Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tổng hợp các câu hỏi về Matlab - Trả lời ngay

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• minhthong_qn
    replied
    Simuliink Matlab

Anh em giải thích dùm em cái mô hình simulink này cái em đang làm mô phỏng về hệ thống Radio Over Fiber nhưng Matlab thì hơi yếu anh em nào biết chỉ dùm mình.
    Cảm ơn nhiều
    Attached Files

Leave a comment:

• minhthong_qn
    replied
    Anh em giải thích dùm em cái mô hình simulink này cái em đang làm mô phỏng về hệ thống Radio Over Fiber nhưng Matlab thì hơi yếu anh em nào biết chỉ dùm mình.
    Cảm ơn nhiều

Leave a comment:

• thacmac2015
    replied
    Cho mình hỏi. Mình có một danh sách tên các cửa hàng bằng tiếng việt trên exel mình muốn nhập tên cửa hàng này và xuất lên giao diện guide bằng tiếng việt thì làm cách nào, mình có thể đưa tên cửa hàng thành một phần tử ma trận được không. Mình dùng hàm xlsread để nhập thì chỉ nhận giá trị là số chứ không nhận giá trị chuỗi.

Leave a comment:

• lehoanbmehut
    replied
    Mọi người cho mình hỏi, mình đang làm với board NI6602, và làm một cái buffered event counting counter như trong example sau:https://decibel.ni.com/content/docs/DOC-11230
    Vậy mọi người cho mình hỏi là counter ở đây có phải là asynchronous counter hay không ? Hay là nó vẫn sử dụng master clock của board.
    Board của mình có clock tối đa là 80MHz, vậy mình có thể dùng để đếm xung có độ rộng là 10ns hay không ?
    Xin cảm ơn,

Leave a comment:

• sonchinh02
    replied
    Chào mọi người, mình đang phải tìm hiểu về 1 đồ án code matlab, mình đang bắt đầu học matlab.
    Thực sự thì mình bát đầu học nên đọc code rất khó.
    Vì vậy mọi người có thể chú thích (giải thích nhiệm vụ các lệnh ) mấy dòng code sau được không ạ.
    code:
    function ret = testnoidong_from_dir(path)
    path = strcat(path,'\\');
    files = dirfiles(strcat(path,'*.wav'));
    filecount = length(files);
    parent = regexp(path,'/|\\','split');
    parent = cell2mat(parent(length(parent)-2));
    tmp = regexp(parent,'^\S_', 'once');
    if ~isempty(tmp)
    tmp = str2double(parent(1:tmp(1)));
    end
    curstr = 'Processing ''%s'' (%d/%d)...';
    delete(char(strcat(path,'_all.txt')));

tic;

Leave a comment:

• yugioh_vt199
    replied
    Có cao thủ nào giúp em với ạ, tính hình là em có code mẫu về phần tìm x để hàm cực tiểu có điều kiện bằng cách dùng hàm fmincon (ở script c2a). Nhưng không hiểu sao hàm f(x) có thêm số hạng 5*x(1)*x(2) ở file f.m thì chương trình bão lỗi, trong khi nếu bỏ số hạng đó thì chương trình vẫn chạy. Ai giải thích hộ em với ạ
    Attached Files

Leave a comment:

• lonely91191
    replied
    Cho em hỏi dùng matlab để nén ảnh thì sử dụng những hàm nào vậy ạ. Em cảm ơn

Leave a comment:

• nghia_cdt
    replied
    Nguyên văn bởi Ari@132 Xem bài viết
    Làm bảng Routh thì xử lý đa thức chứ nhỉ, dùng tf làm gì.
    không, vì BT của mình tính hàm truyền và xét theo điều kiện ổn định để tìm được cái khoảng xác định của K đó mà

Leave a comment:

• Ari@132
    replied
    Nguyên văn bởi nghia_cdt Xem bài viết
    à mình đang tạo bảng Routh , nhưng trong phương trình mình xét thì có tham số K
    Làm bảng Routh thì xử lý đa thức chứ nhỉ, dùng tf làm gì.

Leave a comment:

• nghia_cdt
    replied
    Nguyên văn bởi bang_bvh Xem bài viết
    bạn có thể cho biết mục đích hoặc là bài bạn đang làm được không?
    à mình đang tạo bảng Routh , nhưng trong phương trình mình xét thì có tham số K

Leave a comment:

• bang_bvh
    replied
    Nguyên văn bởi nghia_cdt Xem bài viết
    cho mình hỏi cách khai báo tham số trong Matlab để có thể dùng lệnh tf với , mình đang bí ngay chỗ này
    cảm ơn nhé
    bạn có thể cho biết mục đích hoặc là bài bạn đang làm được không?

Leave a comment:

• nghia_cdt
    replied
    cho mình hỏi cách khai báo tham số trong Matlab để có thể dùng lệnh tf với , mình đang bí ngay chỗ này
    cảm ơn nhé

Leave a comment:

• conmeocao
    replied
    bác cho e hỏi cái, matlab dùng cách nào để xác định tâm hình tròng, hình vuông, tam giác...e nghiêm cứu đề tài này đọc nhiều tài liêu rồi nhưng chưa hiểu dc nhiều

Leave a comment:

• bang_bvh
    replied
    Nguyên văn bởi Bruce Nhon Xem bài viết
    [ATTACH=CONFIG]80976[/ATTACH]cho mình hỏi lỗi này phải làm sao ( như trong hình)[ATTACH=CONFIG]80974[/ATTACH]
    mình vào trong help: không có hiểu cái hàm đó.

Cảm ơn
    mình thấy đâu có vấn đề gì, đây là ảnh mình vẽ được từ code của cậu, mình dùng matlab 2010b
    Click image for larger version

Name:	a.jpg
Views:	1
Size:	18.0 KB
ID:	1392351

Leave a comment:

• bang_bvh
    replied
    Nguyên văn bởi Bruce Nhon Xem bài viết
    [ATTACH=CONFIG]80976[/ATTACH]cho mình hỏi lỗi này phải làm sao ( như trong hình)[ATTACH=CONFIG]80974[/ATTACH]
    mình vào trong help: không có hiểu cái hàm đó.

Cảm ơn
    mình thấy đâu có vấn đề gì, đây là ảnh mình vẽ được từ code của cậu, mình dùng matlab 2010b
    Click image for larger version

Name:	a.jpg
Views:	1
Size:	18.0 KB
ID:	1392351

Leave a comment:

Về tác giả

Collapse

ngohaibac Tìm hiểu thêm về ngohaibac

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...