Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Kính cẩn gửi các cao nhân trên diễn đàn này.

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Khác nào dây đàn lên cao tất sẽ đứt,
    Xuống thấp quá thì không đủ âm điệu
    Nếu ở "mực trung" không căng không dùn thì đầy đủ mọi âm thanh.
    Con người sống trên đời - mỗi khi làm việc gì - thiết nghĩ hãy nên nhớ câu này.

Comment

Cái này hay ác ! bà con bàn luận ta ngồi xem nhé ! hi hi
      Mạch nạp Little Programmer
      MSC-51,AVR,EEPROM ... etc

Site Fukusei shop :

Comment

Hô hô !!! Minh phải tham gia Box này để thành cao nhân mới được !!!

Comment

Bac CB ơi em rất hâm mộ bác trong box PIC,bác chi cho em cách thành cao nhân đi
          Cảm ơn bác rất nhiều !!!Khi nào có hoa hồng em sẽ chia cho bác !!!

Comment

BÁc Chi bang ơi em mới lên diễn đàn mà viết bằng này bài thì có được xem là cao nhân không bác !!!

Comment

Nguyên văn bởi KHHGD
              BÁc Chi bang ơi em mới lên diễn đàn mà viết bằng này bài thì có được xem là cao nhân không bác !!!
              Thôi, thôi, nói toàn chuyện ko đâu.
              Nghe nói sắp mở lớp dạy cái gì đó, hôm nào lãnh giáo vài chiêu xem có biết gì ko? hic hic...Thấy chú toàn đi tán dóc, chán bỏ xừ
              -------------------

Comment

BÁc cứ nói thế !!! Những thứ em định dạy cũng nhờ Box PIC của bác mà học được thôi !!! Gì chứ ai ,với bác CB em chỉ là hàng đệ tử !!!

Comment

Nguyên văn bởi KHHGD
                  BÁc cứ nói thế !!! Những thứ em định dạy cũng nhờ Box PIC của bác mà học được thôi !!! Gì chứ ai ,với bác CB em chỉ là hàng đệ tử !!!
                  Chắc chú bấy lâu ngấm ngầm tu luyện hả, vậy có gì hay hay thì post lên cho vui.
                  Dạo này 3T đi rồi, một số box vắng quá.
                  Chú có câu đố gì hay hay về PIC thì góp vui đi
                  -------------------

Comment

Bác nói thế em cũng xin mạn phép vậy !!! Nhưng vào Box PIC bác nhé !!!
                    Dù thế nào thì em cũng không giám qua măt bác đâu !!!

Comment

Tôi cũng rất hiểu và thông cảm với bác QD bởi tôi cũng từng tham gia một nhóm điện tử do chúng tôi tự lập ra khi còn đang là sinh viên . Nó chỉ là một nhóm thôi không lớn như hội của bác Dương ; song nhóm được lập ra cũng xuất phát từ niềm đam mê điện tử của chúng tôi . Với mong muốn được học tập , nghiên cứu và phát triển những kĩ năng của mình , khi mới thành lập chúng tôi rất hăng say , ai cũng tích cực phát huy những sáng kiến của mình . Nhưng sau đó khoảng thời gian cung ko phải là dài lắm , những mâu thuẫn lại phát sinh ngay chính trong nội bộ của nhóm bởi một số thành viên nảy sinh tính cá nhân lợi dụng nhóm để làm lợi cho riêng mình .
                      Chính vì vậy ko tạo nên được sự thống nhất và đồng tâm giữa các thành viên trong nhóm nên chúng tôi đành phải giải tán .
                      Cũng như bác QD tôi nghĩ để thành lập nhóm như MH đề ra ,nói thì dễ nhưng làm thì ko dễ chút nào . Khi bắt tay vào làm sẽ có rất nhiều vấn đề nảy sinh nếu ko lường trước sẽ khó tồn tại .
                      Song tôi lại nghĩ việc khó thì khó thật nhưng ko có nghĩa là chúng ta ko làm được
                      một ý tưởng chúng ta đã cho là hay vậy tại sao chúng ta ko bắt tay vào làm . Nếu ko làm có phải nó sẽ mãi là ý tưởng ko ? Như vậy thật là buồn !
                      Điều quan trọng là chúng ta hãy nghĩ làm cách nào để thực hiện được nó .
                      Ở trên diễn đàn chắc cũng có rất nhiều cao thủ có kinh nghiệm quản lý vậy mong mọi người hãy đóng góp ý kiến "làm sao để thành lập hội thành công nhất "

Comment

Tôi cũng rất hiểu và thông cảm với bác QD bởi tôi cũng từng tham gia một nhóm điện tử do chúng tôi tự lập ra khi còn đang là sinh viên . Nó chỉ là một nhóm thôi không lớn như hội của bác Dương ; song nhóm được lập ra cũng xuất phát từ niềm đam mê điện tử của chúng tôi . Với mong muốn được học tập , nghiên cứu và phát triển những kĩ năng của mình , khi mới thành lập chúng tôi rất hăng say , ai cũng tích cực phát huy những sáng kiến của mình . Nhưng sau đó khoảng thời gian cung ko phải là dài lắm , những mâu thuẫn lại phát sinh ngay chính trong nội bộ của nhóm bởi một số thành viên nảy sinh tính cá nhân lợi dụng nhóm để làm lợi cho riêng mình .
                        Chính vì vậy ko tạo nên được sự thống nhất và đồng tâm giữa các thành viên trong nhóm nên chúng tôi đành phải giải tán .
                        Cũng như bác QD tôi nghĩ để thành lập nhóm như MH đề ra ,nói thì dễ nhưng làm thì ko dễ chút nào . Khi bắt tay vào làm sẽ có rất nhiều vấn đề nảy sinh nếu ko lường trước sẽ khó tồn tại .
                        Song tôi lại nghĩ việc khó thì khó thật nhưng ko có nghĩa là chúng ta ko làm được
                        một ý tưởng chúng ta đã cho là hay vậy tại sao chúng ta ko bắt tay vào làm . Nếu ko làm có phải nó sẽ mãi là ý tưởng ko ? Như vậy thật là buồn !
                        Điều quan trọng là chúng ta hãy nghĩ làm cách nào để thực hiện được nó .
                        Ở trên diễn đàn chắc cũng có rất nhiều cao thủ có kinh nghiệm quản lý vậy mong mọi người hãy đóng góp ý kiến "làm sao để thành lập hội thành công nhất "
                        Chúc cho hội điện tử diễn đàn sớm được thành lập

