Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tổng hợp các câu hỏi về Matlab - Trả lời ngay

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• ptit_et
    replied
    các anh có thể liệt kê giúp em một ít câu lệng về xử lý tiếng nói trong matlab được không

Leave a comment:

• quangvinhddc
    replied
    Mình đã tìm được câu trả lời ngay trong diễn đàn này rồi. Các bạn tham khảo:
    http://www.dientuvietnam.net/forums/...-matlab-61620/

Leave a comment:

• quangvinhddc
    replied
    Chào các bạn! Mình dùng lệnh solve để giải phương trình bậc hai, nhưng toàn bị lỗi như hình đính kèm, mày mò mãi mà không hiểu tại sao? Bạn nào có thể giúp mình với!lenh solve.pdf

Leave a comment:

• lovedream
    replied
    giúp em với, em có 1 bài tập lớn môn matlab nhưng không biết cách làm như thế nào dù đã tìm kiếm rất nhìu, cụ thể bài tập như hình sau: cảm ơn rất nhìu (thuynga290391@gmail.com) Click image for larger version

Name:	IMG_2392.jpg
Views:	1
Size:	49.7 KB
ID:	1366372Click image for larger version

ID:	1366372

Leave a comment:

• quangvinhddc
    replied
    Bạn cho mình hỏi: muốn hiển thị hình ảnh lên axes của GUI thì dùng lệnh gì vậy? Thanks

Leave a comment:

• vanhung.DHCn
    replied
    ai có bài mô phỏng matlab đưa lên cho anh em xem với.có code và hướng dẫn thì càng tốt.cảm ơn anh em đã chia sẻ

Leave a comment:

• 41000864
    replied
    Nguyên văn bởi heocoj Xem bài viết
    g= (5* e^(-2.2x))/ (3x+1)
    mọi ng giúp e xây dựng phương trình này bằng matlab với ạ
    e ko biểu diễn dc e^(-2.2x)
    g= (5* exp((-2.2x))/ (3x+1))

Leave a comment:

• huyckoto
    replied
    Các bạn ơi cho mình hỏi chút: mình cài bản matlab 7.0 trên win7, xong chạy bình thường, nhưng khi mỗi lần mình muốn lưu một bài nào đó thì ko lưu được, và matlab thoát luôn....mở matlab và open file thì matlab cũng exit luôn...làm sao để sửa lỗi này được.Các bạn giúp mình với....

Leave a comment:

• masterbinh
    replied
    Các anh cho em hỏi em muốn tìm tổng 1 chuổi x+2*x^2+3*x^3+....+n*x^n, vối n =100,em muốn nó hiện ra x+2*x^2+3*x^3+....100*x^100 thì mình dùng lệnh nào,em dung lệnh synsum(sym('x*k^x'),1,'5') thi no hien ra 5*k^5 + 4*k^4 + 3*k^3 + 2*k^2 + k con em đổi số 5 thành số 100 thì no hiện ra ans = piecewise([k = 1, 5050], [k <> 1, k/(k - 1)^2 + (k^101*(100*k - 101))/(k - 1)^2]).Có anh nào biết không thì chỉ em với.

Đề bài có 2 câu Cho 1 chuỗi x+2*x^2+3*x^3+....+n*x^n
    a,dùng các hàm cần thiết để tính tổng của chuỗi khi n =100
    b,Hãy viết hàm tongchuoi.m co tham số ngõ vào là giá trị n và x,kết quả trả về là tổng của chuổi.
    Last edited by masterbinh; 09-07-2012, 15:48.

Leave a comment:

• troy28790
    replied
    Nguyên văn bởi troy28790 Xem bài viết
    Cho mình xin code bài tập này với các bạn ơi. thầy ko dạy matlab mà bắt dùng matlab để viết

12- Cho ảnh đen trắng. Viết chương trình để tách các điểm ảnh có mức chói nằm trong dải [Lmin-Lmax], hiển thị các điểm ảnh đó bằng màu đỏ.
    ko ai giúp mình sao hic

Leave a comment:

• emperor_dtvt
    replied
    Nguyên văn bởi ngaongao Xem bài viết
    Em đang làm một giao diện cho phép nhập vào một hàm. em muốn lưu hàm đấy vào một function thì phải làm thế nào? Chủ đề này em thấy hỏi rất nhiều trên web nhưng em chưa tìm thấy đáp án.

Ví dụ: Nhập vào ô edit text một hàm
    0.5*x(1)^2 + x(2)^2 - x(1)*x(2) - 2*x(1) - 6*x(2)
    Em muốn sau khi nhập sẽ tạo ra một file my_fun.m chẳng hạn
    function z = my_fun(x)
    z = 0.5*x(1)^2 + x(2)^2 - x(1)*x(2) - 2*x(1) - 6*x(2);

Ai đó biết giúp em với! Em cảm ơn!
    Bạn thử xem sao nhé!
    function z = my_fun(x1,x2);
    x1 = [];
    x2 = [];
    [x1,x2] = meshgrid(x1,x2);
    z = 0.5*x1.^2 + x2.^2 - x1.*x2 - 2*x1 - 6*x2;
    surf(z);
    end

như vậy thì khi vào Command Window, bạn chỉ cần đánh tên hàm my_fun là MATLAB sẽ chạy đoạn code trên cho bạn.

Leave a comment:

• troy28790
    replied
    Cho mình xin code bài tập này với các bạn ơi. thầy ko dạy matlab mà bắt dùng matlab để viết

12- Cho ảnh đen trắng. Viết chương trình để tách các điểm ảnh có mức chói nằm trong dải [Lmin-Lmax], hiển thị các điểm ảnh đó bằng màu đỏ.

Leave a comment:

• NoFear87
    replied
    Đã ai liên kết được dữ liệu các biến từ mô hình Matlab với giản đồ thang của PLC Rookwell chưa, mình nghĩ sử dụng OPC tool và Rslink thì phải, nhưng mình chưa làm được. Bạn nào đã từng làm thì hướng dẫn cho m với nhé, m làm nhưng toàn báo lỗi thôi, hixxx. Thank a lots

Leave a comment:

• minhtung91
    replied
    các bác ơi cho mình hỏi.
    mình đang làm GUI trong matlab, mình muốn tìm biến đổi Z ngược của một hàm được nhập vào edit1 và xuất nó ra edit2. nhưng mình không biết phải sử dụng kiểu dữ liệu gì. mong các bác giúp cho. mình cần gấp lắm.

Leave a comment:

• thuylam2005
    replied
    các bạn ơi
    cho minh hoi mot chut nha
    minh dang su dung simulink de mo phong mạch điện trong môn lý thuyết mạch.minh k duoc hoc matlab nen jo minh phai mò mẫm từ đầu nhưng khó quá các ban ạ
    minh muốn hoi một việc nhu the nay nha neu ban nao biet giiup minh voi nha (huhuhu)
    minh mo phong mot mạch điện đơn giản thôi chỉ có 3 thành phần cơ bản là RLC mắc nối tiếp nhau và minh muốn mô phỏng mạch điện này xem đầu ra đồ thị dạng sóng của nó như thế nào( xem sự lệch pha của dòng điện và điện áp như thế nào khi thay đổi thông số của tụ điện)nhưng minh khôg làm được.
    thật sự mình đang rất rất cần mô phỏng mạch điện nay.các bạn giúp mình với nha
    mình cám ơn các ban nhiều nhiều

Leave a comment:

Về tác giả

Collapse

ngohaibac Tìm hiểu thêm về ngohaibac

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
X