳng hiểu sao họ đều một thương một ngựa, mỗi người một cửa hàng hoặc 1 công ty, chơi với nhau chỉ qua bia rượu, gia đình chứ ít có quan hệ làm ăn với nhau. Tại sao vậy? có phải do quan hệ đồng tiền và quan hệ bạn bè không đội trời chung?
        Lại có những công ty, ban đầu là của những thành viên chí cốt, sau một thời gian, mỗi người có một công ty riêng, có khi còn cướp miếng cơm của nhau.
        Những người biết lo cho mình, hiểu cơ chế, con đường tiến thân chính thống... thì thành đạt (theo nghĩa có quyền, có tiền), chẳng hiểu họ có mơ ước như mình không.
        Đôi khi thấy cuộc sống phức tạp, khó sống ra phết. Chắc tại mình chưa tu được thành... cao nhân.

Comment

Nguyên văn bởi samurai
          Những người luôn miệng nói "tâm huyết", "mê say"... nhưng chưa bao giờ động tay vào cái mỏ hàn hoặc ngồi gõ bàn phím ra một chương trình cụ thể đã phá tan các câu lạc bộ (điện tử). Những người lợi dụng (theo đúng nghĩa) câu lạc bộ để mưu lợi cá nhân cũng vậy. Những người ít tiền cũng thế...
          Tôi cũng biết các cao nhân, nhiều tuổi rùi, rất giỏi, nhiều người là bạn thân của nhau, nhưng hiện nay, chẳng hiểu sao họ đều một thương một ngựa, mỗi người một cửa hàng hoặc 1 công ty, chơi với nhau chỉ qua bia rượu, gia đình chứ ít có quan hệ làm ăn với nhau. Tại sao vậy? có phải do quan hệ đồng tiền và quan hệ bạn bè không đội trời chung?
          Lại có những công ty, ban đầu là của những thành viên chí cốt, sau một thời gian, mỗi người có một công ty riêng, có khi còn cướp miếng cơm của nhau.
          Những người biết lo cho mình, hiểu cơ chế, con đường tiến thân chính thống... thì thành đạt (theo nghĩa có quyền, có tiền), chẳng hiểu họ có mơ ước như mình không.
          Đôi khi thấy cuộc sống phức tạp, khó sống ra phết. Chắc tại mình chưa tu được thành... cao nhân.
          Ví dụ đi bác hay sợ động chạm.
          Vẫn biết mỗi lần xa là một lần về lại...

Comment

Ở đời còn nhiều cái phải học lắm!
            Người có tài có hai loại : tài nhân và tài trí
            Người tài nhân là đại diện cho những người bỏ cả công sức cả đời mình để nghiên cứu,rèn dũa kỹ năng về một lĩnh vực nào đó cho tinh thông nhưng thường ít thành công trong cuộc đời vì tính tự phụ cho mình là hơn người
            Người tài trí không giỏi trong nghiên cứu ,chế tạo nhưng lại biết sử dụng người tài nhân phục vụ cho lợi ích của mình.Đấy là tài của kẻ biết cai trị kẻ khác.
            Đọc sách tàu mới thấy bậc minh quân đâu phải là kẻ biết tinh thông võ nghệ,mưu lược hơn người mà vẫn đứng đầu thiên hạ.Đấy là biết dùng người.
            Tài như khổng minh nếu không có lưu bị thì cũng chỉ là anh giáo gõ đầu trẻ mà thôi.Vì sao ? Hiểu được đạo lý này thì sẽ hiểu đựoc câu:" Biết người biết ta trăm trận trăm thắng"Chịu khó nghĩ đi nhé,..người khôn thì nói ít hiểu nhiều
            SỐNG Ở TRÊN ĐỜI KHÔN CŨNG CHẾT ,DẠI THÌ CÀNG DỄ CHẾT,CHỈ CÓ GIẢ CHẾT THÌ MAY RA THÌ ĐƯỢC SỐNG

Comment

hỘI ĐIỆN TỬ XÈNG HÀ NỘI TAN RÃ BỞI RẤT NHIỀU NGƯỜI CÓ TÂM NHƯNG CHƯA CÓ HUYẾT
              cÁI NÀY QUAN TRỌNG LẮM,AI MÀ THIẾU HUYẾT HAY BỊ SUẤT HUYẾT NHIỀU LÀ TEO À NGEN!