Comment

Anh TUNG không biết đấy thôi, anh Quế Dương lập hội lâu rồi, hơn 1 hay 2 năm rồi. Tuy nhiên do sự cố gì đấy nên ko còn hoạt động nữa.

Comment

Nguyên văn bởi MicroDuyphi Xem bài viết
                            Anh TUNG không biết đấy thôi, anh Quế Dương lập hội lâu rồi, hơn 1 hay 2 năm rồi. Tuy nhiên do sự cố gì đấy nên ko còn hoạt động nữa.
                            Tôi rất mong muốn hội điện tử sẽ được tái lập.
                            Tôi nghĩ rằng trước tiên một số thành viên tích cực gặp gỡ, trao đổi với nhau cùng thống nhất một số phương hướng, hành động, tài chính của Hội.
                            Theo tôi trước tiên ta không nên đưa các vấn đề quá liên quan đến quyền lợi của Hội như một số thành viên như: thông qua Hội để quảng cáo, bán hàng, làm thực tập... nói chung là mang tính tư lợi nhiều.
                            Hội sẽ hoạt động ban đầu như là tổ chức của những người có đam mê điện tử cũng như các Hội như hội đua xe, hội cờ tướng... họ đều không đặt mục tiêu quyền lợi nên trên. Có như vậy Hội mới bền được, còn trong quá trình hoạt động Hội sẽ luôn điều chỉnh phương thức để hấp dẫn mọi người hơn. làm cho mọi người đều cảm thấy mình có một "cái lợi" nào đó khi tham gia vào hội dù ở mức độ nào. Thông qua hoạt động hấp dẫn Hội sẽ dần dần ngày càng có nhiều cơ hội mang lại nhiều lợi ích cho các thành viên, ví dụ: quảng cáo sản phẩm, trợ giúp thông tin đem lại công việc cho một số thành viên...
                            Tôi xin có một vài góp ý nhỏ.
                            Rất mong sự tái lập của Hội và thành công trong thời gian gần nhất.
                            Thân chào!

Comment

Hội nào mà "không đặt mục tiêu quyền lợi lên trên" thì chắc chắn là chẳng bền được, vì lúc đó thật ra hội tồn tại là danh nghĩa, chẳng có ích lợi thực.

Các bác làm mội hội phục vụ sở thích đam mê, thì quyền lợi của cá nhân tham gia hội vẫn có (và là mục tiêu hàng đầu của hội), ví dụ:
                              - Hội cờ tướng: họ tham gia để giải trí.
                              - Hội đam mê điện tử: tham gia để học hỏi kiến thức.

Ta không phải là cơ quan nhà nước, lập một hội ra cho nó tồn tại bền vững kiểu danh nghĩa. Nên nếu có hội thì phải xác định rõ ích lợi của hội đối với thành viên tham gia. Thành viên nào tham gia hội mà "không vì lợi ích của mình" thì xin hãy loại họ đi, đạo đức giả thôi.

Cá nhân tôi cho rằng một "Hội điện tử" nên khác với "Hội sinh viên học điện tử", trong "Hội điện tử" nên đặt mục tiêu hợp tác làm ăn lên hàng đầu, thì chắc phát triển thịnh vượng được.

Comment

Đúng như Picvendor nói "Thành viên nào tham gia hội mà "không vì lợi ích của mình" thì xin hãy loại họ đi, đạo đức giả thôi".
                                Nhưng hình như Pivendor chưa hiểu lắm về "quyền lợi", cái cần loại bỏ "quyền lợi" ở đây là tư lợi mang tính lợi dụng hội để thực hiện các mục đích cá nhân mà không đem lại một lợi ích chung nào ví dụ: lấy danh tiếng hoặc các hình thức tập trung, quảng bá của hội để quảng cáo cho cá nhân mình, hoặc lợi dụng các tư vấn nhiệt tình của Hội để làm các việc riêng.
                                Mục tiêu chính của tất cả các "Hội" chủ yếu vẫn là : nơi giao lưu học hỏi, giải trí của các thành viên có cùng sở thích. Khi Hội đã mạnh, nhiều thành viên tham gia nhiệt tình thì hãy bàn đến các vấn đề khác như hợp tác làm ăn...
                                Còn như Picvendor đặt ngay mục tiêu "làm ăn" lên hàng đầu thì không cần lập Hội mà chỉ cần mở một Công ty về Điện tử là được rồi, nếu Công ty có uy tín thì thiếu gì hợp đồng, hợp tác làm ăn.
                                Một vài dòng suy nghĩ muốn chia sẻ cùng các anh em!
                                Thân chào!

Comment

Về tác giả

Collapse

CHIBANG Tìm hiểu thêm về CHIBANG

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X