Comment

Mấy bác nói khó hiểu quá...
                Thấy mấy bác ba, qd, fg, nh... đều có tâm hết chẳng nhẽ kô có huyết hay là tại mấy bác... giỏi quá

Comment

Nguyên văn bởi qmk
                  Ví dụ đi bác hay sợ động chạm.
                  Đấy là những gì tôi đã gặp phải, đã nhìn thấy, có gì đâu mà sợ động chạm.

Comment

Nguyên văn bởi fangia
                    Ở đời còn nhiều cái phải học lắm!
                    Người có tài có hai loại : tài nhân và tài trí
                    Người tài nhân là đại diện cho những người bỏ cả công sức cả đời mình để nghiên cứu,rèn dũa kỹ năng về một lĩnh vực nào đó cho tinh thông nhưng thường ít thành công trong cuộc đời vì tính tự phụ cho mình là hơn người
                    Người tài trí không giỏi trong nghiên cứu ,chế tạo nhưng lại biết sử dụng người tài nhân phục vụ cho lợi ích của mình.Đấy là tài của kẻ biết cai trị kẻ khác.
                    Đọc sách tàu mới thấy bậc minh quân đâu phải là kẻ biết tinh thông võ nghệ,mưu lược hơn người mà vẫn đứng đầu thiên hạ.Đấy là biết dùng người.
                    Tài như khổng minh nếu không có lưu bị thì cũng chỉ là anh giáo gõ đầu trẻ mà thôi.Vì sao ? Hiểu được đạo lý này thì sẽ hiểu đựoc câu:" Biết người biết ta trăm trận trăm thắng"Chịu khó nghĩ đi nhé,..người khôn thì nói ít hiểu nhiều
                    SỐNG Ở TRÊN ĐỜI KHÔN CŨNG CHẾT ,DẠI THÌ CÀNG DỄ CHẾT,CHỈ CÓ GIẢ CHẾT THÌ MAY RA THÌ ĐƯỢC SỐNG
                    Về vấn đề này tôi có chút suy nghĩ thế này:
                    Thời thế tạo anh hùng, Lưu Bị nếu không có cái gốc là dòng dõi nhà Hán thì sao có quân theo. Các xếp bự ngày nay cũng nghiền sách Tàu kinh lắm, có cả thày tướng số ở trong nhà, mới làm xếp được như vậy đấy, tuy nhiên đa phần họ là con nhà nòi. Trừ các bậc tiền bối được coi là có tài do thời thế tạo nên.
                    Ngày nay ko có tiền thì khó mà bảo được ai.
                    Các tài nhân thì tham vọng của họ bé quá vì chỉ cho cá nhân họ, cái đó người ta dễ cho được, nhưng khi họ ngộ ra rồi thì kinh lắm.

Nghe vẻ triết lý quá

Comment

Tôi thấy câu nói của bác trên FR " khôn cũng chết, dại cũng không thoát chết mà giả chết thì lại thoát chết". Để tôi kể cho các bạn nghe chuyện này: tôi có mấy ngừoi bạn thân học từ hồi phổ thông cẩp 3, xa lắm rồi; gần 20 năm còn gì. Bấy giờ cứ làm gì thì bạn tôi cũng photo xong rồi che mất phần quan trọng nhất rồi gửi cho tôi, lâu dần thành quen. Bạn sơ hay bạn thân kệ đều đề phòng tất, cho ai cũng chỉ cho phần mà người kia biết tỏng rồi, cần gì phải xin xỏ. Tôi thấy thật thất vọng nhưng mà bạn bè chơi với nhau quan trọng gì mấy chuyện tầm phào nên khi mà tất cả mọi người cạch anh bạn khôn quá đi thì tôi vẫn chơi vì bây giờ tìm thêm bạn mới khó lắm biết đến bao giờ mới tìm thấy ông bạn những 20 năm biết nhau; mà chắc gì đã có ông bạn tốt.
                      Cái này gọi là bạn thâm giao thì phải, mỗi người nhường nhau một tí; chắc không đến nỗi không thèm nhìn mặt nhau.

Theo tôi sai lầm nhất của bác QD là bác có niềm đam mê, nhưng nhiều người quanh bác thì ca tụng bác, nhưng vẫn không có đam mê, họ chỉ thực dụng và lợi dụng bác nên xong việc thì họ té mất, không ngoảnh đầu quay lại.
                      Cái mà bác được nhất lại là truyền được niềm đam mê của bác cho những người khác. Theo tôi thế là được quá rồi, bác QD còn cái hội điện tử HN không tôi tham gia với. Tôi thì có việc làm tử tế rồi, nhiều tiền là khác, điện tử chỉ là tay trái của tôi thôi. Ngày đi làm tối về đọc sách, công việc khôgn có liên quan mấy đến điện tử; tôi thấy mình mà tham gia cùng hội điện tử thì rất thích hợp. Bác QD đọc xong bài này mà thay đổi suy nghĩ thì email tôi nhé namphung123@gmail.com
                      Cái mà tôi đựoc học là làm CIO, quản lý dự án/xử lý tiến trình công việc và kết thúc đề án/đề tài nghiên cứu.....
                      Last edited by namphung123; 26-12-2005, 20:06.

Comment

Nguyên văn bởi qmk
                        Thấy mấy bác ba, qd, fg, nh... đều có tâm hết chẳng nhẽ kô có huyết hay là tại mấy bác... giỏi quá
                        hỏi nhỏ bác qmk có phải là viết tắt của...qmk không,nếu phải thì bác cũng là 1 cao thủ rùi,chắc là em đoán đúng...

Comment

Nguyên văn bởi qmk
                          Có tâm , có cả huyết rồi , nhưng cứ một mình "trích máu ăn thề " thì mấy mà chết.
                          Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Comment

Nguyên văn bởi HCL
                            hỏi nhỏ bác qmk có phải là viết tắt của...qmk không,nếu phải thì bác cũng là 1 cao thủ rùi,chắc là em đoán đúng...
                            Tự thấy minh văn võ chưa tinh. Yếu nên kô ra gió

Comment

những tài nhân, vì sao họ ko muốn giúp chúng ta? bởi vì có ai biết đc trong chung ta ai là người ko lợi dụng(theo đúng nghĩa). Chẳng ai lại muốn mang những tâm huyết cả 1 đời cho nhữnng kẻ chỉ muốn lợi dụng cả.Trong cs ngày nay, thử hỏi có ai dám chắc mình ko bao giờ lợi dung?Các bác nói thì hay lắm, nhưng hãy thử dừng những lời nói này và thử nhìn cs xung quanh mình.Các bác sẽ hiểu tại sao...............

Comment

Nguyên văn bởi monsterbkhn
                                những tài nhân, vì sao họ ko muốn giúp chúng ta? bởi vì có ai biết đc trong chung ta ai là người ko lợi dụng(theo đúng nghĩa). Chẳng ai lại muốn mang những tâm huyết cả 1 đời cho nhữnng kẻ chỉ muốn lợi dụng cả.Trong cs ngày nay, thử hỏi có ai dám chắc mình ko bao giờ lợi dung?Các bác nói thì hay lắm, nhưng hãy thử dừng những lời nói này và thử nhìn cs xung quanh mình.Các bác sẽ hiểu tại sao...............
                                Bác có vẻ bi quan quá.
                                Nếu là một phát minh thì hổng nói làm gì. Nhưng trên diễn đàn thường là những kiến thức thông thường về điện tử như : vi điều khiển, vi xử lý, FPGA,DSP... tóm lại là toàn công nghệ chứ hổng phải gì mà ghê gớm. Nếu bác nào đưa ra 1 thuật toán nào ghê gớm thì còn nói được như trên.
                                -------------------

Comment

Về tác giả

Collapse

CHIBANG Tìm hiểu thêm về CHIBANG

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X